Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 31 ตุลาคม 2010, 22:39
Juniors's Avatar
Juniors Juniors ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Juniors is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
อื้มม

งั้นก็น่าลองเอามาเทียบกับ AVISO เพราะตอนนี้ผมว่า AVISO ทำออกมาได้ดีกว่าทั้ง EXIM และ ZENITH

แต่เล่มนี้ก็ไม่แน่
รู้ได้อย่างไรครับ คุณยังไม่เห็นงานเลย ผมไ่ม่ชอบนะ คนที่ชอบพูดแบบนี้อะ รุ่นพี่ผมที่ทำออกมา ผมว่าก็ดีอยู่แล้ว จะมาเทียบกันไม่ได้หรอกครับของแบบนี้ เพราะ AVISO เน้นเนื้อหา ส่วน EXIMIUS/ZENITH เน้นการสอดแทรกเทคนิคการทำโจทย์

5th POSN: Gold medal
IPST 2008: Gold medal

Friendship:
Dektep RoSe_JoKer Anonymous314 owlpenguin tatari_nightmare

31 ตุลาคม 2010 22:42 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Juniors
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 01 พฤศจิกายน 2010, 09:52
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

น่าลองของทั้งสองค่าย ว่าแต่ AVISO นี้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
(ส่วนเอื้อมพระเกี้ยวนี้ ไม่น่าพลาด)
Old 01 พฤศจิกายน 2010, 18:58
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Juniors View Post
รู้ได้อย่างไรครับ คุณยังไม่เห็นงานเลย ผมไ่ม่ชอบนะ คนที่ชอบพูดแบบนี้อะ รุ่นพี่ผมที่ทำออกมา ผมว่าก็ดีอยู่แล้ว จะมาเทียบกันไม่ได้หรอกครับของแบบนี้ เพราะ AVISO เน้นเนื้อหา ส่วน EXIMIUS/ZENITH เน้นการสอดแทรกเทคนิคการทำโจทย์
ผมว่าดีทุกเล่มครับ ๆ

แต่โดยส่วนตัวแค่บางที อ่านเฉลยแล้วก้ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ๆ เหมือนบางข้อต้องเข้าใจทฤษฏีบทอะไร ๆ มา ก่อน

แต่ทุกเล่มดีจริง ๆ ครับ
Old 16 พฤศจิกายน 2010, 20:49
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

รู้สึกว่าวางขายแล้วครับ

จะสั่งซื้อยังไงครับ

อยากได้สินิทธิ์ ><

23 พฤศจิกายน 2010 18:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
Old 16 พฤศจิกายน 2010, 22:33
JKung's Avatar
JKung JKung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

JKung is on a distinguished road

เห็นเค้าบอกว่าวันที่ 20 พ.ย. เป็นต้นไป จะเปิดให้สั่งทางไปรษณีย์ค่ะ
ที่ www.triamgm8.com
Old 17 พฤศจิกายน 2010, 10:17
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

อยากได้บ้างจังเลย ....
Old 18 พฤศจิกายน 2010, 12:51
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ krutuay View Post
น่าลองของทั้งสองค่าย ว่าแต่ AVISO นี้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
(ส่วนเอื้อมพระเกี้ยวนี้ ไม่น่าพลาด)
รู้สึกว่า AVISO นี่จะหมดแล้วนะครับ

ส่วนที่ผมมีก็ถ่ายเอกสารเอาอ่ะครับ
Old 20 พฤศจิกายน 2010, 19:13
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

เ้อื้อมพระเกี้ยว (โอภาสสุริยา, จันทรารัศมี) เเละสินิทธ์ วางขายแล้วครับ เห็นวันนี้ขายที่หน้าศูนย์หนังสือจุฬา
ส่วนในศูนย์หนังสือจุฬา ยังมี EXIMIUS ขายอยู่ ถ้าใครสนใจก็เชิญครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เพียงนำข่าวมาบอก
Old 20 พฤศจิกายน 2010, 22:37
astro29's Avatar
astro29 astro29 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

astro29 is on a distinguished road

เว็บ www.triamgm8.com เปิดให้สั่งทางไปรษณีย์แล้วค่ะอาจมีปัญหาในการ login นิดหน่อย
Old 22 พฤศจิกายน 2010, 15:43
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road

อยากได้AVISOครับ...รอคนใจดีมาแบ่งให้ครับ
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
Old 22 พฤศจิกายน 2010, 20:09
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

ตอนนี้อยู่ในมือแล้วครับ : ]
ดีเลิศทุกเล่มครับ !! Confirm
Old 22 พฤศจิกายน 2010, 20:13
DOMO DOMO ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

DOMO is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ตอนนี้อยู่ในมือแล้วครับ : ]
ดีเลิศทุกเล่มครับ !! Confirm
ซื้อจากไหนอ่ะครับ

ปล.ที่เตรียมฯมีขายไหมครับ
Old 04 ธันวาคม 2010, 13:52
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ DOMO View Post
ซื้อจากไหนอ่ะครับ

ปล.ที่เตรียมฯมีขายไหมครับ
มีขายที่ห้อง 947 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาครับ

ตอนนี้สามารถสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ http://www.triamgm8.com/ ครับ

ทั้ง 3 เล่ม ขอรับรองคุณภาพครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ข้อสอบ Gifted บดินทร์ 1 นักสืบอัจฉริยะ ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย 14 22 ตุลาคม 2016 12:29
ประกาศผลสอบGifted สวนกุหลาบฯ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย 17 05 เมษายน 2010 21:00
ประกาศผลแล้ว Gifted ม.1 คณิต/วิทย์ บ.ด.1 kabinary ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย 2 08 มีนาคม 2010 17:10
มีใครไปสอบ Gifted บ้าง nong_jae ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย 5 02 มีนาคม 2010 20:42
ข้อสอบคัดเลือกนักเรียน Gifted Math MoDErN_SnC ข้อสอบในโรงเรียน ม.ปลาย 9 25 มีนาคม 2007 21:46