Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 14 สิงหาคม 2016, 16:20
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

ผมงงกับตรรกกะ พวกคุณนะ ผมไม่เข้าใจว่าพวกคุณจะหัวร้อน เพื่อ ??

ผมก็บอกแล้วว่าผมรอคน endorse บอกตั้งกี่ครั้งแล้ว แหกตาดูซะบ้างนะ!! เม้นที่ผ่านมาๆมาน่ะ

แล้วคุณ Picmy ก็เพิ่งคุยกับผมเมื่อวาน ผมเองก็ยังไม่รู้ขั้นตอนการ endorse ดีเท่าไหร่เลย เพราะไม่เคยทำมาก่อน

ถ้าพวกคุณไม่เชื่อผมก็ไม่เป็นไรนี่ครับ ผมขอร้องให้เชื่อหรอ ?? ถ้าไม่สนก็ไม่ต้องอ่านสิ

แล้วอีกอย่างนะ พวกคุณลองดูคอมเม้นของตัวเองกันบ้างมั้ย?? ที่หลุดออกมาน่ะ มีแต่คำพูดเสียดสี ดูถูกเหยียดหยาม สารพัด

ผมเคยพูดแบบนี้กับพวกคุณมั้ย?? ทำไมพูดกับผมแบบนี้ มารยาทน่ะมีมั้ย ?? ในเว็ปบอร์ดวิชาการแบบนี้ ไม่นึกว่าจะมีคนพูดจาแบบนี้ด้วย

พูดจาไม่เคยให้เกียรติกันเลย

บางคนบอกว่าเสียเวลากับผมมามากแล้ว ?? แล้วใครใช้ให้คุณเข้ามาอ่านล่ะครับ จะเดือดร้อนทำไม?? ผมไปนั่งอยู่บนหัวคุณกันรีไง ?? ถึงได้หนักกบาลกันขนาดนี้

ผมเห็นพวกคุณเป็นแบบนี้แล้วก็เพลียจิตเหมือนกันล่ะ คงป่วยการที่ผมจะทำอะไรต่อไปแล้วล่ะครับ พวกคุณก็อยู่กันต่อไปเถอะ ผมก็ไม่เอาแล้วเหมือนกัน สังคมแบบนี้ พอกันที่

ส่วนคุณ Picmy ผมขอบคุณที่ให้คำแนะนำผมนะครับ ต่อจากนี้ไปผมคงไม่มาเว็ปนี้อีกแล้ว ผมคงหาคน endorse ของผมเองดีกว่า เผยแพร่เองแบบเงียบๆ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ทุกอย่างมันมีขั้นตอนของมันครับ ผมต้องตีพิมพ์ออนไลน์ให้ได้ก่อน ถึงจะเผยแพร่ได้ เพื่อให้แน่ใจว่าผมทำได้เป็นคนแรก

อันที่จริงผมตั้งใจจะไม่ดันกระทู้นี้อีก เพราะไม่ต้องการให้คนอื่นคิดว่าผมเรียกร้องความสนใจ

เอาไว้ผมตีพิมพ์ออนไลน์ออกมาให้ได้ซะก่อนครับ รับรองจะไม่มีใครมาพูดกับผมแบบนี้อีกแน่นอน

เอาเป็นว่าปล่อยกระทู้ให้ตกไปก่อนเถอะครับ ทำเป็นลืมๆไป รับรองเดี๋ยวผมจะกลับมาพร้อมผลงานใน arxiv ในไม่ช้า

ตอนนี้ผม email หาคนที่จะ endorse ยังไม่มีการตอบกลับมา รอสักครู่ครับ

ในเม้นนี้ ผมว่าผมออกตัวว่าจะไม่ดันกระทู้นี้แล้วนะ ผมจะหาคนมา endorse ก่อน ถ้ามีผลงานออกมาแล้วค่อยเอามาโพสให้ดู

ผมไม่ได้มีเจตนาจะปั่นป่วนหรือสร้างกระแสอะไรทั้งนั้น แต่ผมได้บอกไปแล้วว่า ขอเวลาผมหน่อย เรื่อง endorse

ผมฝากถึง Admin นะครับ ผมบอกเลยว่า จะแบน ผมก็แบนไปเลยครับ ผมก็ไม่แคร์เหมือนกัน ผมก็มีศักดิ์ศรีพอ สังคมที่ผมอยู่มันดีกว่านี้เยอะ

14 สิงหาคม 2016 16:40 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 10 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 สิงหาคม 2016, 17:05
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อีกอย่างนึงที่มันช้าขนาดนี้ เพราะผมก็มีการมีงาน มีอาชีพหลักที่ต้องทำ กลับบ้านก็ดึก

แค่เจียดเวลามาแต่งบทพิสูจน์เป็นภาษาอังกฤษ ก็แทบจะไม่มีอยู่แล้ว

ผมไม่ใช่คนว่างงานที่จะคอยมาแต่งบทพิสูจน์อะไรพวกนี้หรอกนะครับ ไม่มีเวลาว่างขนาดนั้น

ก็บอกแล้วว่าเป็นงานอดิเรก
Old 14 สิงหาคม 2016, 17:27
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

โกรธเป็นฟืนเป็นไฟเลยเหรอ 555+

ผมตั้งใจจะแหย่คุณเล่นดูน่ะครับ เพื่อลองเทสดูว่าคุณไม่ใช่คนบ้าจริงๆ

เพราะคนบ้าจะอารมณ์เสียแบบนั้น แล้วพูดปกป้องจุดยืนตัวเองไม่เป็น

ณ ขณะนี้ผมได้ข้อสรุปแล้วว่าคุณไม่ได้ "บ้า" แต่คุณขี้โม้

รายละเอียดทุกอย่างที่คุณต้องการมีคนตอบไปหมดแล้วนะครับ

จะมายึกๆยักๆ ไม่ได้แล้วนะครับ
---------------------------------------------------
ส่วนหนึ่งที่คุณเจอคำพูดดูถูก เหยียดหยามอะไรแบบนั้น ผมจะบอกว่า

คุณจะมา bitching บอกว่าสังคมไม่น่าอยู่ ทำกับคุณไม่ดีไม่ได้นะ

เพราะโดยธรรมชาติ เว็บบอร์ด public ทุกที่ ต้องคำนึกเรื่องรายละเอียดที่โพสต์อยู่แล้วครับ

แต่คุณเข้ามาหลายอาทิตย์ claim ว่าตัวเองอัจฉริยะ พูดโฆษณาเอาไว้มากมาย แล้วบอกว่าโจทย์ที่นักคณิต

รวมทั้งพวก researcher คิดอยู่น่ะง่ายมาก ทำแค่แป๊บๆก็ออก ไม่เห็นต้องทำยากขนาดนั้น สารพัด

คุณเป็นคนเลือกที่จะ trash talk ก่อนเองนะครับ สมาชิกคนอื่นก็หมดความอดทนสิครับ

นับจากวันแรกที่คุณเข้ามา "หวัดดี ผมอัจฉริยะ ผมพิสูจน์ FLT ได้ ง่ายมากเลย..." จนถึงวันนี้ ตอนนี้

ยังไม่มี proof เลย ไม่ใช่แค่ผมหรอกครับ ที่คุณทำเสียเวลา เพราะคุณ promote ตัวเองไว้มาก แล้วคนอื่นก็รออ่าน

มันจะจบแบบไหนก็อยู่ที่คุณนะครับ

นนท์ "the greatest of all time" อัจฉริยะ หรือ นนท์ "this fcuking guy again"

อันนี้แล้วแต่คุณนะครับ

ปล. picmy ไว้ใจได้แน่นอนครับ แต่เขาอาจจะไม่ทนรอคุณต่อไปก็ได้นะ

ผมอ่ะรอมานาน รีบๆโพสต์เถอะนะ แต่ไม่อยากเทใจให้คุณทั้งหมดนะ พ่อหนุ่ม
Old 14 สิงหาคม 2016, 19:57
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

มุขใหม่มาอีกแล้ว สนุกดีครับ เอาอีก ๆ
เอ๊ะ แต่พูดเหมือนปิดตัวแล้ว หาทางลงให้ตัวเองได้ดีใช้ได้อยู่ครับ

จบครับ ปิดกระทู้ ไปอัจริยะที่อื่นต่อ

เผลอหัวเราะอีกแล้ว

14 สิงหาคม 2016 20:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ otakung
Old 14 สิงหาคม 2016, 21:45
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

ผมขอโทษคุณอัจฉริยะด้วยนะครับ ถ้าหากสิ่งที่ผมพูดไปจะรุนแรงเกินไปหน่อย

สมองผมอยู่ในระบบป้องกันตัวเองมานาน เต็มเป็นด้วยความโกรธและความรุนแรง

ที่ผมพูดไป ผมตั้งใจจะบีบให้คุณปล่อยผลงานออกมาตบหน้าผมนะครับ

ผมเองก็รออ่านมาเป็นเดือนเหมือนกัน ย้ำให้ฟังอีกรอบ

หวังว่าเรื่อง endorse ผ่านไป จะได้เห็นผลงานซักทีนะครับ

คุณคงไม่ทิ้งผมหนีหายไปไหนใช่ไหมครับ คุณคงไม่ปล่อยให้เขาๆดูถูกคุณต่อไปใช่ไหมครับ

disprove คนที่นี่สิครับ รีบๆปล่อยผลงานออกมาให้ได้เห็นกันเสียที

อย่าเพิ่งทิ้งผมให้ผมรอคุณ อกหักอยู่ตรงนี้คนเดียวนะครับ
Old 14 สิงหาคม 2016, 23:19
กระบี่ไว

ผมส่งเมลให้คุณ Picmy แล้วนะครับ ผมฝากคุณ Picmy ช่วย endorse ให้ผมที

ผมจะได้อัพผลงานสักทีครับ แต่ผมไม่ได้ใส่ไฟล์ผลงานไปด้วยนะครับ

เหตุผลอย่างที่บอกไป ผมไม่ต้องการให้ใครเห็นผลงานจนกว่าจะได้ตีพิมพ์ครับ

ถ้าขาดตกบกพร่องตรงไหน ก็เมลตอบผมมาได้เลย จะส่งให้ครับ

หากผลงานผมประสบผลสำเร็จ คุณ Picmy จะเป็นคนแรกที่ผมพูดถึงครับ เพราะคุณทำให้ผมได้มีโอกาสเผยแพร่งานออกสู่สาธารณชนครั้งแรก

และฝากขอโทษ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ผมอาจเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้บรรยากาศวิชาการเสียไป

ต่อไปนี้ผมจะไม่คุยโวแล้ว จะเอาผลงานมาคุยกันเลยทีเดียว ดีกว่า
Old 15 สิงหาคม 2016, 09:16
นิ่มนวล's Avatar
นิ่มนวล นิ่มนวล ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

นิ่มนวล is on a distinguished road

ผมมีเรื่องสงสัยครับ ว่าเวลาลงผลงานใน arxiv.org นี้ใครเป็นคนตรวจว่าผลงานนั้นถูกต้องครับ?
Old 15 สิงหาคม 2016, 11:27
picmy's Avatar
picmy picmy ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

picmy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ผมส่งเมลให้คุณ Picmy แล้วนะครับ ผมฝากคุณ Picmy ช่วย endorse ให้ผมที

ผมจะได้อัพผลงานสักทีครับ แต่ผมไม่ได้ใส่ไฟล์ผลงานไปด้วยนะครับ

เหตุผลอย่างที่บอกไป ผมไม่ต้องการให้ใครเห็นผลงานจนกว่าจะได้ตีพิมพ์ครับ

ถ้าขาดตกบกพร่องตรงไหน ก็เมลตอบผมมาได้เลย จะส่งให้ครับ

หากผลงานผมประสบผลสำเร็จ คุณ Picmy จะเป็นคนแรกที่ผมพูดถึงครับ เพราะคุณทำให้ผมได้มีโอกาสเผยแพร่งานออกสู่สาธารณชนครั้งแรก

และฝากขอโทษ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ผมอาจเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้บรรยากาศวิชาการเสียไป

ต่อไปนี้ผมจะไม่คุยโวแล้ว จะเอาผลงานมาคุยกันเลยทีเดียว ดีกว่า
ผมไม่ได้รับเมลล์ตามที่กล่าวอ้างนะครับ ลองกดส่งมาใหม่นะครับ

SimpL3 MaKes SuccEss
Old 15 สิงหาคม 2016, 11:32

picmy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ นิ่มนวล View Post
ผมมีเรื่องสงสัยครับ ว่าเวลาลงผลงานใน arxiv.org นี้ใครเป็นคนตรวจว่าผลงานนั้นถูกต้องครับ?
ไม่มีใครตรวจสอบครับ คุณต้องตรวจสอบด้วยตัวเอง ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็อัพตัวใหม่เข้าไปแทนของเก่า ถ้าปิดจนแก้ไม่ได้ก็ลบทิ้ง

แต่ข้อดีของการอัพใน arxiv ก็คือ คนอื่นเข้ามาอ่านและโหลดบทความไปได้ ถ้าบังเอิญมีคนมาสนใจบทความคุณ เค้าก็อาจจะเอาไปอ่าน ซึ่งก็อาจจะช่วยหาข้อผิดพลาดให้คุณได้

โดยปกติแล้ว arxiv มีระบบ bot ที่ใช้ไว้ตรวจสอบการคัดลอกหรือการลงบทความซ้ำแบบคร่าวๆได้ แต่ก็อาจจะไม่ได้แม่นยำเสมอไป

Old 15 สิงหาคม 2016, 11:58
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ picmy View Post
ผมไม่ได้รับเมลล์ตามที่กล่าวอ้างนะครับ ลองกดส่งมาใหม่นะครับ
ตอนนี้ผมอยู่ที่ทำงานน่ะครับ เดี๋ยวถ้าเลิกงานค่ำๆกลับบ้านจะส่งให้อีกครั้ง

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้โอกาสผมได้แสดงผลงานนะครับ
Old 15 สิงหาคม 2016, 12:42
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ picmy View Post
ไม่มีใครตรวจสอบครับ คุณต้องตรวจสอบด้วยตัวเอง ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็อัพตัวใหม่เข้าไปแทนของเก่า ถ้าปิดจนแก้ไม่ได้ก็ลบทิ้ง

แต่ข้อดีของการอัพใน arxiv ก็คือ คนอื่นเข้ามาอ่านและโหลดบทความไปได้ ถ้าบังเอิญมีคนมาสนใจบทความคุณ เค้าก็อาจจะเอาไปอ่าน ซึ่งก็อาจจะช่วยหาข้อผิดพลาดให้คุณได้

โดยปกติแล้ว arxiv มีระบบ bot ที่ใช้ไว้ตรวจสอบการคัดลอกหรือการลงบทความซ้ำแบบคร่าวๆได้ แต่ก็อาจจะไม่ได้แม่นยำเสมอไป
ถามคุณ picmy เพิ่มเติมครับ

1. คุณต้องการทราบข้อมูลอะไรเกี่ยวกับผมบ้าง จะได้ส่งเท่าที่จำเป็นไปให้

2. หลังจากผมอัพได้แล้ว ระบบจะโชว์ผลงานผมในเว็ป arxiv ทันทีเลยหรือไม่ ?
3. ผลงานที่อัพไว้ จะถูกลบหรือไม่ ถ้าเวลาผ่านไปนานๆ

4. ผลงานที่อัพไว้ มีการ run no. เอกสาร และวันที่ ลำดับก่อนหลัง หรือเปล่าครับ ?
Old 15 สิงหาคม 2016, 21:18
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

อ้างอิง:

แบบนี้ arxiv ก็เป็นที่รวบรวมบทความต่าง ๆ เฉย ๆ รึเปล่าครับ เพราะไม่มีใครตรวจสอบความถูกต้อง ผลงานใน arxiv อาจจะมีถูกบ้างผิดบ้างปน ๆ กันไป เวลาเอามาอ่านก็ต้องตรวจสอบเอง และไม่ใช่ว่าถ้าเอาผลงานเราลงไว้ได้นาน ๆ โดยไม่ถูกลบแปลว่าผลงานนั้นไม่มีข้อผิดพลาด ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ
Old 15 สิงหาคม 2016, 22:26
กระบี่ไว

ผมเพิ่งกลับถึงบ้านครับ

คุณ Picmy ครับ ผมส่ง mail ให้คุณใหม่แล้วนะครับ ช่วยลองเช็ค mail ดูอีกที

อีเมลคุณ Picmy ใช่ pic_kirat@hotmail.com รึป่าวครับ ??

ขอโทษถ้ารบกวนนะครับ

ผมจะทยอยส่งผลงานไปเรื่อยๆนะครับ ตอนนี้กำลังพิสูจน์ collatz conjecture อยู่

15 สิงหาคม 2016 23:27 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 16 สิงหาคม 2016, 10:47

อ้างอิง:
ผมเพิ่งกลับถึงบ้านครับ

คุณ Picmy ครับ ผมส่ง mail ให้คุณใหม่แล้วนะครับ ช่วยลองเช็ค mail ดูอีกที

อีเมลคุณ Picmy ใช่ pic_kirat@hotmail.com รึป่าวครับ ??

ขอโทษถ้ารบกวนนะครับ

ผมจะทยอยส่งผลงานไปเรื่อยๆนะครับ ตอนนี้กำลังพิสูจน์ collatz conjecture อยู่
การ endorse ไม่ได้ทำแบบนี้นะครับ ไม่ใช่การส่งเมลล์หาผมตรงๆ

แต่มันต้องทำผ่านระบบของ arxiv คุณต้อง register ผ่าน arxiv แล้วก็ทำตามขั้นตอน endorsement
อย่างที่ผมเคยบอก มันมีรายละเอียดอย่างชัดเจนอยู่แล้ว

Old 16 สิงหาคม 2016, 10:49

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ otakung View Post
แบบนี้ arxiv ก็เป็นที่รวบรวมบทความต่าง ๆ เฉย ๆ รึเปล่าครับ เพราะไม่มีใครตรวจสอบความถูกต้อง ผลงานใน arxiv อาจจะมีถูกบ้างผิดบ้างปน ๆ กันไป เวลาเอามาอ่านก็ต้องตรวจสอบเอง และไม่ใช่ว่าถ้าเอาผลงานเราลงไว้ได้นาน ๆ โดยไม่ถูกลบแปลว่าผลงานนั้นไม่มีข้อผิดพลาด ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ
ใช่ครับ ผลงานใน arxiv มีทั้งถูกและผิดครับ
ดังนั้นการอัพผลงานขึ้น arxiv จึงไม่นับว่าเป็นการตีพิมพ์ แต่เป็นแค่การเผยแพร่ครับ

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Oesterlé?Masser conjecture จูกัดเหลียง ฟรีสไตล์ 1 13 ตุลาคม 2012 20:41
My Conjecture Anonymous314 ทฤษฎีจำนวน 4 01 พฤศจิกายน 2008 22:29