Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 30 มีนาคม 2010, 16:07
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road

เลือกเตรียมครับ (ใกล้ที่เรียนพิเศษ)

ที่ไม่เลือกมหิดล เพราะว่าไม่ค่อยอยากอยู่หอครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 30 มีนาคม 2010, 20:30
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/'s Avatar
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ is on a distinguished road

เลือกมหิดลครับ...เพราะชอบการวิจัยและอยากสร้างผลงานที่มีชื่อเสียงครับ^^(ถ้าทำได้และไม่เบื่อซะก่อน)

{ เรียกผมว่า...SUKEZ!! ^^นะฮะ }
Old 30 มีนาคม 2010, 21:50
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

เลือกมหิดล เพราะเลือกไปแล้วครับ ^^
Old 30 มีนาคม 2010, 22:10
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

เลือก มหิดลครับ แต่ไม่ติดครัับ
Old 14 เมษายน 2010, 08:24
Doraemon_kup's Avatar
Doraemon_kup Doraemon_kup ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Doraemon_kup is on a distinguished road

เลือกเตรียม _kup
Old 28 มีนาคม 2013, 21:40
Justdoit Justdoit ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Justdoit is on a distinguished road

กำลังตกในสถานการณ์แบบนี้ =[~
เวลาตัดสินใจมีไม่มาก
รบกวนถามผู้รู้
มหิดลฯเรียนหนักมากไหม ?
:'(
เพื่อนไปมหิดลฯกันเกือบหมด
แต่เรากลัวเรียนไม่ไหว
Old 28 มีนาคม 2013, 22:02
computer computer ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

computer is on a distinguished road

หนูว่ามันเรียนยากทั้งคู่ หนูว่าไม่ว่าจะเรียนที่ไหนก็คุ้มทั้งนั้น
ถ้าอยู่กรุงเทพก็เรียนเตรียมเถอะค่ะ จะได้อยู่กับพ่อ-แม่

Fighto!
Old 29 มีนาคม 2013, 13:31
Hero13's Avatar
Hero13 Hero13 ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Hero13 is on a distinguished road

ผมสอบติดทั้งเตรียมเเละมหิดลครับ เเต่ผมเลือกเตรียมเพราะข้อสอบเลขยากกว่าครับ
Old 29 มีนาคม 2013, 15:02
TheMintoRB's Avatar
TheMintoRB TheMintoRB ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

TheMintoRB is on a distinguished road

เลือกมหิดลไปแล้วค่ะ
Old 29 มีนาคม 2013, 15:40
JKGoing4Greatness™ JKGoing4Greatness™ ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

JKGoing4Greatness™ is on a distinguished road

เลือกเตรียมอุดมศึกษาครับ ^^
จากการที่ได้คุยกับรุ่นพี่หลายๆ คนที่รู้จักกัน ได้คุยกับวิทยากรที่นั่น (วิทยากรเคมีโอลิมปิก เตรียมอุดมฯ)

ทำให้รู้ว่าเตรียมฯ มีอีกหลายๆ มุมที่น่าค้นหา หรือหลายๆ มุมที่ใครหลายๆ คนไม่เคยรู้มาก่อน

ระบบสายที่นั่นก็แข็งแรงมากครับ ทั้งพี่ลำดับ พี่รหัส พี่ห้อง พี่สาย รวมทั้งลุงๆ ป้าๆ อีก :] รับรองว่าคุณ เข้ามาแล้วจะไม่เสียใจครับ ( ยกเว้นคุณจะถูกบังคับให้มาเรียน หลังจากที่ถูกบังคับให้สอบ )

ขอค้านที่ว่าเตรียมฯ สนับสนุนให้เรียนพิเศษ ...อันนั้นเป็นสิทธิของคุณครับ เด็กเตรียมฯ อีกหลายๆ คนก็ไม่ได้เรียนครับ

"...ได้ชื่อว่า ต.อ. ย่อมพอใจ พระเกี้ยวน้อยยิ่งใหญ่ตลอดกาล..."

ปล. อยากบูมแบบลายเซ็นคุณคusักคณิm รุ่นนี้ก็ Wit-Com#22 ~
ปลล. ผมก็ชอบ MWITS นะครับ โรงเรียนน่าอยู่ดี :]
Old 30 มีนาคม 2013, 21:18
computer computer ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

computer is on a distinguished road

หนูยังไม่ได้อยู่ม.3 แต่ถ้าหนูติดเตรียมฯแล้วไม่รู้ว่าจะไปอยู่ที่ไหน(เด็กต่างจังหวัด) เตรียมฯมีหอให้มั้ยคะ

Fighto!

30 มีนาคม 2013 21:19 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ computer
เหตุผล: ...
Old 31 มีนาคม 2013, 15:55
JKGoing4Greatness™ JKGoing4Greatness™ ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

JKGoing4Greatness™ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ computer View Post
หนูยังไม่ได้อยู่ม.3 แต่ถ้าหนูติดเตรียมฯแล้วไม่รู้ว่าจะไปอยู่ที่ไหน(เด็กต่างจังหวัด) เตรียมฯมีหอให้มั้ยคะ
ต้องไปเช่าหออยู่เองครับ (เด็กเตรียมฯ ก็อยู่หอเยอะครับ) ถ้าแถวๆ โรงเรียน ก็ค่อนข้างแพงหน่อย นอกๆ ออกไปหน่อยก็ถูกลงมาครับ (แต่ต้องตื่นแต่เช้าครับ) เคยหาข้อมูลหอพักอยู่ ส่วนใหญ่จะเดือนละ 4 พันบาทขึ้น
Old 01 เมษายน 2013, 16:36
gnap's Avatar
gnap gnap ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

gnap is on a distinguished road

เลือกมหิดล100%ครับ
หลังจากประกาศมหิดลรอบ2แล้วก็เลยไม่ไปสอบเตรียม
หลังจากเข้าค่ายพรีเอมวิทก็ทำให้รู้เลยครับว่า รร นี้ดีจริง
เพิ่งก่อตั้งมา23ปี แต่ดังได้ขนาดนี้
สุดยอดครับ

เอาน่า..นี่แค่สนามเดียว,ถือว่าฟาดเคราะห์ละกัน
สนามหน้าต้องดีแน่[เคราะห์โดนฟาดไปเกลี้ยงแล้วนี่นา]
สู้ๆ
Old 01 เมษายน 2013, 18:11
JKhawNeaw's Avatar
JKhawNeaw JKhawNeaw ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

JKhawNeaw is on a distinguished road

'เตรียมอุดมศึกษา' ครับ
โรงเรียนนี้ขึ้นชื่อเรื่องความ 'ขลัง' ครับ
ถ้าผมตั้งใจแล้วผมกัดไม่ปล่อย จนกว่าผมจะตายไปตรงนั้น....จงดิ้นรนให้สุดแรง เท่าที่เธอจะมีแรง ถ้าเธอไม่ลองดิ้นแล้วเธอจะรู้ได้ไงว่า เธอยังมีแรงดิ้นและเธออาจมีแรงดิ้นมากกว่าที่เธอคิด ไม่ดิ้นวันนี้ พรุ่งนี้เธออาจเสียใจที่ไม่ดิ้นตั้งแต่เมื่อวาน
มันไม่ผิดหรอกที่หัวใจเธอจะหวังอะไรตั้งมากมาย ขอเธอจงทำตามความหวังของเธออย่างสุดหัวใจสักอย่างก็พอ
การตัดสินใจของเธอเด็ดเดี่ยวยิ่งนัก ฉันจักเป็นพยานให้คำปฎิญาณของเธอ

- Kitti Wongtuntakorn -
Old 01 เมษายน 2013, 19:04
เทพเวียนเกิด's Avatar
เทพเวียนเกิด เทพเวียนเกิด ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

เทพเวียนเกิด is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JKhawNeaw View Post
'เตรียมอุดมศึกษา' ครับ
โรงเรียนนี้ขึ้นชื่อเรื่องความ 'ขลัง' ครับ
มหิดลก็"ขลัง" ครับ แต่จะไปทาง"เฮี้ยน"มากกว่าครับ

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Gifted Triam ปี46 jabza ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 15 21 กรกฎาคม 2009 07:35
ใครมีข้อสอบgifted triam ray ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 12 23 กุมภาพันธ์ 2009 19:11
Gifed triam Platootod ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 05 กุมภาพันธ์ 2009 17:51
Gifted Triam faliona ข้อสอบในโรงเรียน ม.ปลาย 18 27 ธันวาคม 2007 21:44
triam faliona ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 4 09 ธันวาคม 2007 21:28