Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 15 เมษายน 2009, 16:23
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mongravirna is on a distinguished road

ยอมรับในสปิริตนะครับ ยอมตายไม่ยอมเสียสัตย์
การทำแบบนี้ต้องใช้ความกล้ามากจริงๆ

แต่ว่า เคยมีคนสอนผมว่า

"ความกล้าหาญต้องควบคู่กับปัญญา ไม่งั้นมันก็เป็นแค่ความบ้าบิ่น"

เหมือนกับซามูไรที่ทำฮาราคีรีในสมัยก่อนน่ะแหละครับ
ผมนับถือในสปิริต แต่ไม่นับถือสติปัญญาพวกเขาครับ
Old 16 เมษายน 2009, 12:22
Mathcenter_story's Avatar
Mathcenter_story Mathcenter_story ไม่อยู่ในระบบ

Mathcenter_story is on a distinguished road
Send a message via MSN to Mathcenter_story

นั่นสิครับ ทุกคนผิดพลาดกันได้ อย่างผมนี่แหละ ลงหัวข้อผิดห้อง ผมก็ได้รับบทเรียนให้รอบคอบกว่าเดิมครับ
Old 21 เมษายน 2009, 21:45
l2aining l2aining ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

l2aining is on a distinguished road

โห คนเราก้อผิดกันได้ทั้งนั้นแหละค่ะ แค่นำข้อผิดพลาดมาปรับปรุงให้ดีขึ้น
Old 23 เมษายน 2009, 12:29
benz_yrc's Avatar
benz_yrc benz_yrc ไม่อยู่ในระบบ

benz_yrc is on a distinguished road
Send a message via MSN to benz_yrc

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ sarun_morn View Post
คนเราผิดได้ทุกคน แต่จงปรับตนให้ถูกต้องตลอดไป
เหมือนเนี้ยแหละครับ ๆ เสียดายอะครับ(บันฑิตฟ้า) ~~~ อิอิ ล้อเล่นครับ คนเราผิดได้ทุกคน
Old 03 พฤษภาคม 2009, 14:34
Ameerah_eye Ameerah_eye ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Ameerah_eye is on a distinguished road

เอ่อ....ขอโทษนะคะ.....คือว่า...เป็นสมาชิกใหม่...ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร....เลยอยากทราบว่า.....ทำไม..คุณ Platootodถึงต้องออกจากmathcenterforrum ด้วยล่ะคะ.....หากใครจะกรุณา...ช่วยให้ความกระจ่างทีเถอะค่ะ
.......ทำผิดแล้วก็แก้ไขได้นี่ค่ะ......เอาความผิดพลาดนั้นมาเป็นบทเรียน....แล้วทำครั้งต่อไปให้ดีกว่า........ไม่มีใครที่ไม่เคยผิดพล าด......
ซึ่งเราเองก็ผิดพลาดมาเยอะ....(โดยเฉพาะวิชาคณิตศาสตร์)......
Old 03 พฤษภาคม 2009, 18:26
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road

ผมไม่ได้ออก
Old 03 พฤษภาคม 2009, 18:58
Ameerah_eye Ameerah_eye ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Ameerah_eye is on a distinguished road

อ้อ....ไม่ได้ออก....แหะๆๆๆๆๆ......โทษทีค่ะ.......
แล้วมันเกิดเรื่องอะไรขึ้นกันล่ะคะเนี่ย......เหอๆๆๆๆๆ........
Old 15 พฤษภาคม 2009, 23:38
นกแสก's Avatar
นกแสก นกแสก ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

นกแสก is on a distinguished road
Cool

ขนาดผมเป็นพระ ยังมีผิดได้เลยครับ (โจทย์คณิตศาสตร์กับฟิสิกส์ในเว็บ วิชาการ.com) แต่ส่วนใหญ่ก็จะถูกมากกว่าผิดครับ เพราะฉะนั้นก็ถือว่ายังสอบผ่านอยู่ ถ้าผิดหมดเลย หรือ ผิดมากกว่าถูกก็คงต้องว่ากันอีกที
Old 20 พฤษภาคม 2009, 20:41
LoneLy JeweL LoneLy JeweL ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

LoneLy JeweL is on a distinguished road

เอาความผิดพลาดเป็นบทเรียนเถอะค่ะ ^^

การเรียนรู้ด้วยตนเอง มันจะเป็นสิ่งที่เราไม่มีวันลืมเลย
E = End of life (จุดจบของชีวิต)

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread