Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 มกราคม 2010, 15:42
[O]hH..* [O]hH..* ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

[O]hH..* is on a distinguished road

ผมก็ ไม่ทราบนะคับ เหนเพื่อนบอกมาอีกที อะ เหอๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 12 มกราคม 2010, 16:24
nooknik's Avatar
nooknik nooknik ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

nooknik is on a distinguished road
Send a message via MSN to nooknik

คือ..อยากรู้เกณฑ์ขั้นต่ำของความถนัด เผอิญดิ่งพสุธา(มั่ว)หลายชุดเหมือนกัน
Old 12 มกราคม 2010, 17:21
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/'s Avatar
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [O]hH..* View Post
ถ้าทำคณิต ได้ ราว 20 - 30 คะแนน และ วิทย์ ราว 50 - 60 คะแนน นี่ ติด ป่าว คับ
รู้สึก ปี นี้ จะ ยาก มาก นะ คับ หรือ ว่า ยาก ขึ้นทุกปี อะ
ไม่ติดผมให้ "เตะ" เลยฮะ
แต่...

สำหรับผมทำวิชาเลขได้ราวๆ 30 คะแนน
วิทย์ทำได้ประมาณ ..........10คะแนน(พระเจ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!)ผิดหวังมากเลยฮะ..หมดหวังมากเลยฮะ...ลาก่อนMWIT...ล าก่อน...

(เห็นเพื่อนๆคุยกันแต่ละคนได้วิทย์20upทั้งนั้นเลยเลขก็ได้เท่าๆกัน)

{ เรียกผมว่า...SUKEZ!! ^^นะฮะ }
Old 12 มกราคม 2010, 20:25
tatoh tatoh ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tatoh is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ View Post
ไม่ติดผมให้ "เตะ" เลยฮะ
แต่...

สำหรับผมทำวิชาเลขได้ราวๆ 30 คะแนน
วิทย์ทำได้ประมาณ ..........10คะแนน(พระเจ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!)ผิดหวังมากเลยฮะ..หมดหวังมากเลยฮะ...ลาก่อนMWIT...ล าก่อน...

(เห็นเพื่อนๆคุยกันแต่ละคนได้วิทย์20upทั้งนั้นเลยเลขก็ได้เท่าๆกัน)

10 คะแนนหรือ 10 ข้อครับ
มีคนทำวิทย์ได้แค่ 10 แต้มเองเหรอ? part2 มันไม่ค่อยยากไม่ใช่หรือครับ
Old 12 มกราคม 2010, 20:36
nooknik's Avatar
nooknik nooknik ไม่อยู่ในระบบ

nooknik is on a distinguished road
Send a message via MSN to nooknik

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tatoh View Post
มีคนทำวิทย์ได้แค่ 10 แต้มเองเหรอ? part2 มันไม่ค่อยยากไม่ใช่หรือครับ
มันก็ยากอยู่นะ เรายังทำคณิตได้เยอะกว่าซะอีก
ป.ล.บทความของวิทย์partแรก มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับคำถามเลย

12 มกราคม 2010 20:37 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooknik
Old 12 มกราคม 2010, 20:50
tatoh tatoh ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tatoh is on a distinguished road

เห็นว่า part แรก ต้องมีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับเรื่อง การสังเคราะห์โปรตีน แล้วก็พวก DNA อะไรแถวนั้นบ้าง
จึงจะวิเคราะห์ได้

เห็นพวกเพื่อนๆ ทำเลขออกมาหน้าเหี่ยวหน้าแห้ง

พอทำวิทย์ออกมา สีหน้าแช่มชื่น ดีอกดีใจกันใหญ่
Old 12 มกราคม 2010, 21:30
[O]hH..* [O]hH..* ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

[O]hH..* is on a distinguished road

เพื่อนผม ส่วนใหญ่ คณิต 2 ตอน ได้ ตอน ละมากกว่าครึ่งทั้งนั้นเลยอะคับ
มีผมคนเดียวได้น้อยกว่า ครึ่ง งะ
Old 12 มกราคม 2010, 21:44
bakured's Avatar
bakured bakured ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [O]hH..* View Post
เพื่อนผม ส่วนใหญ่ คณิต 2 ตอน ได้ ตอน ละมากกว่าครึ่งทั้งนั้นเลยอะคับ
มีผมคนเดียวได้น้อยกว่า ครึ่ง งะ
โหย...เทพแระแบบนั้น--*...
ผมว่าก็ทำไม่ได้พอๆกันแหละครับ อย่าคิดมากเลย--*...
ข้อสอบเลขยากเอามากๆๆๆ...ผมเองก็คงได้ไม่ถึงครึ่งหละ--*..
เหนว่าประกาศวันวาเลนไทน์เลยนิครับ...เตรียมตัวเตรียมใจรับความเศร้าจากวันแห่งความสุข--*
Old 13 มกราคม 2010, 00:41
CoDeKunGz's Avatar
CoDeKunGz CoDeKunGz ไม่อยู่ในระบบ

CoDeKunGz is on a distinguished road

เกณฑ์ผ่านปีนี้มันจะสูงขึ้นไม๊ง่ะ -*-
Old 13 มกราคม 2010, 16:01
twelveQoneA+ twelveQoneA+ ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

twelveQoneA+ is on a distinguished road

เต๊าะถามพี่มาน่ะ

...คะแนนความถนัดที่เราได้ จะตีเป็น IQ ของเรา โดยใช้เกณฑ์อะไรซักกะอย่าง

ถ้า IQ ถึง 110 ทางกรรมการท่านจะตรวจวิทย์กับคณิตต่อ แล้วเรียงอันดับ 240 คน กว่าๆ ค่ะ

อันนี้ก็ไม่แน่ใจอีกล่ะเน้ออ

(ไปสอบที่ MWIT มาก เด็กค่ายคณิตโอลิมปิกทั้งน้านน...)

13 มกราคม 2010 17:04 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
Old 13 มกราคม 2010, 21:38
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/'s Avatar
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tatoh View Post
พอดีผมค่อนข้าง "โง่" "วิทย์" และก็ติดรอบ1ได้เพราะว่าฟลุ๊คครับ เท่านี้คุณtatohก็คงกระจ่างเนาะครับ

{ เรียกผมว่า...SUKEZ!! ^^นะฮะ }
Old 13 มกราคม 2010, 21:42
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ View Post
พอดีผมค่อนข้าง "โง่" "วิทย์" และก็ติดรอบ1ได้เพราะว่าฟลุ๊คครับ เท่านี้คุณtatohก็คงกระจ่างเนาะครับ
จะยังไงก็อวยพรให้ได้นะครับ

ปิดเทอม(มีนา)จะได้ว่างไปตีปิงปองที่ค่าย
Old 13 มกราคม 2010, 21:50
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE View Post
จะยังไงก็อวยพรให้ได้นะครับ

ปิดเทอม(มีนา)จะได้ว่างไปตีปิงปองที่ค่าย
ไปเล่น Dot ดีกว่าครับ 555+(Dragon---)

คุณ SolitudE ได้ค่ายสองป่ะครับ
Old 13 มกราคม 2010, 22:08
คuรักlaข's Avatar
คuรักlaข คuรักlaข ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

คuรักlaข is on a distinguished road

จากที่อ่านมาท่าทางจะยากมากน่าดู เฮอๆ

ผมอยู่โคราช ที่หนึ่งของจังหวัดยังหืดขึ้นคอเลย

อีก 3 วัน วมว.มทส. สู้ๆๆ

สู้ต่อไป... มันยังไม่จบแค่นี
Old 13 มกราคม 2010, 22:19
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ไปเล่น Dot ดีกว่าครับ 555+(Dragon---)

คุณ SolitudE ได้ค่ายสองป่ะครับ
รู้สึกจะไม่ได้

ส่วนนึงมาจากเจตนาที่จะไม่ไป (ตอนนั้นบ้าๆบอๆ)

หวังว่าคุณ ~king duk kong~ คงไม่โดดค่าย แล้วโผล่มาอีกที ค่าย 3 นะครับ

***Dot ผมเล่นตอน ม.2 ตอนนี้ฝีมือคงตก สู้ใครมิได้ไปเสียแล้ว***
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply