Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > งานหรือข่าวคราวคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 19 ตุลาคม 2009, 22:11
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Default นิตยสาร MY MATHS ในงานมหกรรมหนังสือแห่งชาติ

วันที่ 15 - 25 ตุลาคม พ.ศ. 2552 ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
อยู่ที่บูธสำนักพิมพ์เคล็ดไทย ลดราคา ขายเล่มละ 30 บาท หาซื้อฉบับที่ต้องการได้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 20 ตุลาคม 2009, 01:59
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

เสียดายจัง ไปไม่ได้ -_-'

ว่าแต่มีโอกาสที่โปรโมชันนี้จะออกมาสู่งานหนังสือในต่างจังหวัดบ้างไหมครับ (เช่น ในงาน CMU Book Fair ที่เชียงใหมช่วงปลายพ.ย.-ต้นธ.ค.)

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 21 ตุลาคม 2009, 01:14

gon is on a distinguished road

ถ้าอยู่ได้้ถึง 10 ปี อาจจะได้ไปต่างจังหวัดครับ แต่ถ้าพิจารณาจากตอนนี้แล้วยังไม่มีความเป็นไปได้เลย
Old 21 ตุลาคม 2009, 14:41
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
ถ้าอยู่ได้้ถึง 10 ปี อาจจะได้ไปต่างจังหวัดครับ แต่ถ้าพิจารณาจากตอนนี้แล้วยังไม่มีความเป็นไปได้เลย
ล้อเล่นหรือเปล่าพี่ ถ้าเป็นเช่นนั้นต้องทำอย่างไรดี เพิ่มราคาหนังสือ คนซื้อก็น้อยลง ปลดพนักงานบางส่วนออก ก็ไม่เหมาะสม ลดค่าใช้จ่ายดีที่สุด เปิดแอร์ให้น้อย ๆ ไม่เปิดคอมทิ้งไว้ น่าจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย

สู้ ๆ ๆ ๆ ขอให้อยู่รอดนะครับ

สิ่งที่ผมเสียใจที่สุดคือเข้า web นี้ช้าเกินไป ปล่อยให้เวลาล่วงเลย แต่คิดว่าไม่มีคำว่าสาย
และเสียใจอีกอย่างไม่รู้มัวทำบ้าอะไรอยู่ กว่าจะส่งบทความร่วมสนุกกับทาง MY MATHS ปล่อยเวลาล่วงเลยผ่าน

21 ตุลาคม 2009 21:42 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 5 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เอกสิทธิ์
เหตุผล: double post
Old 28 ตุลาคม 2009, 22:43
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
จริงหรอครับ MYMATH อยู่ได้ไม่ถึง 10 ปีทั้งๆที่สสวท ก็อุดหนุนอยู่หนิครับ

(อย่าอ้างว่า 2012 วันสิ้นโลกนะครับ เลยอยู่ไม่ถึง)

05 พฤศจิกายน 2009 21:10 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 29 ตุลาคม 2009, 20:20
jikgui's Avatar
jikgui jikgui ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

jikgui is on a distinguished road

โอ้ย เพิ่งจะมารู้ ตอนที่ไปนั่นก็หาแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ สนพ.ไหน

อยากทราบว่ามันออกทุกวันที่เท่าไรหนะครับ

ขอบคุณครับ
Old 31 ตุลาคม 2009, 11:50
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jikgui View Post
โอ้ย เพิ่งจะมารู้ ตอนที่ไปนั่นก็หาแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ สนพ.ไหน

อยากทราบว่ามันออกทุกวันที่เท่าไรหนะครับ

ขอบคุณครับ
สำนักพิมพ์วิภาษา ในเครืออมรินทร์
Old 05 พฤศจิกายน 2009, 18:00

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ View Post
ล้อเล่นหรือเปล่าพี่ ถ้าเป็นเช่นนั้นต้องทำอย่างไรดี เพิ่มราคาหนังสือ คนซื้อก็น้อยลง ปลดพนักงานบางส่วนออก ก็ไม่เหมาะสม ลดค่าใช้จ่ายดีที่สุด เปิดแอร์ให้น้อย ๆ ไม่เปิดคอมทิ้งไว้ น่าจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย

สู้ ๆ ๆ ๆ ขอให้อยู่รอดนะครับ

สิ่งที่ผมเสียใจที่สุดคือเข้า web นี้ช้าเกินไป ปล่อยให้เวลาล่วงเลย แต่คิดว่าไม่มีคำว่าสาย
และเสียใจอีกอย่างไม่รู้มัวทำบ้าอะไรอยู่ กว่าจะส่งบทความร่วมสนุกกับทาง MY MATHS ปล่อยเวลาล่วงเลยผ่าน
แม้ว่าคนเราไม่ควรยึดติดกับเงิน แต่เงินสามารถแก้ปัญหาได้หลายอย่างครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jikgui View Post

ขอบคุณครับ
ประมาณไม่เกินกลางเดือนครับ

ต่อไปเด็ก สสวท. จะไม่ได้รับหนังสือแล้วนะครับ

ชีวิตคือความไม่แน่นอน ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

05 พฤศจิกายน 2009 18:04 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 05 พฤศจิกายน 2009, 21:10
เทพยุทธ์

อ้างอิง:
ต่อไปเด็ก สสวท. จะไม่ได้รับหนังสือแล้วนะครับ
ทำไมหรือครับ
Old 12 พฤศจิกายน 2009, 02:57
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างอิง:
แม้ว่าคนเราไม่ควรยึดติดกับเงิน แต่เงินสามารถแก้ปัญหาได้หลายอย่างครับ
แน่นอนครับ ห้ามลดเงินเดือนพนักงานเด็ดขาด (ถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ) เพราะพวกที่ทำงานในนั้นเป็นคนที่ปราชญ์ชั้นสูงทั้งนั้น

12 พฤศจิกายน 2009 03:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 4 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เอกสิทธิ์
Old 27 พฤศจิกายน 2009, 00:38
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Default นิตยสาร MY MATHS ในงาน CMU Book Fair

แจ้งข่าว ขออนุญาตลอกข้อความคุณ gon มาแก้นิดหน่อยนะครับ

วันที่ 25 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม พ.ศ. 2552 ที่หอสมุดกลาง ม.เชียงใหม่
มี my math เล่มเก่าๆ อยู่ที่บูธสำนักพิมพ์เคล็ดไทย ลดราคา ขายเล่มละ 30 บาท หาซื้อฉบับที่ต้องการได้ครับ
(ช้าอดหมดนะครับ ผมไปวันนี้ซื้อไปหลายเล่ม แต่ก็ยังขาดไปอีกหลายเล่มล่ะครับ )

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 27 พฤศจิกายน 2009, 20:55

ผมก็เพิ่งรู้่จากคุณ nongtum นี่ล่ะครับว่าทางเคล็ดไทยเอาไปขายด้วย หรือว่าเป็นของชุดเดิมที่เคยไปฝากขายหรือ...

ถ้าต้องการเล่มที่ขาดสั่งเอาแน่นอนว่ากว่าครับ ถ้าจะสั่งลองโทรศัพท์ไปที่หมายเลข 029136592 เพื่อตรวจสอบก่อนก็ได้ครัับ ส่วนบัญชีธนาคารที่รับเงินนั้นเปลี่ยนแล้วนะครับ ดูจากเล่มล่าสุด
Old 13 เมษายน 2010, 17:54
Doraemon_kup's Avatar
Doraemon_kup Doraemon_kup ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Doraemon_kup is on a distinguished road

T^T เสียดายจัง
ตอนนั้นยังไม่รู้ สำนักพิมพ์ T_kup
Old 10 กันยายน 2012, 21:47
tlepcctrg's Avatar
tlepcctrg tlepcctrg ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

tlepcctrg is on a distinguished road

ปี 2013 จะมีป่ะคับ

ผมจะไม่ยอมให้เหตุการณ์ในวันวานเกิดขึ้นอีกเป็นอันขาด ผมขอสาบาน
Old 10 กันยายน 2012, 22:02

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tlepcctrg View Post
ปี 2013 จะมีป่ะคับ
จบแล้วครับ ไม่มีอีกแล้ว.
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
นิตยสาร My Maths sornchai ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 47 02 มกราคม 2010 18:12
สวัสดีครับ อ่านนิตยสาร MY MATHS กันบ้างหรือเปล่าครับ เอกสิทธิ์ ฟรีสไตล์ 8 16 สิงหาคม 2009 18:11
To เซียน maths ทั้งหลายทั้งปวง Inexperienced of maths ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 8 29 ธันวาคม 2008 19:41
*** MATHS มีกี่วิธีที่แตกต่างกันครับ *** LOSO ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย 5 20 สิงหาคม 2008 22:39
my maths use ฟรีสไตล์ 3 30 ตุลาคม 2006 17:19