Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์โอลิมปิก และอุดมศึกษา > Mathcenter Contest
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ดูผลโพล: อยากให้จัด Mathcenter Contest ต่อไปอย่างไร
จัดรูปแบบเดิม (สมาชิกเสนอคำถาม และส่งคำตอบในกำหนดเวลา) 12 44.44%
จัดรูปแบบเดิม (ผู้ดูแลเท่านั้นที่มีสิทธิ์เสนอโจทย์) 6 22.22%
ถามคำถามทีละข้อให้แย่งกันตอบ (ผู้ดูแลเท่านั้นที่มีสิทธิ์เสนอโจทย์) 4 14.81%
พักการแข่งขันโดยไม่มีกำหนด 2 7.41%
อื่นๆ (โปรดระบุในความคิดเห็นของท่าน) 3 11.11%
Voters: 27. ไม่อนุญาตให้โหวตหัวข้อนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 มีนาคม 2010, 01:38
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Default สรุปการแข่งขัน Mathcenter Contest Round 1/2010

ขออภัยที่ late ครับ

โปรดอ่านให้จบก่อนโหวตหรือเสนอความคิดเห็นนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบ แล้วเสนอความคิดเห็นครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 13 มีนาคม 2010, 01:49
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

จะบอกว่าอยู่รอเพื่อเป็นกำลังใจครับ และอ่านจบแล้วส่วนความเห็นจะมาเสนอวันหลังนะครับ เพราะสังขารไม่ไหวแล้ว
Old 13 มีนาคม 2010, 12:34
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

จากที่ผมสังเกตุมา พบว่า contest ที่จัดระหว่างปลายปี ไม่ค่อยมีคนร่วมครับ
เหตุผลเท่าที่ทราบมาก็มี
1. ช่วงเวลานี้ของปีกิจกรรมต่างๆเยอะมาก ปลายปีต้นปีก็มีสอบเยอะแยะจนจำไม่หมด
2. ถ้าเป็นช่วงตุลาจะเห็นว่าส่วนมากก็จะไปเข้าค่ายสอวน
3. ช่วงเวลานี้เด็กม.ต้นส่วนมากจะเก็บตัวอ่านหนังสือ

และอีกเหตุผลต่างๆนานา มันกระทบกันไปเรื่อยๆ
ทำให้ปัญหาแรกที่มาคือ มีคนร่วมน้อย (เพราะมัวแต่สอบ+เข้าค่าย+อ่านหนังสือ)
ปัญหาที่ตามมาเมื่อมีคนร่วมน้อยคือ ปัญหาส่งก็น้อย คนทำก็น้อยตามครับ
พอมีคนร่วม+ทำน้อย คนก็เลยสนใจน้อยตามมาครับ

13 มีนาคม 2010 12:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Scylla_Shadow
Old 10 พฤษภาคม 2010, 02:38
samsenwit's Avatar
samsenwit samsenwit ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

samsenwit is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Scylla_Shadow View Post
จากที่ผมสังเกตุมา พบว่า contest ที่จัดระหว่างปลายปี ไม่ค่อยมีคนร่วมครับ
เหตุผลเท่าที่ทราบมาก็มี
1. ช่วงเวลานี้ของปีกิจกรรมต่างๆเยอะมาก ปลายปีต้นปีก็มีสอบเยอะแยะจนจำไม่หมด
2. ถ้าเป็นช่วงตุลาจะเห็นว่าส่วนมากก็จะไปเข้าค่ายสอวน
3. ช่วงเวลานี้เด็กม.ต้นส่วนมากจะเก็บตัวอ่านหนังสือ

และอีกเหตุผลต่างๆนานา มันกระทบกันไปเรื่อยๆ
ทำให้ปัญหาแรกที่มาคือ มีคนร่วมน้อย (เพราะมัวแต่สอบ+เข้าค่าย+อ่านหนังสือ)
ปัญหาที่ตามมาเมื่อมีคนร่วมน้อยคือ ปัญหาส่งก็น้อย คนทำก็น้อยตามครับ
พอมีคนร่วม+ทำน้อย คนก็เลยสนใจน้อยตามมาครับ
I think so
Old 10 พฤษภาคม 2010, 10:04

nongtum is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ผมอยากจะลองจัดการแข่งแบบที่ต่างไปจากเดิมเล็กน้อยครับ ถ้าไม่มีอะไรพลาด อีกสองสามวันผมจะประกาศกฎ กติกา มารยาท สำหรับการแข่งรอบถัดไปครับ

Old 10 พฤษภาคม 2010, 11:16
กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย's Avatar
กระบี่ประสานใจ

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย is on a distinguished road

อยากมีส่วนร่วมด้วยคน ไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้าง
Old 10 พฤษภาคม 2010, 18:42
-SIL-'s Avatar
-SIL- -SIL- ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

-SIL- is on a distinguished road

ผมมี longlist TMO #5,#6 พร้อมเฉลยละเอียดทุกข้อ , ข้อสอบจริงพร้อมเฉลยและเกณฑ์การให้คะแนนของ TMO #6 , รวมโจทย์ที่ใช้แข่งขัน TMO #1-#6
ปล. คุณ nongtum เอาทรัพยากรเหล่านี้(ซึ่งผมคิดว่ามีประโยชน์ ) ไปตั้งเป็นของรางวัลสำหรับผู้เข้าแข่งขันได้ตามสบายครับ(คิดว่ามีประโยชน์กับสมาชิกที่อยากจะเข้าอบรมในโครงการ สอวน.) ส่วนค่าจัดส่ง ค่าซีร็อค ผมเต็มใจรับผิดชอบได้ไม่มีปัญหาครับ
Old 10 พฤษภาคม 2010, 19:50

ขอบคุณที่สนใจครับ รอบที่กำลังจะจัด เรายังรับคำถามพร้อมแนวคิดจากสมาชิกเหมือนเดิม แต่อาจเปลี่ยนแปลงในรายละเอียดบ้างครับ
ยังไงจะแจ้งให้ทราบในกระทู้กฎ-กติกาที่จะประกาศในอีกสองสามวันนี้ครับ

ขอบคุณที่สนใจให้การสนับสนุนนะครับ ยังไงๆอย่าลืมทำสำเนาสำหรับตัวเองไว้ด้วยนะครับ

Old 13 พฤษภาคม 2010, 08:50
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ขอบคุณที่สนใจครับ รอบที่กำลังจะจัด เรายังรับคำถามพร้อมแนวคิดจากสมาชิกเหมือนเดิม แต่อาจเปลี่ยนแปลงในรายละเอียดบ้างครับ
ยังไงจะแจ้งให้ทราบในกระทู้กฎ-กติกาที่จะประกาศในอีกสองสามวันนี้ครับ

ขอบคุณที่สนใจให้การสนับสนุนนะครับ ยังไงๆอย่าลืมทำสำเนาสำหรับตัวเองไว้ด้วยนะครับ
เอ่อ..คือผมขอลงคำถามก่อนได้ไหมครับ
เพราะอีกเดี๋ยวจะไม่ว่างมาลง
Old 13 พฤษภาคม 2010, 11:12

เชิญได้เลยครับ ใช้ชื่อหัวข้อเป็น Round 2/2010 (ชื่อสมาชิก) นะครับ

ส่วนกติกาที่เหลือ เดี๋ยวมาลงให้ครับ

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
คำถามสำหรับ Mathcenter Contest Round 1/2010 nongtum Mathcenter Contest 8 03 มิถุนายน 2011 22:46
Mathcenter Contest Round 1/2010 Longlist nongtum ปัญหาเก็บตก 18 31 พฤษภาคม 2010 19:24
กฎ กติกา มารยาท สำหรับ Mathcenter Contest รอบ 1/2010 nongtum Mathcenter Contest 4 26 กุมภาพันธ์ 2010 21:11