Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 18 ธันวาคม 2010, 22:19
kabinary's Avatar
kabinary kabinary ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

kabinary is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to kabinary
Default ภาษาอังกฤษเพชรยอดมงกุฏวันนี้(18ธค.) เล่นเอาอึ้งกิมกี่

ทุกๆปีข้อสอบแม้จะไม่ยากมากนัก 100 ข้อให้เวลา 1:30 ชม.
ปีนี้ถึงคราวเด้กเราบ้าง ไม่ได้เผื่อใจเรื่องเวลามาก่อน เพราะคิดว่าทำทันแน่
กลับลดเวลาเหลือ 1 ชม. ต่อ 100 ข้อ เละเลยงานนี้
ทำไม่ทันแน่นอน แถมปีหลังๆนี่ โรงเรียนอินเตอร์มาถล่มกันเยอะใหญ่แล้ว
โรงเรียนบ้านหนองยัยไฮ อย่างเราก็เดี้ยงไม่ได้เกิดกันพอดี

เวรกำๆ

กลับไปอ่านเอกสารรายละเอียดการแข่งขันอีกที
เพราะเถียงกันว่าเขาระบุเวลาไว้ 1.0 หรือ 1.30 กันแน่
ปรากฏว่าเขาไม่ได้บอกอะไรไว้เลยสักหน่อย

5555 เสร็จเลยงานนี้

สงสารเด็กและผู้ปกครองหลายๆท่านที่อุตส่าห์เฝ้ารอผลคะแนน
แค่พอผลออกมาหงายท้องเปนแถบๆ ได้กัน 30-40 คะแนนเยอะเยะเลย
Old 19 ธันวาคม 2010, 08:31
กระบี่บูรพา กระบี่บูรพา ไม่อยู่ในระบบ

กระบี่บูรพา is on a distinguished road

ผมก็เซ็งเหมือนกันครับ paragraph ยาว ลูกอ่านแล้วต้องแปล แต่ถ้าเด็กอินเตอร์ คงอ่านแล้วรู้เลย บีบมากครับ ข้อนึงประมาณครึ่งนาที รร. อินเตอร์กับ อีพี ได้กันเยอะครับ ลูกผมได้ 49 เอง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 ธันวาคม 2010, 19:46
MAHABNP's Avatar
MAHABNP MAHABNP ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

MAHABNP is on a distinguished road

ผมก็ไปมาฮับ จะปรับเวลาก็ไม่แจ้งก่อนเลย จะได้เตรียมตัว
ทำไม่ทันเลย Paragraph ยาวมั่ก ๆ โชคดีมั่วทัน
ไม่งั้น ผมคงไม่ได้เป็น 1 ใน 100 หรอกฮับ
ผมได้ 55 คะแนน
ฝ่าฟันชั้น ม.ปลาย ต่อไป

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 ธันวาคม 2010, 20:37
kabinary's Avatar
kabinary kabinary ไม่อยู่ในระบบ

kabinary is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to kabinary

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MAHABNP View Post
ผมก็ไปมาฮับ จะปรับเวลาก็ไม่แจ้งก่อนเลย จะได้เตรียมตัว
ทำไม่ทันเลย Paragraph ยาวมั่ก ๆ โชคดีมั่วทัน
ไม่งั้น ผมคงไม่ได้เป็น 1 ใน 100 หรอกฮับ
ผมได้ 55 คะแนน
น่าจะ 65 มั่ง
เพราะตัด 100 คนแรกที่ 65 คะแนน
เก่งมากๆครับ เด้กผมพลาดไปนิดหน่อย
ทำทันแค่ 80 ข้อ ถูกแค่ 61

เสียดายพอสมควร เพราะถ้ามีเวลาปกติ
มีลุ้นถึง 50 คน แต่ก็ยอมรับสภาพไป
ถือเปนบทเรียน