Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:23
yonexyy's Avatar
yonexyy yonexyy ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

yonexyy is on a distinguished road
Default ขอกำลังใจ ช่วยหน่อยครับ

ตอนนี้ ผมค่อนข้างที่จะอ่อนคณิตศาสตร์ อยู่ครับ แต่ถ้ามองในสายตาคนที่ไม่เก่งก็จะมองว่าผมเก่ง (เหอๆๆ)

ตอนนี้ ผมได้ไปสอบ ที่ การแข่งขันแห่งหนึ่ง ซึ่ง ปรากฏว่า ผมได้ เพียงไม่ถึง30 คะแนน

แต่มีคนเป็นผู้หญิง สอบ ได้ 120 คะแนนเต็ม โอ้ พระเจ้า สุดยอด จริง เก่งมาก

ตอนนี้ผมมีความตั้งใจว่าในปีหน้า ผมจะเอาชนะให้ได้ เพื่อนๆช่วยให้กำลังใจผมหน่อยนะครับ

เมื่อถึงวันนั้น ผมจะเข้ามาดัน กระทู้นี้ เพื่อ ขอบคุณในกำลังใจที่มีให้ผม ขอบคุณ ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:35
-SIL-'s Avatar
-SIL- -SIL- ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

-SIL- is on a distinguished road

ลอกพี่ nooonuii มาละกันครับ

"คนที่เก่งกว่าเรา คือตัวเราในวันพรุ่งนี้"

05 กุมภาพันธ์ 2010 21:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ -SIL-
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:40
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

สู้ๆนะครับ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายาม
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:42
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- View Post
ลอกพี่ nooonuii มาละกันครับ

"คนที่เก่งกว่าเรา คือตัวเราในวันพรุ่งนี้"
แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะมีคนบอกเหมือนกันว่า วันพรุ่งนี้ไม่เคยมาถึง
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:48
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะมีคนบอกเหมือนกันว่า วันพรุ่งนี้ไม่เคยมาถึง
เจองี้หมดกำลังใจเลยครับ

ถึง จขกท. แข่งกับผู้อื่นบางทีก็ชนะยากกว่าแข่งกับตัวเองนะครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:51
บัณฑิตฟ้า

-SIL- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
อย่างน้อยพี่ตูนก็ยังบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ" ครับ

05 กุมภาพันธ์ 2010 21:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ -SIL-
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:55
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

จะกลัวไปทำไม ยังไงพรุ่งนี้ก็มาถึงอยู่ดี ... ^_^

ปล. มีร้านอาหารร้านนึงติดไว้ว่า ''พรุ่งนี้กินฟรี'' เลยไม่ได้กินฟรี ซักกะที

05 กุมภาพันธ์ 2010 21:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:12
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE View Post
เจองี้หมดกำลังใจเลยครับ

ถึง จขกท. แข่งกับผู้อื่นบางทีก็ชนะยากกว่าแข่งกับตัวเองนะครับ
และนี่แหละคือปรั๙ญาชีวิต ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ ถ้าเราคิดว่าไม่รู้จะมีวันพรุ่งนี้หรือเปล่าเราก็ควรจะทำวันนี้ให้ดีที่สุด มันก็เป็นการสร้างกำลังใจให้อีกแบบก็ได้นะ เหมือนกับที่เราได้เรียนรู้จากพุทธศาสนา ว่าให้อยู่กับปัจจุบัน ยังไงละ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- View Post
อย่างน้อยพี่ตูนก็ยังบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ" ครับ
ก็เพราะวันนี้พี่ตูน ไร้เรี่ยวแรง ชีวิตโดนทำร้าย จึงต้องรอความหวังจากวันพรุ่งนี้ไงละ จริงมั้ยครับท่าน -SIL-

อันที่จริง คำพูดก็เพียงเพื่อทำให้มีสติคิดในเชิงบวก ถ้ารู้สึกดีและทำให้คนมีกำลังใจ ก็ไม่เสียหายครับ แต่ถ้าไม่ลงมือทำมัวแต่ฝันหวาน ตื่นขึ้นมาทีไรก็เป็นวันนี้ทุกทีเลย แล้วเมื่อไรจะถึงวันพรุ่งนี้ละครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:23
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

ก็เหมือนผมนะครับ

คำขวัญประจำใจในการทำเรขาคณิต

การศึกษาพัฒนาได้ด้วยการฝึกฝน (copy พี่ nooonuii) ^^
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:32
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
และนี่แหละคือปรั๙ญาชีวิต ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ ถ้าเราคิดว่าไม่รู้จะมีวันพรุ่งนี้หรือเปล่าเราก็ควรจะทำวันนี้ให้ดีที่สุด มันก็เป็นการสร้างกำลังใจให้อีกแบบก็ได้นะ เหมือนกับที่เราได้เรียนรู้จากพุทธศาสนา ว่าให้อยู่กับปัจจุบัน ยังไงละ

ก็เพราะวันนี้พี่ตูน ไร้เรี่ยวแรง ชีวิตโดนทำร้าย จึงต้องรอความหวังจากวันพรุ่งนี้ไงละ จริงมั้ยครับท่าน -SIL-

อันที่จริง คำพูดก็เพียงเพื่อทำให้มีสติคิดในเชิงบวก ถ้ารู้สึกดีและทำให้คนมีกำลังใจ ก็ไม่เสียหายครับ แต่ถ้าไม่ลงมือทำมัวแต่ฝันหวาน ตื่นขึ้นมาทีไรก็เป็นวันนี้ทุกทีเลย แล้วเมื่อไรจะถึงวันพรุ่งนี้ละครับ
อ่ะเคครับ ฝากไว้เช่นเดียวกับคุณหยินหยางนะครับ
"อย่าฝันหวาน"
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:59
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

ความพยายามเป็นบันไดสู่ความสำเร็จค่ะ
ถามตัวเอง พยายามมากพอหรือยัง ?
ขยันมากพอหรือยัง ?
เต็มที่กับมันมากพอหรือยัง ? ประมาณนั้นค่ะ .
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 14:51
GoRdoN_BanksJunior's Avatar
GoRdoN_BanksJunior GoRdoN_BanksJunior ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

GoRdoN_BanksJunior is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yonexyy View Post
ตอนนี้ ผมค่อนข้างที่จะอ่อนคณิตศาสตร์ อยู่ครับ แต่ถ้ามองในสายตาคนที่ไม่เก่งก็จะมองว่าผมเก่ง (เหอๆๆ)

ตอนนี้ ผมได้ไปสอบ ที่ การแข่งขันแห่งหนึ่ง ซึ่ง ปรากฏว่า ผมได้ เพียงไม่ถึง30 คะแนน

แต่มีคนเป็นผู้หญิง สอบ ได้ 120 คะแนนเต็ม โอ้ พระเจ้า สุดยอด จริง เก่งมาก

ตอนนี้ผมมีความตั้งใจว่าในปีหน้า ผมจะเอาชนะให้ได้ เพื่อนๆช่วยให้กำลังใจผมหน่อยนะครับ

เมื่อถึงวันนั้น ผมจะเข้ามาดัน กระทู้นี้ เพื่อ ขอบคุณในกำลังใจที่มีให้ผม ขอบคุณ ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆขอให้ชนะทุกคน(ยกเว้นผม ล้อเล่น)

พยายามให้เต็มที่ครับ

ไม่มีใครมาตัดสินเราได้นอกจากตัวเราเองครับ

: Go To 7thTMO

: เข้าค่ายวิชาการนานาชาติ

คนเราต้องสู้ ถ้าไม่สู้ก็ไม่ชนะ (ถึงสู้ก็ไม่ชนะอยู่ดี)
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 16:08
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

ลายเซ็นของคุณ Gordon_Bankjunior ประชดผมรึปล่าวครับ 5 5+
Old 07 กุมภาพันธ์ 2010, 21:47
Beta's Avatar
Beta Beta ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Beta is on a distinguished road

สู้ต่อไป ทาเคชิ!
ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ อยากให้ทุกคนสู้แบบผม ก๊อบคุณสมจิตรมาครับ
Old 08 กุมภาพันธ์ 2010, 20:33
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yonexyy View Post

.
แนะนำว่า พิมพ์ข้อความนี้แล้วนำไปติดไว้ที่
ข้างเตียง หน้ากระจก ประตูห้องน้ำ และพกในกระเป๋า
จะได้ไม่ลืมความรู้สึกเร้าร้อน... ในครั้งนี้ครับ.