Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > การใช้เว็บบอร์ด > ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 พฤศจิกายน 2009, 11:04
bAnK_tee bAnK_tee ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

bAnK_tee is on a distinguished road
Default ช่วยหน่อยครับ เครื่องไม่แสดง tex font

ผมเซฟเว็บเพจกลับมาศึกษาที่บ้านครับ (เพื่อประหยัดค่าเน็ตที่ร้าน) ตอนแรกที่เปิดดูที่บ้านก็พบว่าแสดงผลผิด (แต่ที่ร้านปกติ) และไม่มีข้อความเตือนอะไรทั้งนั้น (หรือเป็นเพราะไม่ได้ต่อเน็ต)
ผมเลยโหลด font ที่แนบไว้ให้มาติดตั้งดูแล้วก็ลองเปิดดูใหม่แล้ว แต่ก็ยังเป็นเหมือนในรูปครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
OS และ web browser ที่ใช้มีดังนี้ครับ
Browser: IE 7.0.5730.11
Firefox 3.5.3 thai

ดูไม่ได้ทั้ง IE และ firefox เลยครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 12 ธันวาคม 2009, 17:02
Mathopolis Mathopolis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Mathopolis is on a distinguished road

เป็นเหมือนกันครับ รู้ปัญหา แต่แก้ไม่เป็นคัรบ เกิดจากโหลด autoload.js ไม่ได้
Number thoery
Old 26 ธันวาคม 2009, 19:07
bAnK_tee bAnK_tee ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

bAnK_tee is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Mathopolis View Post
เป็นเหมือนกันครับ รู้ปัญหา แต่แก้ไม่เป็นคัรบ เกิดจากโหลด autoload.js ไม่ได้
ขอบคุณมากครับ ที่มีคนมาตอบ นึกว่าจะเงียบไปซะแล้ว
ถ้าหากมีใครพอทราบวิธีแก้ปัญหา รบกวนบอกหน่อยนะครับ ตอนนี้ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ Font LaTeX Maphybich ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 10 23 พฤษภาคม 2008 20:35
Font ใน Firefox เปลี่ยนไป nooonuii ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 2 04 มิถุนายน 2007 21:28
ถามเรื่อง font หน่อยครับ tana ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 3 01 ตุลาคม 2005 21:09