Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 07:53
pla19's Avatar
pla19 pla19 ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

pla19 is on a distinguished road

เลือกMWITครับ

The man who never make mistakes is the man who never does anything.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 08:44
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
เอาสมมติว่าติดทั้งสองที่อ่าครับ จะเอาที่ไหน ตอนนี้ผมเอนไปทาง Mwit เพราะมีหอ แต่ก็กลัวอยู่ไม่ได้ ส่วนเตรียมก็แน่นทางสังคม ภาษาไทย
ขอเหตุผลหน่อยครับ ว่าทำไมเลือกอย่างนั้นอ่าครับ
งงตรงนี้อะครับ (ถ้าหมายถึงตอนสอบเข้าคงใช่....)

แต่ดูๆรุ่นพี่ที่เตรียมแล้วก็ไม่ได้แน่นสังคม+ไทยอะไรนิครับ

แต่ห้อง Gifted Math ชวนให้เข้าไปอยู่จริงๆ

(แต่ผมคงไม่ได้หรอกครับ )

ถ้าติด 2 ที่ ผมก็เลือกมหิดลฯอะครับ

เพราะฟรี ไม่ต้องลำบากพ่อแม่ เหมือนทดแทนบุญคุณที่ท่านเลี้ยงเรามาไปในตัว (เกี่ยวไหมครับ)
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 12:50
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

มหิดลจบมา เป็นวิศวกร ได้ไหมครับ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:49
mamypoko mamypoko ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

mamypoko is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
มหิดลจบมา เป็นวิศวกร ได้ไหมครับ
ได้ครับ เป็นได้หมดครับ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 18:36
กระบี่ไร้คม's Avatar
กระบี่ไร้คม กระบี่ไร้คม ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

กระบี่ไร้คม is on a distinguished road

เอาเตรียมดีกว่า
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 18:46
nong_jae's Avatar
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

nong_jae is on a distinguished road

เลือกเรียนที่ เตรียมอุดมศึกษาอยู่แล้วค่ะ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 21:17
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ

~king duk kong~ is on a distinguished road

ผมว่า mwit เมื่อก่อนอ่ะใช่ ที่ให้เรียนเป็นนักวิทยาศาสตร์อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้เค้าเปิดกว้างครับ เรียนหมอก็ได้ แต่คุณต้องทำวิจัย ศึกษาหายาใหม่ๆ คือเค้าไม่บังคับแล้วครับว่าต้องนักวิทยาศาสตร์เท่านั้น ตอนผมสอบรอบสองmwit ผมเห็นป้ายประกาศเกี่ยวกับการให้ไปดูการผ่าตัดของแพทย์จุฬาด้วยอ่าครับ ถ้าเค้าไม่อยากให้เรียน แล้วทำไมถึงเอามาติดประกาศให้นร.ดูล่ะครับ ผมชอบประเด็นนี้แหละครับ ให้นร.ดูก่อนว่าชอบเรียนอะไรก่อนเอ็นท์เข้าไปเรียนอ่ะครับ

14 กุมภาพันธ์ 2010 21:18 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~king duk kong~
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 22:01
oaty555 oaty555 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oaty555 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ผมว่า mwit เมื่อก่อนอ่ะใช่ ที่ให้เรียนเป็นนักวิทยาศาสตร์อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้เค้าเปิดกว้างครับ เรียนหมอก็ได้ แต่คุณต้องทำวิจัย ศึกษาหายาใหม่ๆ คือเค้าไม่บังคับแล้วครับว่าต้องนักวิทยาศาสตร์เท่านั้น ตอนผมสอบรอบสองmwit ผมเห็นป้ายประกาศเกี่ยวกับการให้ไปดูการผ่าตัดของแพทย์จุฬาด้วยอ่าครับ ถ้าเค้าไม่อยากให้เรียน แล้วทำไมถึงเอามาติดประกาศให้นร.ดูล่ะครับ ผมชอบประเด็นนี้แหละครับ ให้นร.ดูก่อนว่าชอบเรียนอะไรก่อนเอ็นท์เข้าไปเรียนอ่ะครับ
เห็นด้วยครับ

ปล เด็กบางคน ที่จบจากโรงเรียนนี้ยังเป็นนักดนตรีเลย
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 22:15
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ

nong_jae is on a distinguished road

อยากอยู่เตรียม เพราะ จะได้มีเวลาพัก และเรียนพิเศษบ้าง

ส่วนใหญ่ตัวแทน IMO เป็นเด็กเตรียมหนิคะ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:25
SiR ZigZag NeaRton's Avatar
SiR ZigZag NeaRton SiR ZigZag NeaRton ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

SiR ZigZag NeaRton is on a distinguished road

ตามแนวคิดผมนะ(อย่าติล่ะ)

ถ้าต้องการแบบเรียนแล้ว
สามารถนำความรู้(ทางวิทย์)ไปประกอบอาชีพได้
ควรเลือก...MWIT

ถ้าต้องการแบบเรียนเพื่อสอบแข่งขัน
ไม่ว่าจะเป็น ชิงทุน โอลิมปิก เป็นต้น
ควรไป...เตรียม

แต่สำหรับผมแล้วผมเลือก
MWIT เท่านั้นครับ
(ติดแล้วด้วย 55 )

15 กุมภาพันธ์ 2010 22:27 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton
Old 08 มีนาคม 2010, 22:54
a.lpha a.lpha ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

a.lpha is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- View Post
นักเรียนมหิดลเป็นหมอก็เยอะครับ ถ้าทราบมาไม่ผิดมีเป็นนักดนตรีด้วยนะเออ
ได้ข่าวว่านั่นมัน มหิดลดุริยางคศิลป์ (ถูกมั้ยหว่า ?) - -"
Old 15 มีนาคม 2010, 19:02
A New Hope A New Hope ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

A New Hope is on a distinguished road

เตรียมเน้นให้กวดวิชาหนิครับ เป็นผมเลือกมหิดล ถ้าติด - -
Old 22 มีนาคม 2010, 21:41
yonexyy's Avatar
yonexyy yonexyy ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

yonexyy is on a distinguished road

ถ้าติด ทั่งคู่เลือก มหิดลครับ เพราะ ไม่อยุ่ในกทม. รถเยอะ
Old 22 มีนาคม 2010, 22:47

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton View Post
ตามแนวคิดผมนะ(อย่าติล่ะ)

ถ้าต้องการแบบเรียนแล้ว
สามารถนำความรู้(ทางวิทย์)ไปประกอบอาชีพได้
ควรเลือก...MWIT

ถ้าต้องการแบบเรียนเพื่อสอบแข่งขัน
ไม่ว่าจะเป็น ชิงทุน โอลิมปิก เป็นต้น
ควรไป...เตรียม

แต่สำหรับผมแล้วผมเลือก
MWIT เท่านั้นครับ
(ติดแล้วด้วย 55 )
ยินดีด้วยนะคะ
Old 26 มีนาคม 2010, 12:32
คนอยากเก่ง's Avatar
คนอยากเก่ง คนอยากเก่ง ไม่อยู่ในระบบ

คนอยากเก่ง is on a distinguished road

เตรียมอุดมศึกษา
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Gifted Triam ปี46 jabza ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 15 21 กรกฎาคม 2009 07:35
ใครมีข้อสอบgifted triam ray ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 12 23 กุมภาพันธ์ 2009 19:11
Gifed triam Platootod ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 05 กุมภาพันธ์ 2009 17:51
Gifted Triam faliona ข้อสอบในโรงเรียน ม.ปลาย 18 27 ธันวาคม 2007 21:44
triam faliona ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 4 09 ธันวาคม 2007 21:28