Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 07 พฤษภาคม 2013, 15:07
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
มีครับ ถ้าที่ทำไปไม่ผิดหรือผิดน้อยมาก ได้ลุ้นแน่นอนครับ.

เพราะจากจำนวนนักเรียนที่มาเข้าค่าย 109 คน แต่ต้องคัดให้ได้ 36 คน

ดังนั้นอัตราส่วนจะอยู่ที่ประมาณ 1:3 พอดี ซึ่งค่านี้ผมว่าไม่มากเลยครับ
อัตราส่วนดูไม่ค่อยมาก แต่ที่ค่ายมีแต่ระดับเทพทั้งนั้นเลยครับ ผมคิดว่าสำหรับผมคงยากหน่อยครับ
Old 07 พฤษภาคม 2013, 16:07
mathwarrior's Avatar
mathwarrior mathwarrior ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mathwarrior is on a distinguished road

ผมได้น้อย ไทย 20 อังกฤษ 25 แถมไม่มั่นใจ 2-3ข้ออีก อย่างนี้น่าจะไม่ได้นะครับ

07 พฤษภาคม 2013 16:09 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mathwarrior
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 08 พฤษภาคม 2013, 09:25
puppuff's Avatar
puppuff puppuff ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

puppuff is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Guntitat Gun View Post
ภาษาไทย 30 ข้อครับ
ภาษาอังกฤษ 34 ข้อครับ
แต่ก็ไม่แน่ใจหลายข้อเหมือนกันครับ
พอมีโอกาสได้ไปต่อไหมครับ?
พี่กัน ได้ไปชัวร์ครับ ผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ ผมทำได้ไ่ม่เยอะครับ ภาษาไทยประมาณ 28 ข้อ(ยังไม่รวมข้อผิดน่ะครับ)ภาษาอังกฤษ ทำไม่ค่อยได้ครับ ประมาณ 22- 23 ข้อครับ ปีนี้อดครับแต่ขอแสดงความยินดีกับพี่ ๆ ครับเก่งมากครับ เพราะข้อสอบยากมว๊าก มาก ครับ

Old 08 พฤษภาคม 2013, 11:30
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ puppuff View Post
พี่กัน ได้ไปชัวร์ครับ ผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ ผมทำได้ไ่ม่เยอะครับ ภาษาไทยประมาณ 28 ข้อ(ยังไม่รวมข้อผิดน่ะครับ)ภาษาอังกฤษ ทำไม่ค่อยได้ครับ ประมาณ 22- 23 ข้อครับ ปีนี้อดครับแต่ขอแสดงความยินดีกับพี่ ๆ ครับเก่งมากครับ เพราะข้อสอบยากมว๊าก มาก ครับ
ขอบคุณครับ ขอให้ปุ๊บปั๊บกับเพื่อน ๆ ได้ไปต่อเช่นเดียวกันครับ
Old 08 พฤษภาคม 2013, 13:30
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Wink

อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครับ ว่าถ้าสอบเสร็จแล้วให้คิดว่า ชะตาฟ้าลิขิตแล้ว

เขียนเผื่อไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ สำหรับคนที่พลาดปีนี้

ปีที่แล้วมีเด็ก ป.6 คนหนึ่งที่เริ่มฝึกฝน เข้าสู่เส้นทางการแข่งขันคณิตศาสตร์

แล้วผ่านเข้าถึงรอบเข้าค่ายได้ แต่พลาดเป็นตัวแทนไปอย่างน่าเสียดาย

แต่ว่าเขายังไม่ย่อท้อ ปีนี้ไม่ได้ ปีหน้าก็ได้ ตั้งใจฝึกฝนทั้งปี

ในที่สุดก็ใช้เวลาปีเดียว มาเข้าค่าย ของ ม.ต้น ต่อได้ทันทีโดยไม่เว้นช่วง

นี่ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกันครับ ของ ม.ต้น

อย่างน้อยผลพลอยได้จากการฝึกฝน ปีนี้ก็เข้าค่าย สอวน.สวนกุหลาบถึงค่าย 2

08 พฤษภาคม 2013 13:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 08 พฤษภาคม 2013, 14:50
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครับ ว่าถ้าสอบเสร็จแล้วให้คิดว่า ชะตาฟ้าลิขิตแล้ว

เขียนเผื่อไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ สำหรับคนที่พลาดปีนี้

ปีที่แล้วมีเด็ก ป.6 คนหนึ่งที่เริ่มฝึกฝน เข้าสู่เส้นทางการแข่งขันคณิตศาสตร์

แล้วผ่านเข้าถึงรอบเข้าค่ายได้ แต่พลาดเป็นตัวแทนไปอย่างน่าเสียดาย

แต่ว่าเขายังไม่ย่อท้อ ปีนี้ไม่ได้ ปีหน้าก็ได้ ตั้งใจฝึกฝนทั้งปี

ในที่สุดก็ใช้เวลาปีเดียว มาเข้าค่าย ของ ม.ต้น ต่อได้ทันทีโดยไม่เว้นช่วง

นี่ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกันครับ ของ ม.ต้น

อย่างน้อยผลพลอยได้จากการฝึกฝน ปีนี้ก็เข้าค่าย สอวน.สวนกุหลาบถึงค่าย 2
ขอบคุณมากครับ คุณ gon
--ขอคารวะ--
Old 15 พฤษภาคม 2013, 11:43
Onion's Avatar
Onion Onion ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Onion is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pheng View Post
คุณOnionใช่คุณฮาร์ทหรือครับ
ใช่แล้วครับผม

คอนเฟิร์มด้วยตัวเองครับ

อาจล่าช้าไปหน่อยครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ