Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 ธันวาคม 2011, 09:02
thyme thyme ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

thyme is on a distinguished road
Default ตัวเก็งเหรียญ สสวท เลขและวิทย์ปีนี้ มีใครบ้างคะ

ตัวเก็งเหรียญ สสวท เลขและวิทย์ปีนี้ มีใครบ้า่งคะ

แล้วปีนี้มีการประกาศผลรอบ 1000 คนพร้อมประกาศรายชื่อผู้ได้เหรียญหรือประกาศเฉพาะผู้ได้รับเหรียญคะ

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 13 ธันวาคม 2011, 12:02
puppuff's Avatar
puppuff puppuff ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

puppuff is on a distinguished road

ไม่แน่นะครับอาจจะมีเด็กประถม 4 ได้เหรียญทองแดง หรือ เหรียญเงิน บ้างน่ะครับปีนี้ ถ้ามีรายชื่อผมจะประกาศให้ทราบนะครับ ( ผมก็หวังนิด ๆ ครับ อิอิ)
เพราะผมก็อยู่ ป.4 เหมือนกันครับ ) แต่คงสู้พี่ ๆ เค้าไม่ได้หรอกครับ แต่ผมก็จะพยายามอย่างสุดความสามารถ พี่ ๆ ทุกคน สู้ ๆ นะครับ
Old 15 ธันวาคม 2011, 18:57
puppuff's Avatar
puppuff puppuff ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

puppuff is on a distinguished road

อย่างน้อยมีพี่คนนึงที่ผมรู้จักชื่อพี่กันตพงศ์ โคตรชุม เพราะพี่เค้าเก่งมากครับเป็นตัวแทนไปแข่งสพฐ.กับประเทศจีนมาแล้วครับ คนขอนแก่นครับผม แต่พี่เค้าเรียนคนละโรงเรียนกับผม แต่ผมรู้จักพี่เค้าเพราะพี่เค้าเป็น ไอดอล ผมครับ (วันหนึ่งผมจะเป็นเหมือนพี่เค้าให้ได้ ผมจะพยายามครับ) แม้มันจะไกลจนเอื้อมไม่ถึงแต่ผมก็จะสู้ไม่ถอยครับ และผมก็ฝึกวิทยายุทธ์อยู่ครับ
Old 20 ธันวาคม 2011, 08:45
theme2010's Avatar
theme2010 theme2010 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

theme2010 is on a distinguished road

พชร เศวตมาลย์,ศิวกร เฟื่องกวินสมบัติ 2 คนนี้น่าจะเคยได้เหรีญตั้งแต่ ป.4
รุ่นนี้พวกที่สอบเพชรยอดมงกุฏได้เกินกว่า 40 คะแนนก็ล้วนแต่เป็นตัวเก็งเหรีญทองได้ทั้งนั้น
ถ้าเป็น นครปฐม และ ราชบุรี คาดว่าจะเป็น
พัชรเมศร์ อมรศิริอาภรณ์ ภูมินทร์ หวนสุริยา ธนอร บำรุงเชาว์เกษม และ นันทนัช มะโดด

21 ธันวาคม 2011 08:29 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 4 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ theme2010
Old 26 ธันวาคม 2011, 10:04
mathfunny mathfunny ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mathfunny is on a distinguished road

ลองเดาดูบ้าง

เต็งจ๋าน่าจะเป็น กฤษฎ์ บุญศิริเศรษฐ สาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

กับ ศิวกร เฟื่องกวินสมบัติ กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย

ส่วนที่น่าจะเป็นมือวางเหรียญทองปีนี้ก็คือ

เอากรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัยก่อนน่าจะเป็น

สุวิจักขณ์ มงคลากร

อัศรวิศว์ นาคประเสริฐ

ธีธัช วงษ์วานิช

ตามมาด้วยอัสสัมชัญแผนกประถม

จิรพัส ฉันชัยพัฒนา

ชนภัทร กีรติเชาวนากุล

ศิรธีร์ วัฒนสุรีย์พจน์

พสิษฐ์ จินดานุวัฒน์

กำชัย เขมะจิตพิชิต

ต่อด้วยสาธิต มศว. ประสานมิตร

ปิยาภา ปิ่นเจริญ

เมษ เอี่ยมวิเชียรเจริญ

สาธิตเกษตรก็

ธนา สมศิริวัฒนา

สาธิตรามก็น่าจะเป็น

ตรีทเศศ วิวิธวร

ส่วนสาธิตจุฬาก็มี

แพรสุนันท์ จันทร์พานิช

กลับมารร.หญิงบ้าง

เริ่มที่เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

กมลลักษณ์ วัฒนาพิทักษ์กุล

เซนต์ฟรังซีสซาเวียร์

ยลรดา ยงพิศาลภพ

มาที่รร.ม้ามืดบ้าง

อนุบาลนครราชสีมา

ชวินธร สิริพิพัฒน์วรคุณ

ขันเงิน สุริยบุตร

รร.ศุภลักษณ์

ญาณภัทร เหมรัฐพาณ

รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์

ฉัทชนัน สุริยาอมรานนท์

รร.เพ็ญสมิทธิ์

ฉันท์ชนก สุริยาอมรานนท์

อนุบาลขอนแก่น

กันตพงศ์ โคตรชุ่ม

และอื่นๆ ....

ขอให้น้องๆทุกคนโชคดีในวันที่ 28 มกราคมนี้นะครับ

26 ธันวาคม 2011 10:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 6 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mathfunny
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply