Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 06 ตุลาคม 2009, 14:16
GoRdoN_BanksJunior's Avatar
GoRdoN_BanksJunior GoRdoN_BanksJunior ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

GoRdoN_BanksJunior is on a distinguished road
Default ค่ายแมท สอวน. ม.นเรศวร

อยากถามว่าเนื้อหาที่สอนในค่ายเป็นยังไง

แล้วมีเนื้อหาอะไรบ้างที่คิดว่ายากที่สุด

แล้วเขาจะสอนอะไรก่อนเป็นลำดับแรก

แล้วในค่ายเขาให้การบ้านเก็บคะแนนหรือเปล่า(ผมเสียตรงนี้บ่อยๆ)

แล้วมีแข่งกีฬาอะไรบ้างในกีฬาชาวค่าย

ช่วยมาเล่าสู่กันฟังเรื่องวิถีชีวิตในค่ายกันหน่อยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 06 ตุลาคม 2009, 16:39
narokpoom's Avatar
narokpoom narokpoom ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

narokpoom is on a distinguished road
Send a message via MSN to narokpoom
Wink ว้าว .. มีคนให้เราสารภาพบาปด้วยแฮะ ^___^

ค่าย 1 : เรื่องแรกก็ปูพื้นฐานอุปนัย (ยัง OK) แล้วก็ เอ่อ .. จำนวนจริง (ตายดีกว่า)

พอให้ชาวค่ายแมทงงกันแล้ว ก็เป็นทฤษฎีจำนวน (ไม่สอนบทท้าย) คอมบิฯ (ป่ะหว่า ลืมแล้ว)
ซึ่งอาจารย์สอนได้น่าหลับสบายมาก ปิดท้ายด้วยพีชคณิต (บท 2-3) แล้วก็ .. สอบกลางค่าย

ทำใจกะสภาพตัวเองได้แล้วก็มาเรียนเรขาคณิต (ความรู้ ม.ต้นก็คิดออกแล้ว -*-)
แล้วก็อสมการ / สมการเชิงฟังก์ชัน >> โ-ค-ต-ร ยากและไม่รู้เรื่อง (เฉพาะพี่เว้ย ๆๆ)

ขนาดเน่าอย่างที่บรรยายไปแล้ว .. ดันได้คะแนนที่ 3 แบบงงตัวเองสุด ๆ -*-

เรื่องที่ยากที่สุดในค่าย ความคิดพี่นะ คือ อสมการ / สมการเชิงฟังก์ชัน
อาจารย์ค่าย 1 ปีที่แล้วโคตรวอนหลับ เหมือน คอมบิฯ (พี่ก็หลับว่ะน้อง)

น้องไม่ต้องไปคิดมาก คะแนนอ่ะ ปีที่แล้วพี่ยังได้ไม่ถึงครึ่งเลยว่ะ T__________T
อีกอย่าง ไม่มีเก็บคะแนนของการบ้านด้วย (แต่อาจารย์ให้ทำอะไร ก็ทำเหอะ ^^)

>> กีฬาค่ายน่ะหรอ .. โคตรจะรั่วเลย มันก็เป็นพวกเกมแบบฮา ๆ ซะส่วนใหญ่นะ
เออ .. อีกอย่าง ปีที่แล้วพวกพี่ตั้งวงเล่น สลาฟ กันทุกคืนนะ 55+

ป.ล. เรื่องวง (อย่างว่า) น้องอย่าเอาพี่เป็นแบบอย่างเน่อ (แต่มันก็สนุกดี)
แต่น้องควรสั่งผัดไทยกุ้งสด (หลังมออร่อยมาก) กับสตาฟทุกคืนแทน - -*

ป.ล.2 ขาดตกบกพร่องตรงไหน เด๋วให้คนอื่น ๆ มาสารภาพบาปต่อนะน้อง > < "
Old 06 ตุลาคม 2009, 16:59
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

คนเก่งเข้าค่ายกันหมด

เหลือเราเฝ้าบ้านคนเดียว

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 06 ตุลาคม 2009, 19:25
jabza's Avatar
jabza jabza ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

jabza is on a distinguished road

ก้ออย่างที่คุณnarokpoomบอกไปน่ะคับ

สำหรับผม ผมว่า คอมบินาทอริก ยากที่สุด เพราะมัน ยากที่จะตั้งใจฟังมาก = = (ง่วงนอนมาก อ. เหมือนมาเล่านิทานให้ฟังอ่า)

แต่ผมว่ายังไม่ต้องไปเครียดมากหรอกครับ เพราะผมเข้ามา ม.1 หลับไป80% ม.2 หลับไป40% ก้อยังพอไปวัดไปวาได้น่ะ

ส่วนกีฬาค่ายที่นี่เหรอ?? ผมว่าคล้ายๆเอาคนบ้าหลายๆกลุ่มมาอยู่รวมกันอ่ะ 555+ จิงๆนะ(ปีที่แล้วเอกmath นุ่งโสร่งไป = = หนึ่งในนั้นก้อผมแหละ)

ส่วนวง.... ก้อ แน่นอนครับ เยอะแยะ เกือบทุกวันทุกคืน(โดยเฉพาะพวกผม55+)

ขอเสริมอย่างเดียว ผมว่าข้าวขาหมูหลังมน. อร่อยกว่านะ เพราะมีอาจารย์เลี้ยง555+

และก้อถ้าจะไปก้อเตรียมหมากฝรั่งหรือลูกอมแก้ง่วงไว้เยอะๆละกัน ไม่งั้นจะเป็นแบบพวกผม หลับยาว บางทีเข้าไป8.30หลับถึง12.00ก้อมี -*-

เด็กน้อย ค่อยๆ เรียนรู้ สินะ
Old 06 ตุลาคม 2009, 19:27
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

ก็พูดง่ายๆก็คือ ยากหมดทุกอันแหละครับ
Old 06 ตุลาคม 2009, 20:37
GoRdoN_BanksJunior GoRdoN_BanksJunior ไม่อยู่ในระบบ

GoRdoN_BanksJunior is on a distinguished road

หาาาา... อารายกันเนี่ย!?!

เป็นยังงี้จริงๆเหรอ

ตายยยยยยยยยยยยย...แน่ผม

เอ่อ...ถามอย่างหนึ่งครับ

พี่ตั้งวงเล่นอะไรกันบ้างตอนกลางคืน

และข้อสุดท้ายสำคัญมาก(ไม่จำเป็นต้องตอบ)สลาฟเล่นไงครับ

ฮ่าๆๆๆเอิ้ก

07 ตุลาคม 2009 17:22 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: triple post
Old 06 ตุลาคม 2009, 22:10
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
คนเก่งเข้าค่ายกันหมด

เหลือเราเฝ้าบ้านคนเดียว
โอะ โอ นั่นหมายถึงไอ้ด่างที่เคยเฝ้าบ้านก็ไม่อยู่หรือครับ หรือถูกส่งไปเข้าค่ายกักกันด้วยเหมือนกัน
Old 07 ตุลาคม 2009, 00:07
บัณฑิตฟ้า

jabza is on a distinguished road

ทุกอย่างคับ จากพี่ที่เปนเดกใสสื่อไร้เดียงสา = = ยังต้องรู้จักเรย

แต่พักหลังจะโดนพวกอาจารย์เริ่มห้าม เริ่มยึดละ ไม่งั้นเล่นกันตลอด เวลาเรียนยังเล่นเรย

Old 07 ตุลาคม 2009, 11:18

เอ่อ ถามหน่อยครับ คือ ปีนี้ทำไมผู้หญิงติดน้อยจังครับ

อย่าหาว่าอยากหลีสาวเลย ผมยัง ม.2 อยู่(ไม่แน่ถ้ามีสาว ม.2 ด้วย!?!)

ที่ถามคือกลัวห้องนอนผู้ชายมันจะแออัดครับ

(ป.ล. ตอนนอนมีใครกรนดังหรือตดดังหรือทั้งสองอย่างบ้าง สารภาพมาซะดีๆ!!!)

07 ตุลาคม 2009 11:37 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ GoRdoN_BanksJunior
Old 07 ตุลาคม 2009, 12:34
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

ก็คุณ jabza แหละครับที่กรนเสียงดังอ่ะ
นอนก็กินบ้านกินเมือง ไม่ยอมตื่น
โดน staff ดึงผ้าห่มก็ไม่ตื่น
Old 07 ตุลาคม 2009, 12:44

มีใครอีกบ้าง ตอบมาซะดีๆ!!!
Old 07 ตุลาคม 2009, 15:55
narokpoom narokpoom ไม่อยู่ในระบบ

narokpoom is on a distinguished road
Send a message via MSN to narokpoom

บางที ถ้าอาจารย์เค้ามีอารมณ์ ที่ดี จริง ๆ คงได้ไป .. Big C
เศร้า .. ถ้าไปเข้าค่ายอื่น คงไม่มีโอกาสจะไป .. แล้วล่ะ

เอ่อ .. ข้าวขาหมูก็อร่อยกว่าจริง ๆ นะ (เพราะมันฟรี)
ขอเสริมคุณ ~king duk kong~ นิดนึงนะ ^__^

เห็นรูปคุณ jabza แล้ว .. เอ่อ เครียดกับคนถ่ายเลยอ่ะ
แล้วอีกอย่างนะ ตื่นสายสุดในค่ายแมทแล้วล่ะนะ -*-
แต่ดันลงมากินข้าวก่อนพวกชนกลุ่มน้อย (ผู้หญิงอ่ะ)
เราไม่กล้าเอามาเปิดเผย เพราะกลัวเจ้าตัวฆ่าหมกส้วม

แล้วก็ .. คุณ ~king duk kong~ เนี่ยนะ .. อืม
ก็ตอนที่เรียนคอมบิฯ ค่ายสองนายเนียนหลับมาก ๆ
เราไม่หลับนะ แต่เราฟังแบบเคลิ้ม ๆ แล้วก็โง่ตอนสอบ

อันนี้เด็ดสุด ๆ .. ค่ายสอง ใครก็ไม่รู้นะ (ในบอร์ด : j..)
ขนหมอน กะ ผ้าห่มเข้าห้องเรียนด้วยแหละนะ ทุกท่าน
จนเปิดศึกแย่งหมอนกันในค่ายกับชนกลุ่มน้อย (อีกแล้ว)

สุดท้าย และ ท้ายสุด .. ในห้องผู้ชายพี่ไม่ค่อยรู้ว่ะน้อง
แต่มีคนชอบโม้ตอนก่อนนอนด้วย (นามสมมติ : แจ๊บ)
แล้วก็ตื่นสายด้วย (อย่าเอาเป็นแบบอย่างเลยน้อง ไม่ดี)

(ถึงคุณ jabza)
เปลี่ยนใจแล้ว ตอนเย็นเด๋วไปกินข้าวด้วย
แกจะถามอะไรเรา ก็ถามมาได้นะเว้ย !

(ถึงคุณ ~king duk kong~)
วันจันทร์ก็คงเจอกันที่ มน. (แล้วแกไปป่ะ ??)
สงสัยได้เจอกันตอนเย็น ขอไปเป็นเด็กเคมีก่อน
>> อยากกลับค่ายแมทอ่ะแก T_______T
Old 07 ตุลาคม 2009, 16:21

Talking เอ่อ .. ม่วงเต็มค่าย -*-

อ้างอิง:
เอ่อ ถามหน่อยครับ คือ ปีนี้ทำไมผู้หญิงติดน้อยจังครับ

อย่าหาว่าอยากหลีสาวเลย ผมยัง ม.2 อยู่(ไม่แน่ถ้ามีสาว ม.2 ด้วย!?!)

ที่ถามคือกลัวห้องนอนผู้ชายมันจะแออัดครับ
แออัด ?? โอ้ ..ไม่นะ ก็แค่พอพวกผู้ชายไปเบิ่งห้องชนกลุ่มน้อย
แล้วมันก็คิดได้ว่า "ห้องพวกกูรกมาก" (หรือว่ามันไม่จริงฟะ ??)

ทุก ๆ ปีค่ายแมทจะมีผู้หญิงเป็นชนกลุ่มน้อยอยู้แล้วนะน้อง T_T
ขออธิบายว่า พวกชนกล่มน้อยในค่ายแมท มีอยู่ 2 ประเภท นะ ^___^
1) มีแฟน(หนุ่ม)แล้ว (คุยกันอย่างเมามันในห้องนอน ตูนอนไม่หลับเลย)
2) ไม่มีแฟนเลย แถมยังจะเป็นเพศที่ 3 ซะอีก (พาดพิงตัวเองอีกแล้ว)

คู่ ช-ญ ในค่ายแมทจึงหาได้มีไม่ ที่จะมีก็แค่คู่ ช-ช เต็มค่ายแมทเลย ??
ซึ่งพิสูจน์ได้จากหลักการนับเบื้องต้น (คอมบิฯ) ก็พบว่า ..
'เอากันเอง' (เฮ้ย !?) ได้ทั้งหมด $\binom{14}{2} = 91$ วิธี
>> อ้างอิงจากค่ายสอง เอกคณิตศาสตร์ ปีที่แล้ว (2551)

ป.ล. พี่ก็ไม่ได้ยุยงส่งเสริมให้ผู้ชาย 'เอากันเอง' ในค่ายแมทนะน้อง
เอาชนกลุ่มใหญ่ที่อยู่ตึกเดียวกับ ASTRO ดีกว่า (หนักกว่าเก่าอีก -*-)

07 ตุลาคม 2009 16:24 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ narokpoom
Old 07 ตุลาคม 2009, 16:47
บัณฑิตฟ้า

-*- อะไรกันนี่ !! อยู่ดีๆ ก็รุมอัดผมคนเดียว อย่าไปบอกน้องๆเค้าสิ เด๋วเค้าไม่กล้าเข้าใกล้ผมขึ้นมา = =

ส่วนเรื่อง ช - ช ปกติน้อง พี่ก้อเป็น(เฮ้ย!!) ล้อเล่นน่า

ทำไมปีที่แล้วมีแต่วีรกรรมเราหว่า T^T นี่แหละน้อง ผลเลย ติดสำรองค่าย3 555+ (อย่าเอาเปนตัวอย่างนะ)

เจอกันในค่ายคับทุกคน(สงสัยปีนี้ คงต้องเรียบร้อยละ จะได้ไม่มีคนเอามาแฉอีก)

Old 07 ตุลาคม 2009, 17:19
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

ได้ข่าว่า Chat Room นะ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply