Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 14 สิงหาคม 2014, 19:03
shiro40's Avatar
shiro40 shiro40 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

shiro40 is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
การเรียน ได้ the strength ลอง searchรูป the strength ใน google ประกอบนะครับจะเห็นภาพมากขึ้น คือคุณเป็นคนเก่งอยู่แล้ว (ในรูปบนศีรษะจะเป็นรูป infinity หมายความว่าเป็นผู้มีความรู้ความสามารถไม่จำกัด) ถ้ามีอะไรเข้ามาหนักๆก็อย่าไปกลัวครับ อาศัยความสามารถกับใจสู้ก็จะผ่านไปได้

ความรัก the world ถือว่าดีมากๆ ถ้ามีคู่ก็มีความสุขดี ถ้ายังไม่มีใครอันนี้ก็แล้วแต่ใจล่ะครับ ถ้าอยากมีเดี๋ยวก็จะมีเข้ามาให้เลือกเอง แต่ถ้าเเปลในอีกมุมก็คือ ไม่ต้องไปดิ้นรนอะไรมาก ถ้ามันจะมาเดี๋ยวมาเอง ถ้ามันจะไม่มาก็ทำอะไรไม่ได้ยังไงก็ไม่มา

โชค the star เป็นช่วงเวลาแห่งความหวัง เต็มไปด้วยความหวัง อุปสรรคกำลังจะหมดไปหรือแปลอีกอย่างว่าคุณเองมีผู้สนับสนุนอยู่ข้างหลังเต็มที่ ถ้าจะลุยอะไรลุยเต็มที่เลย มี back up หนุนอยู่แล้ว
ขอบคุณค่าาา เท่าที่ดูก็แม่นนะคะ ด้านโชคเนี่ย คะแนนเรากำลังตกเลย แต่ตอนนั้นเคยไปเส่ยงเซียมซีเขาก็บอกจะดีขึ้น ส่วนเรื่องการเรียน อันนี้ไม่รู้นะคะ ส่วนเรื่องความรัก ปล่อยเลยตามเลยค่าาา ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

14 สิงหาคม 2014 19:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ shiro40
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 สิงหาคม 2014, 19:43
kamolnat kamolnat ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

kamolnat is on a distinguished road

การเรียน เลข 63
Old 15 สิงหาคม 2014, 19:58

shiro40 is on a distinguished road

อันนี้เพื่อนฝากมานะคะ
การเรียน 1
ความรัก 100
โชคชะตา 50
Old 18 สิงหาคม 2014, 21:26
iddqd iddqd ไม่อยู่ในระบบ

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kamolnat View Post
การเรียน เลข 63
การเรียน the chariot ใบนี้ดีนะครับ แต่ถ้าจะสำเร็จต้องสู้หน่อย ใช้ความอดทน กับการพยายามเอาชนะจิตใจตัวเองให้ได้ครับ แล้วก็อย่าหวังอะไรฟลุ๊คๆครับ
Old 18 สิงหาคม 2014, 21:27

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ shiro40 View Post
อันนี้เพื่อนฝากมานะคะ
การเรียน 1
ความรัก 100
โชคชะตา 50

การเรียน Justice ช่วงนี้คงมีอะไรวุ่นๆให้ต้องตัดสินใจครับ ภาพรวมแล้วคุณเป็นคนเก่งใช้ได้ทีเดียว ขอแค่อย่ากังวลอะไรเกินไปก็พอ ถ้าให้มองอีกมุมคือ ทำอะไรให้ละเอียดรอบคอบขึ้นครับ

ความรัก Empress ใบนี้ดีมากๆครับ สุขสมหวังดั่งใจ คนนี้ได้ใบนี้ถ้าเป็นผู้หญิงส่วนใหญ่ ก็จะนิสัย ผู้หญิ๊ง ผู้หญิงเลยครับ ประเภทชอบแอบงอน แอบน้อยใจ ขี้เครียด ทำนองนี้ หรือถ้าเป็นผู้ชายก็มีสิทธิเจอคนแบบนี้ครับ

โชคชะตา Hangman เล่านิทานก่อนนอนแป๊บนึง คือถ้าไป search รูป hangman ดูจะเจอว่าเป็นผู้ชายถูกจับห้อยหัว คนที่ถูกจับห้อยหัว คือเทพโอดินครับ อยู่ดีๆอยากรู้ชีวิตหลังความตายเลยทรมาณตัวเองซะงั้น แต่สุดท้ายก็ได้รู้ความลึกลับของโลกหลังความตาย (ดูจากหัวมีแสงสว่างออกมา) ถ้าให้ทำนายคือ คุณอาจจะต้องอดทนต่อสิ่งที่ไม่ชอบครับ แต่ระหว่างความอดทนนั้นจะนำผลมาสู่ความสำเร็จภายหลังครับ ความหมายใบนี้ถ้าตามตำราไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ถ้ามองอีกมุมก็เหมือนที่ตอบไปด้านบนครับ อดทนๆหน่อย
Old 20 สิงหาคม 2014, 01:57
XIIIX XIIIX ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

XIIIX is on a distinguished road

1.การเรียน 85
2.โชคชะตา 49
3.ความรัก 23
Old 20 สิงหาคม 2014, 17:08

เพื่อนหนูอีกคนฝากมาอ่ะค่ะ (คงไม่เยอะไปเนาะ )
การเรียน 30
รัก 99
โชคชะตา 77
Old 20 สิงหาคม 2014, 22:58

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ XIIIX View Post
1.การเรียน 85
2.โชคชะตา 49
3.ความรัก 23
การเรียน the lover การเรียนได้ใบนี้ถ้าปีนี้สอบแข่ง มีโอกาสติดมากกว่าหนึ่งที่ (คือมีโอกาสได้เลือกครับว่าจะเอาที่ไหน) หรือถ้าไม่ได้สอบแข่งก็จะมีทางเลือกต่างๆเข้ามาให้เลือก ซึ่งเป็นทางเลือกที่น่าพอใจทั้งนั้น ถามว่าดีไหม คำตอบคือดีครับ แต่ไม่ที่สุดเท่านั้นเอง (ประมาณว่าหวังไว้ 10 มาจริงๆ มี 8 กับ 9 ให้เลือก)

โชคชะตา strength คุณเป็นคนเก่งอยู่แล้วครับ แต่ว่าทุกคนต้องมีปัญหาอยู่แล้ว อาจจะมีเรื่องให้ต้องเหนื่อยหน่อยในช่วงนี้ ค่อยๆลุยไป อย่าบุ่มบ่าม อย่าใจร้อนเกินเหตุ

ความรัก the world ใบนี้ดีครับ แต่ผมตีความสองแบบ ถ้ามีคนรักอยู่แล้วก็ happy ครับ ไม่มีเรื่องทะเลาะให้ปวดหัว แต่ถ้าไม่มีก็แล้วแต่ใจครับ ถ้าอยากมีเดี๋ยวก็มา แต่ถ้าไม่อยากมียังไงก็ไม่มี หรือให้แปลอีกอย่างก็ ปล่อยๆมันไปครับ ไม่ต้องดิ้นรนอะไรให้มาก ถ้าจะมีเดี๋ยวมีเอง
Old 20 สิงหาคม 2014, 22:59

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ shiro40 View Post
เพื่อนหนูอีกคนฝากมาอ่ะค่ะ (คงไม่เยอะไปเนาะ )
การเรียน 30
รัก 99
โชคชะตา 77

การเรียน the world ใบนีเป็นใบสุดท้ายของชุด major ครับ เพราะฉะนั้นเวลาผมแปลใบนี้ผมเลยมักอิงกับเรื่องที่มันเป็นจุดสิ้นสุดด้วยครับ รวมๆแล้วเป็นไพ่ใบที่ดีครับ สุขสมหวัง ขอแค่อย่าประมาท อย่าพลาดเองก็พอ หรือถ้าช่วงนี้แย่อีกหน่อยก็ดีครับ (ดูจากอีก 2 ใบเป็นใบที่ดี) รวมไปถึงดูๆแล้วน่าจะพยายามตั้งใจทำอะไรมาเยอะครับ รอเวลาให้สิ่งดีๆมาส่งผลแค่นั้นเอง

รัก judgement ความหมายหลักของใบนี้คือ ทำอะไรได้อย่างนั้นครับ ถ้าทำคะแนนเรื่องนี้ไว้ดี ผลดีๆจะตามมาเร็วๆนี้ แต่ถ้าทำอะไรแย่ๆ ผลก็ตามนั้นครับ

โชค the star ช่วงๆแย่กำลังจะผ่านไปครับ ตั้งความหวัง ตั้งสตินิดนึง ไหนๆก็ไหนแล้ว ขอเล่านิทานก่อนนอนนิดนึง ไพ่ใบนี้ตามหน้าไฟ่ เป็นเทพี อิชตาร์ เธอไปยังยมโลกเพื่อจะขอน้ำอมฤต มาให้คนรัก แต่ระหว่างทางต้องผ่านด่าน 7 ด่านแต่ละด่านต้องแลกด้วยของมีค่า จนกว่าจะถึงด่านสุดท้ายนางแลกทุกอย่างจนไม่มีอะไรติดตัว ดังนั้น ความสำเร็จกำลังมา ช่วงที่แย่จะผ่านไป สิ่งที่พยายามมาจะส่งผลดีครับ แต่ต้องพยายามและอดทนด้วยนะ
Old 22 สิงหาคม 2014, 18:04
panalee panalee ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

panalee is on a distinguished road

การเรียน 100
ความรัก 99
โชคชะตา 77
Old 22 สิงหาคม 2014, 18:27
panalee panalee ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

panalee is on a distinguished road

อันนี้น้องหนูฝากมาค่ะ
การเรียน 4
ความรัก 3
โชคชะตา 80
Old 24 สิงหาคม 2014, 15:28

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ panalee View Post
การเรียน 100
ความรัก 99
โชคชะตา 77
การเรียน ได้ the world ผมดูรวมกับโชคชะตาที่ได้ wheel of fortune นะครับ แปลรวมๆคือ ปัญหากำลังหมด
ไปครับ ช่วงเวลาที่ดีกำลังมาถึงแล้ว ผลของการทำดีมาตลอด กำลังแสดงผลของมัน

ความรัก ได้ High priestress ดูอึมครึม ลึกลับ มีเรื่องใต้องคิดมาก คิดฟุ้งซ่าน หรือจินตนการเยอะตลอด ระวังเรื่องการไปชอบกับคนที่มีเจ้าของอยู่แล้ว

โชค ได้ wheel of fortune ช่วงนี้กำลังมีการผลิกผัน จากที่แย่ๆจะกลับมาดีครับ
Old 24 สิงหาคม 2014, 15:29

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ panalee View Post
อันนี้น้องหนูฝากมาค่ะ
การเรียน 4
ความรัก 3
โชคชะตา 80
การเรียน ได้ the lover จะได้เรียนหรือได้เลือกสิ่งท่ชอบครับ ถ้าสอบแข่งสอบเข้ามีโอกาสติดมากกว่า 1 ที่หรือแปลว่า กำลังได้เรียนในที่ๆชอบ ที่ถูกใจอยู่ แต่มองอีกมุมคือกำลังทำอะไรด้วยใจมากกว่าใช้เหตุผล (คือเอาตามตัวเองชอบมากกว่าเหตุผลอื่นๆ) ครับ

ความรัก ได้ the emperor ใบนี้ดีครับ เป็นจังหวะที่ดีในเรื่องนี้ครับ ถ้าดูตามรูปก็จะเห็นเป็นผู้ใหญ่ดูมีอายุหน่อย ดังนั้นประเด็นความรักอาจมีผู้ชายลักษณะนี้มาเกี่ยวข้อง อาจจะหมายถึงพ่อ ญาติ หรือรุ่นพี่ มาเกี่ยวข้องครับ อยู่ที่ว่าเป็นมุมไหนแค่นั้นเอง

โชคได้ the moon ไม่ค่อยดีครับ ดูแล้วมีเรื่องเครียดๆในใจ ถ้ามีก็ค่อยลองมองดูดีๆจะรู้ว่ามันไม่ได้หนักเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่ได้ใบนี้คือขี้กังวลเกินไป
Old 27 สิงหาคม 2014, 22:44
FREED's Avatar
FREED FREED ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

FREED is on a distinguished road

การเรียน : 4
โชคชะตา : 25
ความรัก : 11
ขอบคุณค่ะ
Old 09 กันยายน 2014, 00:34

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ FREED View Post
การเรียน : 4
โชคชะตา : 25
ความรัก : 11
ขอบคุณค่ะ
รบกวนส่งมาใหม่นะครับ เดี๋ยวดูให้ครับ รอบที่แล้วผมลืมกระทู้นี้ไป ขออภัยครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply