Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 25 กรกฎาคม 2009, 21:09
beginner01 beginner01 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

beginner01 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
อย่าทำอะไรแบบฝืนตัวเองมากๆเลยครับ

มันจะส่งผลเสียในวันข้างหน้า

สิ่งที่ควรทำคือแบ่งเวลาให้กับตัวเองอย่างเหมาะสม

และมีวินัยในตัวเองครับ

เรื่องคนนอนไม่หลับ ผมเคยดูจากรายการเรื่องจริงผ่านจอมั้งครับ

มีชายชาวเวียดนามคนหนึ่งไม่ได้นอนมา 20 กว่าปีแล้ว

แต่รายนี้เขาเป็นโรคชนิดหนึ่งครับ จึงทำให้เขานอนไม่หลับ

อิจฉาลุงแกจริงๆ ได้ใช้เวลาในชีวิตคุ้มกว่าใคร
http://www.thanhniennews.com/feature...0&newsid=12673
Old 25 กรกฎาคม 2009, 21:26
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ beginner01 View Post
ขอบคุณน้อง beginner01 มากครับ สำหรับข้อมูล ถ้าอ่านจากข่าวนี้

ลุงคนนี้แกไม่ได้นอนมา $33$ ปีแล้วครับ
Old 25 กรกฎาคม 2009, 21:32
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

วิธีนี้ครับได้ผลจริงๆ

ถ้าเกิดว่าเรานอนไม่หลับนะครับ

ให้ลืมตาเลยครับ บอกตัวเองว่า

อย่าหลับๆๆ ลืมตาไว้งี้ครับ

รับรองครับได้ผล

เพราะผมทำมาเเล้ว เเละเพื่อนผมก็ได้ผลครับ

ลองดูนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 25 กรกฎาคม 2009, 22:02
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

ผมว่าการนอนไม่หลับอาจเกิดจากการนอนดึกจนเคยชิน พอมานอนเวลา้เช้า ๆ เข้า มันก็จะไม่หลับขอรับ หรือหลับยาก
Old 25 กรกฎาคม 2009, 22:59
kanakon's Avatar
kanakon kanakon ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

kanakon is on a distinguished road

ลองสวดมนต์ดูนะครับ ^^

$$|I-U|\rightarrow \infty $$
Old 26 กรกฎาคม 2009, 11:51
math_lnw's Avatar
math_lnw math_lnw ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

math_lnw is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
อย่าทำอะไรแบบฝืนตัวเองมากๆเลยครับ

มันจะส่งผลเสียในวันข้างหน้า

สิ่งที่ควรทำคือแบ่งเวลาให้กับตัวเองอย่างเหมาะสม

และมีวินัยในตัวเองครับ

เรื่องคนนอนไม่หลับ ผมเคยดูจากรายการเรื่องจริงผ่านจอมั้งครับ

มีชายชาวเวียดนามคนหนึ่งไม่ได้นอนมา 20 กว่าปีแล้ว

แต่รายนี้เขาเป็นโรคชนิดหนึ่งครับ จึงทำให้เขานอนไม่หลับ

อิจฉาลุงแกจริงๆ ได้ใช้เวลาในชีวิตคุ้มกว่าใคร
ทำไดไงอะ ดีนะครับ แต่ไม่ง่วงหรอค รับ
Old 28 กรกฎาคม 2009, 10:48
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

ผมว่า นอนได้แบบคนปกติ ดีแล้วครับ
คนไม่ได้นอนก็คงนั่งงงๆไปทั้งวัน
Old 01 สิงหาคม 2009, 19:51
somza's Avatar
somza somza ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

somza is on a distinguished road
Send a message via MSN to somza

กินยานอนหลับสิคะ
Old 07 สิงหาคม 2009, 19:26
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

ผมเคยกินกาเเฟสองเเก้วนะครับ
เเต่หลับหน้าตาเฉยเลยครับ
อยากทราบวิธีที่เวลาง่วงมากๆเเล้วทำให้ไม่ง่วงครับ
พอมีไหมครับ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 08 สิงหาคม 2009, 16:13
syyparn^^'s Avatar
syyparn^^ syyparn^^ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

syyparn^^ is on a distinguished road

ไม่เคยกินกาแฟเลยค่ะ

55

เคยลองชิมแล้วรู้สึกว่ามันแย่มากค่ะ
Old 08 สิงหาคม 2009, 19:05
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

กินกาแฟแล้วเคยหลอนครั้งนึงครับ หลับตาปึ๊บมีคนไล่ฆ่า(จริ๊ง จี๊ง) ตื่นขึ้นมามีหนูตัวเท่าควายมาองข้าง วึ่ย!
Old 09 สิงหาคม 2009, 08:33
{ChelseA}'s Avatar
{ChelseA} {ChelseA} ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

{ChelseA} is on a distinguished road

ผมแนะนำนะครับ
"ดื่มวีต้าพรุน แล้วไปนอนซะ"ครับ
Old 16 สิงหาคม 2009, 19:13
Fibonacci's Avatar
Fibonacci Fibonacci ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Fibonacci is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo View Post
ผมเคยกินกาเเฟสองเเก้วนะครับ
เเต่หลับหน้าตาเฉยเลยครับ
อยากทราบวิธีที่เวลาง่วงมากๆเเล้วทำให้ไม่ง่วงครับ
พอมีไหมครับ
ดื่มนำมะนาวสินะ

แบบไม่เจือจางนะ

ค่อยๆจิบนะ เดี๋ยวจะเปรี้ยวเกินไป
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply