Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 17 พฤศจิกายน 2005, 20:06
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
Post แหล่งที่มาของกระดาษทด ของชาว Mathcenter

เอามาจากไหนกันครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 18 พฤศจิกายน 2005, 22:58
prachya prachya ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
แรกๆก้อกระดาษทดจริงๆอ่ะครับ แต่ไปๆมาๆ ชักเปลือง -*- เทอมที่แล้วผมใช้กระดาษสมุดทดไป 3 เล่ม เด๋วนี้ถ้าอยู่บ้านก้อนี่เรยครับ โปรแกรม paint ใช้ ดินสอเขียนๆๆๆ คริคริ - -"
อ้อ ละก้ออีกอย่างครับ จดหมายเวียนจากโรงเรียน เป็นกระดาษทดอย่างดีเรยคับ แต่ถ้าคิดจริงๆจังๆ ก็กระดาษA4ทดแหละครับ ไม่ก้อ สมุดที่เรียนตอนเทอมก่อนๆที่เหลือๆ ไรงี้อ่ะคับ
ปล. จามีคนบ้าเหมือนผมไม๊หว่า

18 พฤศจิกายน 2005 23:53 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ prachya
Old 18 พฤศจิกายน 2005, 23:30
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Cool

ไม่นึกว่าจะมีคนถามคำถามนี้ด้วย...

กระดาษทดเวลาเล่นบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ หากต้องใช้ ไม่เป็นใบเสร็จห้างสรรพสินค้า ซองจดหมายหรืออะไรก็ตามที่มีที่ว่างพอทด แต่หากต้องทดการพิสูจน์จริงๆจังๆ หรือการคำนวณโหดๆ ก็ใช้กระดาษ A4 พิมพ์เสียหรือไม่ใช้แล้วทด เพราะเห็นอะไรได้ชัดกว่า แต่โดยทั่วไปขอมีที่ว่างเป็นอันทดได้หมดครับ
โดยส่วนตัวชอบทดกับกระดาษจริงๆมากกว่าครับ เร็ว ง่าย ไม่ต้องเพ่งหน้าจอนาน เว้นแต่ว่าจะต้องรันอะไรบนคอมเท่านั้นแหละ

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 23 พฤศจิกายน 2005, 17:30
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

เมื่อก่อนใช้ทุกอย่างที่ขวางหน้าหมดครับ แต่เดี๋ยวนี้ซื้อกระดาษเป็นรีม ๆ ละ 500 แผ่น ใ้ช้ทั้งทดและทำงานทุกอย่างครับ.
Old 23 พฤศจิกายน 2005, 23:24
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
กระดาษ Lecture ต่างๆ ทั้งหลายแหล่ ที่เรียนจบไปแล้ว หรือว่าที่พี่รหัสให้มาแล้วไม่ได้อ่าน 555 ซีรอกกันให้วุ่นช่วงสอบ ด้านหลังก็หน้าว่างๆคับ อิอิ
Old 25 พฤศจิกายน 2005, 09:20
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
แล้วใช้กระดาษทดเฉลี่ยวันละกี่แผ่นครับ

ของผมใช้กระดาษ A4 ที่ใช้แล้วหน้านึงครับ ที่บริษัทของพ่อผมมีเยอะก็เลยเอากลับมาที่บ้าน
Old 13 กุมภาพันธ์ 2008, 23:37
drogba drogba ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

drogba is on a distinguished road

วันนึงก็แล้วแต่คับวันไหนว่าก็เยอะหน่อย
Old 14 กุมภาพันธ์ 2008, 20:03
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

ผมคับเก็บตามถังขยะเอา เสียดายกระดาษอะคับ ต้นไม้เเต่ละต้น จำเป็นจิงๆจึงใช่กระดาษรีมนะคับ
Old 27 กุมภาพันธ์ 2008, 01:27
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

ผมก้ชอบใช้ด้านหลังของกระดาษA4 ที่พิมพ์เสียเหมือนกันครับ
แต่บางครั้งก็ใช้ MS Paint ก็จะสะดวกในการแนบรูป
ดีอีกแบบหนึ่งครับ
Old 13 มีนาคม 2008, 04:00
dream's railway dream's railway ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

dream's railway is on a distinguished road
Send a message via MSN to dream's railway

ที่บ้านผมมีกระดาษ A4 ที่พิมพ์เสียนี่เยอะมาก ก็เอามารวมๆ แล้วใช้คลิปหนีปไว้ (จิงๆมันมีโพยการบ้านที่เอาสมุดเพื่อนไปถ่ายเอกสารแล้วมันก็เยอะมาก รวมอยู่ด้วย)
ส่วนการใช้ ผมว่า ผมเป็นคนที่ใช้กระดาษทดทดเยอะมาก เพราะเป็นคนที่ทดเลขแล้วตัวเลขมันจะใหญ่ A4 แผนนึงทดได้แค่ 4-5 ข้อก้อเต็มแผ่นแล้วค้าบบ
ถ้าเป็นการสอบในห้อง ผมจะขออนุญาตครูเอากระดาษทดเข้าห้องสอบเป็นปึ้งๆ (ปึ้งที่หนีบกับคลิปหนีบกระดาษน่ะแหละคับ แต่จิงๆใช้แค่ 3-4 แผ่นหรอก)

ด้วยความสัตย์จริง
Old 29 มีนาคม 2008, 19:42
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

เราใช้กระดาษเอกสารเก่าๆของพ่อกับแม่
Old 25 เมษายน 2008, 21:42
นายสบาย's Avatar
นายสบาย นายสบาย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

นายสบาย is on a distinguished road

ไม่นึกว่าจะมีคนถามคำถามนี้ด้วย...

กระดาษทดเวลาเล่นบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ หากต้องใช้ ไม่เป็นใบเสร็จห้างสรรพสินค้า ซองจดหมายหรืออะไรก็ตามที่มีที่ว่างพอทด แต่หากต้องทดการพิสูจน์จริงๆจังๆ หรือการคำนวณโหดๆ ก็ใช้กระดาษ A4 พิมพ์เสียหรือไม่ใช้แล้วทด เพราะเห็นอะไรได้ชัดกว่า แต่โดยทั่วไปขอมีที่ว่างเป็นอันทดได้หมดครับ
โดยส่วนตัวชอบทดกับกระดาษจริงๆมากกว่าครับ เร็ว ง่าย ไม่ต้องเพ่งหน้าจอนาน เว้นแต่ว่าจะต้องรันอะไรบนคอมเท่านั้นแหละ
Old 30 เมษายน 2008, 16:09
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ prachya View Post
แรกๆก้อกระดาษทดจริงๆอ่ะครับ แต่ไปๆมาๆ ชักเปลือง -*- เทอมที่แล้วผมใช้กระดาษสมุดทดไป 3 เล่ม เด๋วนี้ถ้าอยู่บ้านก้อนี่เรยครับ โปรแกรม paint ใช้ ดินสอเขียนๆๆๆ คริคริ - -"
อ้อ ละก้ออีกอย่างครับ จดหมายเวียนจากโรงเรียน เป็นกระดาษทดอย่างดีเรยคับ แต่ถ้าคิดจริงๆจังๆ ก็กระดาษA4ทดแหละครับ ไม่ก้อ สมุดที่เรียนตอนเทอมก่อนๆที่เหลือๆ ไรงี้อ่ะคับ
ปล. จามีคนบ้าเหมือนผมไม๊หว่า
ความคิดที่ดีมากๆ
Old 05 พฤษภาคม 2008, 21:25
thebigbenz's Avatar
thebigbenz thebigbenz ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

thebigbenz is on a distinguished road

ส่วนใหญ่แล้วผมใช้จากสมุดเก่าๆที่ไม่ใช้แล้วอ่ะครับ
หรือไม่ก็กระดาษA4ไปเลย
Old 08 พฤษภาคม 2008, 13:49
>> Kurogo <<'s Avatar
>> Kurogo << >> Kurogo << ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

>> Kurogo << is on a distinguished road

ผมก้ออะไรก้อได้ที่มันโล่งเขียนไดเล่ะครับ

ขนาดบนโต๊ะผมยังทดเลย

ฮูล่ฮูล่

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สมาชิก Mathcenter.net ช่วยหน่อยค่ะ บาคุระ จัง ฟรีสไตล์ 17 28 พฤษภาคม 2009 22:29
เวลาว่างของชาว mathcenter ทำอะไรกันบ้างครับ nongtum ฟรีสไตล์ 29 15 พฤษภาคม 2009 15:17
ยึดครอง mathcenter.org !!! gon ฟรีสไตล์ 19 07 มิถุนายน 2008 12:36
ตัวตนของ Mathcenter Exceeder ฟรีสไตล์ 11 07 มิถุนายน 2008 12:15
ช่วยเเสดงวิธีทํา หน่อยครับ เป็นโจทย์ใน mathcenterด้วย <Paul> ทฤษฎีจำนวน 3 29 มีนาคม 2008 19:47