Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 07 เมษายน 2002, 13:03
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road
Thumbs up

ยินดีกับความพยายาม และความสำเร็จของน้องๆทั้งสองคนครับ

ปล. เวลาของ server มันรวนๆอีกแล้ว จะเปลี่ยนกันอีกกี่ครั้ง ?

07 เมษายน 2002 12:10 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ TOP
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 07 เมษายน 2002, 21:03
<TU>

ยินดีด้วยครับที่สอบเข้าได้ ถ้าสนใจคณิตศาสตร์ก็เข้าชมรมเลขก็น่าจะเป็นที่ถูกใจน้องนะครับ ขออนุญาตแนะนำชมรมคณิตศาสตร์ ณ ที่นี้นะครับ(ผมไม่ได้รับค่าจ้างมาโฆษณานะครับ) ชมรมเลขถือเป็นชมรมใหญ่(มาก)มีสมาชิกประมาณ 500-750 คน(ถ้าไม่ปิดรับสมัครก่อนถึง1000คนแน่นอน)จำนวนรับแล้วแต่ปีจะกำหนดไม่เท่ากัน ฉะนั้นน้องถ้าจะเข้าก็ต้องแย่งกันหน่อย(บางทีถึงกับต้องเส้นกันทีเดียว ใช้ความสนิทนะครับไม่ได้ใช้เงิน) กิจกรรมปกติคือทุกอาทิตย์จะแจกชีทเป็นแบบฝึกหัดให้ทำเรียงตามบทเรียน กิจกรรมพิเศษคือจัดสอบชิงเงินรางวัล จัดทำหนังสือ ฯลฯ ม.4แทบทั้งหมดจะต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น ยกเว้นเทอมแรกมีผลงาน(เช่นได้เข้าค่ายโอลิมปิกรอบตุลาของสสวท.)เทอม2มีโอกาสได้แปลงร่างเป็นกรรมการ ซึ่งจะมีประโยชน์มาก เพราะในหมู่กรรมการจะมีไม่ต่ำกว่า10คนที่เคยผ่านการเข้าค่ายโอลิมปิกคณิตฯรอบตุลา(ไม่ใช่ สอวน.นะ) และชมรมรุ่นที่น้องเข้านี่ปธ.ชมรมกับรองคนที่1เป็นตัวแทนประเทศ(ปธ.เป็นตัวแทนอยู่แล้วส่วนรองคนที่1ก็กำลังจะเป็น) ยังมีพวกที่ติดรอบสุดท้ายคือได้เข้าค่ายช่วงมีนาเมษา อีก2คน ซึ่งเป็นสังคมที่จะช่วยผลักดันตัวน้องได้มาก และยังแอบได้ข่าวมาว่าปีนี้ชมรมมีแผนจะทำหนังสืออีกเล่มนึงซึ่งผมก็ยังไม่รู้รายละเอียด ส่วนถ้าอยู่ม.5ก็สามารถสมัครเป็นกรรมการได้เลย
ที่ผมว่ามาตั้งยาวอาจจะดูว่าโม้ หรือยกยอชมรมฯมากเหลือเกิน แต่เชื่อว่าถ้าน้องได้ไปสัมผัสด้วยตัวเองก็จะเข้าใจในศักยภาพของชมรมฯเอง(กิจกรรมทั้งหมดของชมรมดำเนินงานโดยนักเรียน)

ปล.หนังสือที่แนะนำว่าควรรีบซื้อ รวมแบบฝึกหัดม.4เล่มเหลืองม.5เล่มฟ้าม.6เล่มเขียว รวมข้อสอบเก่้า(มาก)เล่มชมพู 4เล่มนี้หมวดคณิตเป็นคนทำ อีกเล่มเป็นหนังสือของชมรมเองของรุ่นปีการศึกษา2000

ปล.2ปัจจุบันผมไม่ได้เกี่ยวข้องกับชมรมแล้ว(เพราะจบการศึกษาแล้ว)ดังนั้นรายละเอียดอาจจะเปลี่ยนไปบ้างเล็กน้อย
Old 07 เมษายน 2002, 21:59
Pich Pich ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Pich is on a distinguished road
หลังจากที่ได้รายงานตัวแล้วผมก็พักไป ประมาณ 5 วันได้ ก็ไม่ได้เข้ามาที่ Mathcenter ก็ติดมหิดลได้อยู่ ห้อง 4/3 ครับ
------
ถึง ToT....
แหละ จากก็ขอแสดงความยินดีกับ ToT ด้วยครับที่สามารถตีค่าย เตรียมอุดมฯ แตก
ตอนที่เราเขียนเรียงความวิทย์ฯ เราก็รู้สึกว่าไม่ค่อยได้ * 102คงคล้ายๆนายที่ลองถามคนอื่นดูก็รู้สึกว่าเราเขียน จะกับของคนอื่นได้ นะครับ
เราเขียนก็ไม่มีอะไรมากหรอกก็เขียนพวกลักษณะที่ดีของนักวิทยาศาสตร์ ไม่ได้เน้นเนื้อหาอะไรเลยครับ
ส่วนวิชาเลขก็มีข้อที่ทำไม่ได้กระจายอยู่เป็นอย่อมๆ เนื่องจากความกดอากาศต่ำจากทะเลจีนใต้ประกอบกับลมจากฝั่งอ่าวไทย เฮ้ย ไม่ใช่ สงสัยเพราะวรยุทธิ์ยังไมม่ถึงขั้นนะครับ
เรื่องข้อสอบเลขการบรรยายพิเศษทางคณิตศาสตร์นั้นมีประโยชน์มากครับ เรื่องปฎิทินที่นายทำไม่ได้สงสัยจังว่านายมัวคิดถึงไม่รู้จะใช้ปฎิทินของใครซินะ(ฟังบรรยายแล้วทำให้คิดมากเกินไปจนลมปราณแตกพล่าน)
-----
ก็เรื่องข่าวสารการแข่งขัน และอื่นอีกมาก* 10 เรื่องเกี่ยวกับ Math ก็ช่วยกัน post ใน webboard ส่วนปัญหาการใช้webboard แล้วกันนะ (ขออาสา(จากที่พี่ Gon เคย post ไว้ครับ))
Old 07 เมษายน 2002, 23:27
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
ครับผมเห็นด้วยที่ชมรมที่เตรียม ฯ น่าจะเป็นชมรมมีศักยภาพมากที่สุดในประเทศไทย. เพราะมีรุ่นพี่ที่ติดโอมากที่สุด แต่ที่สวนกุหลาบก็อาจจะดีเหมือนกัน แต่ไม่เห็นมีเด็กที่นั่นโผล่มาบอร์ดเราเลย และก็ไม่แน่ในอนาคตอันใกล้ไม่รู้ว่าชมรมเลขที่ มหิดลจะมีชื่อบ้าง(ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า) ถ้ามีก็คงต้องอาศัยพวกน้องพิชญ์รีบเข้าไปสร้างชื่อล่ะครับ.
ข่าวร้ายสำหรับผม อยู่ๆ จอคอมพิวเตอร์ผมก็มืดสนิท หลังจากที่ส่ออาการมานาน ตอนนี้เลยเกิดอาการเซ็ง จะเอาไปซ่อมก็ขี้เกียจยกไป จะซื้อใหม่ก็เปลืองตังค์ จะไม่มีก็ทำงานไม่ได้ แกะมาดูเล่นก็ทำอะไรไม่ได้ เฮ้อ. สนุก
Old 08 เมษายน 2002, 11:40
ToT's Avatar
ToT ToT ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ToT is on a distinguished road
ขอบคุณสำหรับทุกตำแนะนำครับ
อ้างอิง:
รู้สึกว่าเราเขียน จะ กับของคนอื่นได้ นะครับ
แหะๆ ชอบมุขนี้จังเลย แต่รู้สึกว่าที่เราเขียนมันจะหลุดไปอยู่นอกเอกภพสัมพัทธ์แล้วล่ะ 555 ^^
Old 09 เมษายน 2002, 08:25
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Thumbs up

พี่ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จของน้อง Pich และน้อง ToT ด้วยคนครับ

ตอบคุณ TOP: เวลามันก็ต้องเปลี่ยนกลับไปกลับมาอย่างนี้แหละครับ เพราะที่อเมริกา
เค้าใช้ระบบ daylight saving time นี่ก็เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อวันก่อน
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply