Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 20 มิถุนายน 2014, 16:47
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Default ชี้แจงเรื่องเกษียณตัวเอง เดือนนี้ (ความในใจ)

ถ้าได้เห็นลายเซ็นผมในช่วง 2 เดือนทีผ่่านมา คงพอจะทราบว่า ผมจะเกษียณตัวเองเดือนนี้

ขอชี้แจงเป็น 2 ส่วนครับ

A. สาเหตุ /ความในใจ

ใครที่คาดการต่างๆนานา ว่า เป็นเพราะถึงจุดอิ่มตัว เพราะปัญหาสุขภาพ เพราะงานเยอะ หรือแม้แต่ทะเลาะกับ active moderators หรือเปล่า ให้ตัดประเด็นจิปาถะพวกนี้ทิ้งไปได้เลยครับ

สาเหตุที่เริ่มอยากเกษียณตัวเอง มาหนักๆในช่วงต้นปี 57 อาจจะเริ่มจาก มีหลายอย่างที่นี่(และบางคน) ที่ ทำให้ผมรู้สึกอึดอัด ซึ่งขอไม่เล่าในส่วนนี้ เพราะไม่อยากทำลายบรรยากาศวิชาการให้เป็น social drama

ในเมื่อ เรื่องบางเรื่อง พูดไปก็เท่านั้น และ ถึงไม่พูดแต่เห็นบ่อยๆผมก็อึดอัด ดังนั้นผมก็เลย ขอ fade ออกไปเองดีกว่า ถึงแม้ยังมีบางสิ่งดีๆ ที่อยากทำให้เสร็จที่นี่ อีกมากมาย

ดังนั้น เพื่อพบกันครึ่งทาง ผมเลือกที่จะวางบทบาทตัวเองหลังจากนี้ ตามนี้ครับ

B. บทบาทหลังจากนี้

ผมจะงดบทบาทอย่างถาวร ในส่วนของการเข้าไปตอบ/แก้ไข กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น หลังจากวันนี้ (20/6/57)

และจะทำหน้าที่เฉพาะในส่วนของการ แจก material สำคัญๆ หรือ share ประสบการณ์ ในกระทู้ที่ผมจะตั้งเอง บางครั้งคราวเท่านั้น เช่น ประมาณ พ.ย. 57 อาจจะมี ของมาแจก รวมทั้ง Pre maths กสพท 58

ทุกวันนี้ ถึงแม้ไม่ได้ post บ่อย แต่ก็คอยดูความเคลื่อนไหวของ webboard อยู่ห่างๆ แต่หลังจากนี้ อาจจะไม่ได้มาตาม อย่างใกล้ชิด

ใครที่จำเป็นจริงๆ จะติดต่อผม ให้ส่ง email มาที่ tnsaturn@gmail.com แทน การส่ง pm แล้วกันครับ (ย้ำว่า เฉพาะที่จำเป็นจริงๆ)

-----------------------------------------------------------------------------------

ก่อนไป มีบางอย่าง อยากแจกครับ CRUX 2013 to latest June 2014

และ 8 หนังสือเบ็ดเตล็ดภาษาอังกฤษเกี่ยวกับ maths

Enjoy downloading !

20 มิถุนายน 2014 16:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 20 มิถุนายน 2014, 17:49
yellow's Avatar
yellow yellow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

yellow is on a distinguished road

ต้องขอขอบคุณกับความรู้และทุกสิ่งๆ ที่ผ่านมาครับ (ถึงส่วนใหญ่ผมจะไม่ค่อยรู้เรื่องก็ตาม )

และหวังว่าคงไม่ได้ถอยห่างจนเกินไปนะครับ
Old 21 มิถุนายน 2014, 15:38
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road

ขอบคุณกับทุกสิ่งที่คุณpasser-byทำให้กับที่นี่ มันมีประโยชน์กับคนส่วนใหญ่ ผมเองก็ได้รับประโยชน์จากสิ่งที่คุณpasser-byทำ และรู้สึกเสียดายหากต่อไปคุณpasser-byหยุดการร่วมกิจกรรมในบอร์ดนี้
ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นและเวลาจะผ่านไปอีกเท่าไหร่ ความทรงจำเกี่ยวกับคุณpasser-byล้วนแต่เป็นเรื่องดีๆและขอจำไปตลอดครับ
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
Old 21 มิถุนายน 2014, 20:42
Form's Avatar
Form Form ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Form is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่เคยให้มาทั้งหมดนะครับ
ช่วงนี้คนเก่าๆหลายๆคนก็ทยอยหายไปเรื่อยๆแล้ว รู้สึกมันเงียบๆยังไงไม่รู้...

Old 21 มิถุนายน 2014, 22:12
batsu's Avatar
batsu batsu ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

batsu is on a distinguished road

เเม้ว่าจะไม่เคยได้คุยกันเเม้เเต่สักครั้งเเต่ต้องขอขอบพระคุณสำหรับข้อมูลทุกอย่างด้วยครับผม
Old 22 มิถุนายน 2014, 14:08
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

อีกคงกลายเป็นนักช็อปปิ้งละครับ หรือเป็นมานานโขแล้ว ใช่มั้ยครับ ?

มีกลุ่มเพื่อนที่สนใจเรื่องเดียวกันก็จะไม่น่าเบื่อ ที่จะหาคนคุยกันรู้เรื่องจริงๆ ยากอยู่ อย่างขนาดเปลี่ยนตับ เปลี่ยนไต เพราะป่วยร่างกายยังประท้วงกัน สิ่งจำเป็นซะด้วยเหล่านี้ อายุมากต้องสนใจไว้นะครับ ส่วนตัวผมบริษัทผู้ผลิตอาหารเค้าตื่นตัวดูแลให้เป็นพิเศษ

ขอบคุณครับสำหรัำบการติดตามข่าวสารด้านวิชาการ รวมถึงการเผยแพร่

* หนักใจแทนคุณค่าคน

วิทยาศาสตร์ --> อาจารย์ , ที่ปรึกษา
วิศวกรรม --> อาจารย์ , พนักงานระดับสูง , ที่ปรึกษา , เจ้าของกิจการ
แพทย์ --> อาจารย์ , พนักงาน , ที่ปรึกษา , เจ้าของบริษัท
ช่างต่างๆ --> ลูกจ้าง พนักงาน เจ้าของกิจการ

แม้จะไม่แม่นยำนัก ก็มาแลดูกัน

22 มิถุนายน 2014 16:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ kongp
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply