Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 30 เมษายน 2008, 15:27
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road
Icon15 ความเงียบของห้องนี้..............

เราไม่เข้าใจเลยว่าทำไมห้อ งประถมตั้นจึงหัวข้อนิดๆ คนตอบน้อยๆ คนอ่านก็น้อย....

26 พฤษภาคม 2010 19:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 30 เมษายน 2008, 18:41
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

โหะๆ ง่ายๆคับ

เด็กประถมต้น

1.เนื่อหาไม่ยากเกินความสามารถคับ ฉะนั้นส่วนมากจะถามครูไม่ก็พ่อแม่ได้คับ

2. ถ้าเป็นผมตอนนนั้นผมยังเล่นเน็ตไม่ค่อยเป็นเลย เเละจะเล่นเกมหรือส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเท่าไรหรอกคับ

เหตุผลอาจมีมากกว่านี้คับ แต่นี่เป็นความเห็นส่วนหนึ่งของผมนะคับ
Old 30 เมษายน 2008, 18:52
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ m_Innocent View Post
โหะๆ ง่ายๆคับ

เด็กประถมต้น

1.เนื่อหาไม่ยากเกินความสามารถคับ ฉะนั้นส่วนมากจะถามครูไม่ก็พ่อแม่ได้คับ

2. ถ้าเป็นผมตอนนนั้นผมยังเล่นเน็ตไม่ค่อยเป็นเลย เเละจะเล่นเกมหรือส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเท่าไรหรอกคับ

เหตุผลอาจมีมากกว่านี้คับ แต่นี่เป็นความเห็นส่วนหนึ่งของผมนะคับ
ก็น่าจะใช่นะ

08 ตุลาคม 2008 16:01 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 03 พฤษภาคม 2008, 11:46
sck's Avatar
sck sck ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

sck is on a distinguished road
Send a message via MSN to sck

จะมีเด็กประถมต้นกี่คนที่เป็นสมาชิกเว็บนี้
ไว้ว่างๆหาข้อสอบประถมต้นมาลงดีกว่าจะได้คึกคักขึ้นอีกนิด
Old 09 พฤษภาคม 2008, 01:58
RETRORIAN_MATH_PHYSICS's Avatar
RETRORIAN_MATH_PHYSICS RETRORIAN_MATH_PHYSICS ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

RETRORIAN_MATH_PHYSICS is on a distinguished road

ครับ สาเหตุที่ห้องนี้เงียบเพราะ ห้องนี้มีแต่เซียนผู้ที่มีปัญญาแตกฉานแล้วทั้งสิ้น
ดังจะสังเกตได้จาก ผู้นำระดับโลกทั้งหลายเช่น เหมาเจ๋อตุงเอย สตาลินเอย ฮิตเลอร์เอย ฯลฯ เวลาที่มีปัญหาหนักหนาสาหัส เขาจะบอกกับคนอื่นๆเสมอว่า
"ขอเวลาผมอยู่เงียบๆคนเดียวซักพัก" แสดงว่าการอยู่เงียบๆคนเดียว จะสามารถให้เรามองเห็นปัญหาและแก้ปัญหาได้อย่างตรงจุด เพราะบางครั้งการที่เราจดจ่อกับปัญหาหรือเข้าร่วมในสถานการณ์ของปัญหามากเกินไปอาจจะทำให้เรามองไม่เห็นหนทาง แต่เมื่อเราถอนตัวออกมามองห่างๆ เราอาจจะเห็นหนทางและเป็นหนทางที่ง่ายนิดเดียวก็เป็นไปได้

หุหุ ขำๆนะครับ

09 พฤษภาคม 2008 02:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ RETRORIAN_MATH_PHYSICS
Old 12 มิถุนายน 2008, 17:18
oil_sme_cakevanila's Avatar
oil_sme_cakevanila oil_sme_cakevanila ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oil_sme_cakevanila is on a distinguished road

ผมว่าถ้าเอาข้อสอบประถมที่เคยทำแล้วหรือยังไม่เคยทำแต่เคยเรียนแล้วกลับมาทำใหม่ก็เป็นการทบทวนด้วยนะ
Old 12 มิถุนายน 2008, 19:38
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

เพราะ ประถมต้น+ปลาย เป็นวัยเล่นไง กำลังซนๆ
สมาชิกจึงน้อย จะมีไม่มากแต่ถ้าไม่ให้เหงาก็ช่วยๆเอาโจทย์พิสดารๆ
มาลงสิ เพราะเคยเห็นของป.6 ตกใจเหมือนกัน
ตอนเราป.6ครูไม่เห็นเคยสอนเลย 55+
เนื้อหายิ่งยากอ่ะนะ^^

17 มิถุนายน 2008 21:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mathematiiez
Old 17 มิถุนายน 2008, 21:27
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
พิศดารๆ
พิสดารไม่ใช่หรอตกไทยเสียแล้ว555
รีบพิมพ์ไปหน่อย เอิ๊กกก
Old 01 ตุลาคม 2008, 22:52
ยักษ์ใจดี ยักษ์ใจดี ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ยักษ์ใจดี is on a distinguished road

ถึงหนูที่เป็นเด็กป.3เก่าเมื่อ 2 ปีที่แล้วจ้ะ ป้าน่ะมีลูกชายป.3 ตอนนี้ เฮ้อ! วันๆเอาแต่เล่น, กิน, ดูทีวี, เล่นเกมส์ ถ้าลูกป้าเป็นแบบหนูก็ดีนะสิ ไหนๆป้าก็ลาออกมาเป็นคุณแม่เต็มเวลาแล้ว เลยเอาเวลาที่ไม่มีงานทำมาหาแนวข้อสอบต่างๆมาสอนลูกดีกว่า ถ้าหนูมีข้อสอบเก่าๆ (พร้อมเฉลยยิ่งดีจ้า) ก็นำมาลงให้ป้าฟื้นความจำบ้างก็ดีนะจ๊ะ ลูกป้าจะสอบสส.วท ประถมต้น 8 พ.ย. นี้แล้ว (ทั้งวิทย์ฯ และ คณิตฯ) ป้าก็สอนได้แต่พื้นฐานง่ายๆ ตามหนังสือเรียนของ ป.3,4,5 ข้อสอบคณิตฯ ป้าพอจะหาได้บ้าง แต่วิทย์น่ะสิ ไม่ค่อยมีใครเอาโจทย์มาลงเลย ไม่รู้เพราะว่าง่ายหรือยากไปเลยไม่มีใครกล่าวถึงนัก ตายแล้ว ร่ายซะยาวเลย เดี๋ยวหนูๆจะหาว่าป้าขี้บ่น เอาเป็นว่า ใครมีโจทย์คณิตฯ หรือ วิทย์ฯ ประถมต้น ก็นำมาลงได้นะจ๊ะ ป้ายักษ์ขอบใจล่วงหน้าจ้า...
Old 14 ตุลาคม 2008, 08:58
เทพยุทธ์

Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี View Post
ถึงหนูที่เป็นเด็กป.3เก่าเมื่อ 2 ปีที่แล้วจ้ะ ป้าน่ะมีลูกชายป.3 ตอนนี้ เฮ้อ! วันๆเอาแต่เล่น, กิน, ดูทีวี, เล่นเกมส์ ถ้าลูกป้าเป็นแบบหนูก็ดีนะสิ ไหนๆป้าก็ลาออกมาเป็นคุณแม่เต็มเวลาแล้ว เลยเอาเวลาที่ไม่มีงานทำมาหาแนวข้อสอบต่างๆมาสอนลูกดีกว่า ถ้าหนูมีข้อสอบเก่าๆ (พร้อมเฉลยยิ่งดีจ้า) ก็นำมาลงให้ป้าฟื้นความจำบ้างก็ดีนะจ๊ะ ลูกป้าจะสอบสส.วท ประถมต้น 8 พ.ย. นี้แล้ว (ทั้งวิทย์ฯ และ คณิตฯ) ป้าก็สอนได้แต่พื้นฐานง่ายๆ ตามหนังสือเรียนของ ป.3,4,5 ข้อสอบคณิตฯ ป้าพอจะหาได้บ้าง แต่วิทย์น่ะสิ ไม่ค่อยเเอดี๋าโจทย์มาลงเลย ไม่รู้เพราะว่าง่ายหรือยากไปเลยไม่มีใครกล่าวถึงนัก ตายแล้ว ร่ายซะยาวเลย เดี๋ยวหนูๆจะหาว่าป้าขี้บ่น เอาเป็นว่า ใครมีโจทย์คณิตฯ หรือ วิทย์ฯ ประถมต้น ก็นำมาลงได้นะจ๊ะ ป้ายักษ์ขอบใจล่วงหน้าจ้า...
สวัสดี. คุณป้ายักษ์

ที่ไม่มีข้้อสอบ วิทย์ เพราะที่นี่เป็น บอร์ด คณิตฯ
แต่ถ้าท่านต้องการ คนรักคณิต จัดให้ข้อสอบ วิทย์ปี2549
ปี2546

14 ตุลาคม 2008 09:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
เหตุผล: เพิ่มลิงค์
Old 14 ตุลาคม 2008, 23:56
ยักษ์ใจดี ยักษ์ใจดี ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ยักษ์ใจดี is on a distinguished road

สวัสดีจ้ะ "คนรักคณิต"

ป้ายักษ์ขอบใจนะจ๊ะที่ช่วยจัดให้ จริงด้วยสิบอร์ดนี้เป็นบอร์ดคณิต 555 ป้าปล่อยไก่หมดฟาร์มเลย แล้วปีนี้หนูไปสอบสส.วทประถม 6 หรือเปล่าล่ะจ๊ะ ป้าว่าหนูต้องสอบได้แน่เลย หรือว่าจะรอไปสอบตอนอยู่ป. 6 ถึงยังไงป้าก็ขออวยพรให้วันสอบหนูมีสุขภาพแข็งแรง สมองปลอดโปร่งนะจ๊ะ ขอบใจมากนะจ๊ะสำหรับข้อสอบ เอ... สงสัยติ๊ดนึง แล้วหนูเป็นหญิงหรือชายจ๊ะ ป้าทายว่าหญิงถูกไหมเอ่ย (ดูจากอีเมลน่ะ) เริ่มไร้สาระแล้ว ป้ายักษ์ไปก่อนดีกว่า ฝันดีนะจ๊ะ จุ๊บ ๆ

ป้ายักษ์
Old 15 ตุลาคม 2008, 08:31
เทพยุทธ์

Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี View Post
สวัสดีจ้ะ "คนรักคณิต"

ป้ายักษ์ขอบใจนะจ๊ะที่ช่วยจัดให้ จริงด้วยสิบอร์ดนี้เป็นบอร์ดคณิต 555 ป้าปล่อยไก่หมดฟาร์มเลย แล้วปีนี้หนูไปสอบสส.วทประถม 6 หรือเปล่าล่ะจ๊ะ ป้าว่าหนูต้องสอบได้แน่เลย หรือว่าจะรอไปสอบตอนอยู่ป. 6 ถึงยังไงป้าก็ขออวยพรให้วันสอบหนูมีสุขภาพแข็งแรง สมองปลอดโปร่งนะจ๊ะ ขอบใจมากนะจ๊ะสำหรับข้อสอบ เอ... สงสัยติ๊ดนึง แล้วหนูเป็นหญิงหรือชายจ๊ะ ป้าทายว่าหญิงถูกไหมเอ่ย (ดูจากอีเมลน่ะ) เริ่มไร้สาระแล้ว ป้ายักษ์ไปก่อนดีกว่า ฝันดีนะจ๊ะ จุ๊บ ๆ
ป้ายักษ์
e-mail ของSisterครับ
ปีนี้สอบสสวทป.6 อยู่ อ่าครับ
โอกาสติด$10^{-100}\%$
และ ก็ขอบคุณนะครับสำหรับ คำอวยพร
ปล.แต่ดันติดแฮะ

10 มกราคม 2010 23:43 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 15 ตุลาคม 2008, 14:18
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
e-mail ของน้อง
ปีนี้สอบสสวทป.6 อยู่ อ่า..
โอกาส$0.0000000000001%$
และ ก็ขอบคุณนะ สำหรับ คำอวยพร
โห
ไม่ดูถูกตัวเองไปหน่อยเหรอคับ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 27 พฤษภาคม 2009, 20:36
N e n e E's Avatar
N e n e E N e n e E ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

N e n e E is on a distinguished road

นั่นสิเนอะ เหอๆ
Old 29 พฤษภาคม 2009, 22:15
เทพยุทธ์

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo View Post
โห
ไม่ดูถูกตัวเองไปหน่อยเหรอคับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ N e n e E View Post
นั่นสิเนอะ เหอๆ
ช่างเหอะครับ ยังไงๆก็ติดไปแล้ว (ถึงจะโอกาสน้อย ดวงก็ดีนะเนี่ย)

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง