Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ซอฟต์แวร์คณิตศาสตร์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 พฤษภาคม 2010, 01:10
suan123 suan123 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

suan123 is on a distinguished road
Send a message via MSN to suan123
Default ต้องการความช่วยเหลือ Mathtype & LaTeX อย่างด่วนเลยครับ

คือผมโหลดโปรแกรม Mathtype มาใช้ใน Ms. Word อะครับ ที่นี้ผมก็พิมพวก equations ต่างๆโดยใช้คำสั่ง LaTeX ที่นี้หลังพิมเสร็จผมต้องส่งไปให้อาจารย์ตรวจในสกุล .tex or .lyx คืออาจารย์จะเขียน comments กลับมาอะครับ ผมต้องทำไงดีครับ ไม่รู้จะ save file เป็น .tex or lyx ยังไงครับ เค้าไม่ให้ save เป็น .docx ส่งไปด้วยอะครับ คือท่านผู้รู้ช่วยบอกหนทางหน่อยนะครับ ผมต้องส่ง draft ให้กับอาจาน มีเวลาแค่ไม่กี่วันหลังสอบ final เสร็จ LaTex ก็ไม่เคยใช้ ยังดีที่ได้รับส่วนบุญจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ รู้จัก LaTeX เบื้องต้น ไม่งั้นคงนั่งร้องไห้แน่ๆ รบกวนด้วนะครับ

ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 17 พฤษภาคม 2010, 11:18
yttur yttur ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

yttur is on a distinguished road

ขอถามหน่อยค่ะ
การตั้งค่าขอบบนของหน้ากระดาษในโปรแกรม Latex
ให้แต่ละหน้ามีขอบบนต่างกันทำยังไงค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
MathType 6.0 O_O MoDErN_SnC ซอฟต์แวร์คณิตศาสตร์ 6 02 ตุลาคม 2012 22:27
โปรแกรม LaTex Lekkoksung ซอฟต์แวร์คณิตศาสตร์ 12 07 เมษายน 2011 23:54
LaTexคืออะไร ใช้ยังไง Ganet ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 4 20 พฤษภาคม 2010 14:58
เครื่องคอมฯไม่อ่าน latex bell18 ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 4 13 ธันวาคม 2007 23:10