Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 11 กุมภาพันธ์ 2006, 01:26
modulo modulo ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

modulo is on a distinguished road
Post เรื่องของ..."ในที่สุด"

ในที่สุด...เครื่องคอมที่คิดว่าสะอาดของผม ก็ติดไวรัส

ในที่สุด...ก็ต้องฟอร์แมตเครื่อง

ในที่สุด...พาสเวิร์ดของ mathcenter ที่เซฟไว้ก็หายไป

ในที่สุด...ก็ลืมพาสเวิร์ดที่เคยเซฟไว้

ในที่สุด...ก็หาเจอจากเมลล์

(เหอๆ ขอบ่นหน่อยครับ : นี่คือบทเรียนของการไม่อัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัส ทิ้งไว้ 2 อาทิตย์ ไวรัสก็เข้าเครื่องจนแย่เลย)

ที่สำคัญที่จะบอกคือ

หลังจากที่ผมหา Math for You มานานมากๆๆๆ "ในที่สุด" ผมก็ได้ใบสมัครแล้วครับ
ได้มาจากอาจารย์ที่ รร ไปกรุงเทพ แล้วก็ไปพบกับอาจารย์ลออพอดี ก็เลยซื้อ + ขอใบสมัครมา แล้วก็ขอมาเผื่อให้นักเรียนด้วย......ในที่สุดก็สมัครแล้ว ฮิ้วๆๆ

ในความคิดผม ลองอ่านดูแล้ว เป็นนิตยสารที่แตกต่างไปกับ my maths มากครับ

ในจุดที่ my maths เป็น general mathematics
แต่ math for you เป็นเนื้อหาที่เพิ่มเติมจากในห้องเรียน มีโจทย์ต่าง ๆ มากมายดี เนื้อหาอยู่ในระดับเด็กมัธยมพออ่านได้ เช่น ความสมมาตร การพิสูจน์ (my maths บางทีก็เวอร์เกินไปครับ ระดับจิ๊บๆอย่างผมก็อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง)

ดีใจด้วยที่ maths for you ออกมาได้ 2 เล่มแล้วครับ
Old 11 กุมภาพันธ์ 2006, 22:50
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
Math 4 U พิมพ์ผิดเยอะอ่าคับ บางข้อเฉลยผิดด้วย -*-

แต่ My Maths นี่ ถูกต้อง เชื่อถือได้ ^^
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 11 กุมภาพันธ์ 2006, 23:44
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้เอความเดิมของคุณ R-Tummykung de Lamar:
แต่ My Maths นี่ ถูกต้อง เชื่อถือได้ ^^
จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไปครับ จริง ๆแล้ว My Maths ก็มีผิดอยู่เหมือนกันครับ อย่างของพี่เองผิดแบบน่าอายก็มีครับ เช่น แบบว่าพิมพ์โจทย์เกินช่วงอารมณ์มึน ๆ มีน้องเมลล์มาถามปัญหาหนึ่ง พอดูโจทย์งงเหมือนกันว่าทำไมพิมพ์โจทย์เกินผิดแบบน่าอายออกไปได้ นี่อาจจะเข้าตำราที่ว่าคนเรามักจะมองเห็นข้อผิดพลาดของตัวเองไม่เจอ (ยังมีอีกนะครับ ถ้าจับผิดดูดี ๆ ขายขี้หน้ามากเลย)
Old 12 กุมภาพันธ์ 2006, 00:23
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
ปีมะเมียหรือเปล่าครับ

ป.ล. ผู้หญิงที่มาเล่น Big Brother ปี 2 นี่สวยๆ น่ารัก เพียบเลย
Old 12 กุมภาพันธ์ 2006, 15:23

modulo is on a distinguished road
เหอ ๆ ไม่เป็นไรครับ...สี่เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้งครับ

My Maths นี่ผมไม่ได้สมัครสมาชิกครับ ไปซื้อที่ร้านหนังสือเลยทุกเดือน

แต่ Maths for you นี่ต้องสมัคร เพราะหายากมาก

ความจริงไม่อยากสมัครสมาชิกเพราะว่า กลัวหนังสือลงตู้ไปรษณีย์แล้วมันจะยับๆงอๆ อ่ะคับ
Old 12 กุมภาพันธ์ 2006, 19:59
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut:
ปีมะเมียหรือเปล่าครับ

ป.ล. ผู้หญิงที่มาเล่น Big Brother ปี 2 นี่สวยๆ น่ารัก เพียบเลย
เรื่องปีก็ใช่ครับ คือ ที่่ผ่านมาผมจะทำงานโดยใช้ระบบ จัดการของคนอื่นให้เสร็จก่อน แล้วของตัวเองไว้ท้ายสุด ตอนนั้นสมองกำลังเข้าขั้นเบลอได้ที่ คือ คิดไปว่า 1 รอบนักษัตรมี 14 ปี เลยเป็น 14 x 2 = 28 (คิดในใจ) พอบวกไปอีก 2 ปี จากปีเกิดของผม คือ มะโรงก็ตกมะเมียพอดี ไม่น่าเชื่อว่าจะผ่านมาได้ไง คนพิมพ์ทีหนึ่ง ผมอ่านแบบเบลอ ๆ แบบเร่งด่วนอีกที คนอื่น ๆ อ่านอีก ไม่คิดจะเอะใจกันบ้างเลย

เรื่องทีวีี่นี่ผมไม่รู้เีรื่องเลยครับ Big Brother ได้ยินมานานแล้วเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร เพราะปกติทีวีไม่ได้ดู
Old 12 กุมภาพันธ์ 2006, 20:57

ผมว่า big brother ปีที่แล้วดูดีกว่านะครับ

ปีนี้ยังไงก็ไม่รู้อะ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2006, 05:29

warut is on a distinguished road
Smile

อ้าว ไม่ใช่เรื่องปีเหรอครับ ผมอ่านไม่ครบทุกเรื่องซะด้วย อย่างเรื่องการจัดหมู่อะไรพวกนั้นก็ยังไม่ได้อ่านเลยครับ เพราะเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยชอบ (แต่มีประโยชน์มากจริงๆนะ ควรอ่านๆ)
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ gon:
เรื่องทีวีี่นี่ผมไม่รู้เีรื่องเลยครับ Big Brother ได้ยินมานานแล้วเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร เพราะปกติทีวีไม่ได้ดู
นับเป็นกุศลกับตัวเองแล้วครับที่ไม่ดูทีวี โดยเฉพาะพวกรายการไร้สาระเนี่ย
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ modulo:
ผมว่า big brother ปีที่แล้วดูดีกว่านะครับ

ปีนี้ยังไงก็ไม่รู้อะ
ครับ ผมก็เห็นด้วยว่าปีที่แล้วมีความหลากหลายในทุกๆแง่มากกว่า range ของอายุก็กว้างกว่ามาก หน้าตารูปร่างก็ไม่ต่างจากคนทั่วๆไปเท่าไหร่ ปีนี้ theme เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดครับ แต่สำหรับผมซึ่งส่วนใหญ่ใช้แค่ก้านสมองคิด (จะมียกเว้นก็ตอนทำโจทย์ที่นี่แหละ) ได้ดูสาวๆสวยๆ dance ก็โอเคแล้วครับ แต่ก็มีบ้างที่ได้แง่คิดเกี่ยวกับการอยู่ร่วมกันในสังคม ทำตัวแบบไหนที่คนส่วนใหญ่ไม่ชอบ เท่าที่ดูมาผมสังเกตว่า นิสัยสำคัญๆที่จะพาตัวเองออกนอกบ้านไปก่อนเพื่อน ก็คือ เอาแต่ใจตัวไม่มีเหตุผล พูดมากรู้ไปหมด พวกนี้จะไปก่อนพวกขี้เกียจอีก เห็นม้ามีสาระเหมือนกันนะ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2006, 11:44
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road
ตกลงว่า maths for you นี่สมัครได้ที่ไหนครับ มีแบบฟอร์มให้ download ไหมครับ

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 14 มีนาคม 2006, 16:07

Smile

หาคำตอบได้ที่ web site ของ Maths for You โดยตรงเลยครับ (ข้อมูลจาก กระทู้ที่วิชาการ.คอม)
Old 28 ตุลาคม 2007, 15:04
จตุราชา's Avatar
จตุราชา จตุราชา ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

จตุราชา is on a distinguished road

ไม่น่าเชือ่เลยจิงๆ
Old 24 พฤษภาคม 2008, 10:44
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

^^

Ha..!

ซะงั้นไป อิอิ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
แนะนำหนังสือคณิตศาสตร์ชื่อ "วิทยาศาสตร์ จินตนาการ" ครับ sompop.kham ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 0 08 มิถุนายน 2006 16:04
อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับ "ทวินาม" ใครมีบ้าง ก้อย ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 04 พฤศจิกายน 2005 21:14
"พาย"เป็นจำนวนตรรกยะหรือไม่ lim ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 10 28 ธันวาคม 2004 22:03
คือ..." สี่เหลี่ยมนูน" ..มันคืออะไรครับ jae_bau ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 11 พฤษภาคม 2004 14:48
นิยาม "การแก้โจทย์ ปัญหาทาง คณิตศาสตร์" คืออะไร <เอ๋> ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 1 30 มีนาคม 2001 21:09