Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > การใช้เว็บบอร์ด > ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 30 พฤษภาคม 2002, 17:09
Pich Pich ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Pich is on a distinguished road
สาเหตุที่เราพยายามออกจากโรงเรียนเดิมก็เพราะอย่างนี้แหละครับ แต่ของผมหนักกว่าของคุณ hikaru อีกครับ ผมอยู่ ม. 3 แต่ผมไม่สามารถสมัครแข่งขันคณิตศาสตร์ของสมาคมฯระดับ ม. ต้นได้ ต้องใช้วิธีกันมากมายในที่สุดก็ได้ใบสมัครมาด้วยความยากลำบาก (อาจารย์อ้างว่าจะทำให้ชื่อเสียงโรงเรียนเสียเพราะไม่ได้เรียนพิเศษกับอาจารย์เขา)
วันที่ผมสอบ final ม. 3 วิชาสุดท้ายแล้วผมได้ตั้งปณิธานแน่วแน่ว่า จะไม่เรียนต่อระดับ ม. 4 ต่อที่โรงเรียนนี้อีกต่อไป แม้ว่ามันจะเป็นโรงเรียนในเครือข่าย พสวท. ก็ตาม แต่มีอาจารย์ที่มีพฤติกรรมแย่มากขนาดนี้ก็ไม่ไหวนะครับ มีแต่จะทำให้เราอ่อนลง เลวลง ผมว่าผมไม่อยากเรียนกับอาจารย์ที่เก่งอะไรมากมายหรอกครับ แต่ขอให้มีความเป็นครูอยู่ในตัวเองบ้าง ไม่ใช่กะว่าจะหาผลประโยชน์กับตัวเองเพียงอย่างเดียว ที่อาจารย์หลายๆคนเคยพูดนะครับว่า ครูนั้นเป็นเหมือนเรือจ้าง ผมว่าคำพูดนี้จริงนะครับ คือเรือจ้างจริงๆนั่นแหละครับ ถ้าไม่มีผลประโยชน์อย่าหวังว่าจะไปส่งถึงที่หมาย ผมมาอยู่ที่โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์นี้ ผมว่ามีอาจารย์ที่เก่ง และมีความเป็นครูมีฐานะเป็นผู้ให้ไม่ใช่ผู้แสวงหาผลประโยชน์เหมือนโรงเรียนเดิม ก็ฝากประชาสัมพันธ์แล้วกันนะครับถ้ามีผู้ที่กำลังจะเข้าโรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย สามารถทนกับพฤติกรรมของอาจารย์เช่นนี้ได้ผมว่าท่านก็อยู่โรงเรียนนี้ได้นะครับ
----------
การประกาศโจมตีโรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัยครั้งนี้ผมขอบอกครับว่าจะเป็นครั้งสุดท้าย และจะถือเป็นการตัดขาดกับอาจารย์ที่มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมของโรงเรียนนี้ ตั้งแต่นี้เป็นต้นไป
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 30 พฤษภาคม 2002, 19:37
hikaru hikaru ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

hikaru is on a distinguished road
Smile

คราวนี้ไปเจออาจารย์มาอีกครั้ง แต่เป็นอ.คนละคนกัน พอดีเราไปสมัคร
เคมี เราก็ถามอาจารย์ว่าอาจารย์ขาหนูจะสมัครเคมีได้รึเปล่าคะ
อ.ก็บอกว่าได้สิ เราก็เลยถามอ.ว่าอ.ไม่กลัวเสียชื่อเสียง รร.หรือคะ
อ.ก็บอกไม่เป็นไรมาทดสอบตัวเอง เดี๋ยวครูติวให้ เราก็เลยเล่าเรื่องอ.หมวดเลขให้อ.ท่านนี้ฟัง อ.ก็บอกว่าคนอื่นเค้าจะคิดยังไงก็คิดไปเราแค่ทดสอบตัวเองก็เรื่องของเรา...
เราก็เลยขอบคุณอ.ท่านนี้ใหญ่เลย ก็เลยคิดว่า ยังโชคดีที่อาจารย์ รร.เรายังมีอาจารย์ที่มีจิตสำนึกในความเป็นครูที่ให้โอกาสศิษย์ ห่วงศิษย์มากกว่าชื่อเสียง รร.
เราว่าเรื่องของPichรุ้สึกแย่กว่าของเราอีกนะ แต่Pichก็โชคดีแล้วล่ะที่ได้มาอยู่รร.มหิดลฯ ส่วนเรานะไม่รู้ม.5จะได้เรียนกับอ.เลขคนนั้นรึเปล่า

Tot เห็นอาจารย์ท่านอื่นก็บอกว่าถ่ายเอกสารได้นะ ตัวใบสมัครน่ะ
Old 01 มิถุนายน 2002, 08:06
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Icon23

น่าสงสาร...ประเทศไทย
Old 02 มิถุนายน 2002, 14:17
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon15

นิ่มสุด ๆ ครับ. อาจารย์ท่านนั้น.

อ้อ. ขอแสดงความยินดี กับ ศิษย์ปัจจุบันของโรงเรียนผมนะครับ. คือ นาย นายพงศ์พล เรือนคง ที่ได้เป็นตัวแทนประเทศไทยที่จะไปแข่งขัน คณิตศาสตร์โอลิมปิกที่เมืองกลาสโกลว์
สหราชอาณาจักร ในวันที่ 19 -31 กรกฎาคม 2545 นาน ๆ จะมาได้สักทีหลังจากผ่านมาจากรุ่นเก่ามานานถึง 7 - 8 ปี

02 มิถุนายน 2002 15:15 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 01 กรกฎาคม 2002, 20:46
Pich Pich ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Pich is on a distinguished road
ในปีการศึกษา 2546 โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์(องค์การมหาชน) จะรับนักเรียนเข้าเรียนในระดับ ม. 4 ทั้งหมด 240 คน เปิดรับสมัครตั้งแต่วันที่ 1 - 24 สิงหาคม 2545 ครับ สามารถสมัครได้ 3 ทางครับ
1. ณ โรงเรียนที่เรียนอยู่
2. ณ สำนักงานสามัญศึกษาทุกจังหวัด
3. ณ โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์
ถ้าสมัครจากข้อ 1 - 2 ไม่ได้จริงๆ ลอง ติดต่อทางโรงเรียนมหิดลฯก็ได้นะครับ หรือ จะลองถามผ่านทาง web นี้ก็ได้นะครับ มีพี่ๆอีกหลายคน รวมถึงผมจะพยายามช่วยตอบให้ครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สร้างเยาวชนที่เก่ง Math ได้อย่างไร sunnyP ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 7 13 พฤษภาคม 2008 10:17
Math <Pich> ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 9 16 กุมภาพันธ์ 2008 11:10
อยากจะเขียนบทความลงนิตยสาร my math thee ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 1 30 มีนาคม 2007 18:49
จะหา math for you ฉบับที่ 1 จากไหนครับ modulo ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 9 27 มกราคม 2006 22:15
โจทย์G-Math แต่... บาคุระ จัง ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 20 05 ธันวาคม 2005 20:57