Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 กรกฎาคม 2016, 22:49
oxygennnn oxygennnn ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

oxygennnn is on a distinguished road
Post เราอยากถามหน่อยว่า casio fx-991ES Plus ของเเท้เเละของปลอมดูยังไงจ้า เเนะนำหน่อยนะ

เราซื้อเครื่องคิดเลข casio fx-991ES Plus มาใช้ ราคาประมาณ 500 บาท เราไม่รู้ว่าต้องดูเเบบไหนว่าเป็นของเเท้หรือของปลอม ช่วยเเนะนำหน่อยนะ เรากลัวโดนหลอก
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 13 กรกฎาคม 2016, 20:01
Bankpun Bankpun ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Bankpun is on a distinguished road

รุ่นนี้หรอถ้าเป็นของปลอมนะ อักษรบนหน้าจอของตัวเลขจะเเสดงผลเเค่ 1-2 บรรทัด ซึ่งต่างจากของเเท้ที่เเสดงตัวเลขหน้าจอได้ถึง 1-4 บรรทัดเลยเเหละ
Old 13 กรกฎาคม 2016, 23:37
mymintttttt mymintttttt ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mymintttttt is on a distinguished road

ราคาของเเท้ประมาณ 1,100 บาทนะเราว่าเธอโดนหลอกให้ซื้อเเล้ว เราเเนะนำให้เธอเช็คพวกฟังก์ชั่นเเละโลโก้บนกล่องให้ดีหรือไม่ก็เช็คราคาก่อนซื้อนะ
Old 15 กรกฎาคม 2016, 23:31
Email Addresss Email Addresss ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Email Addresss is on a distinguished road

ผมเเนะนำให้ดูที่ฟังก์ชั่นการทำงานคับ ถ้าของเเท้ ฟังก์ชั่นจะครบเเละเครื่องหมายคณิตศาสตร์จะคมชัดมากคับ ถ้าเป็นของปลอมให้สังเกตที่เครื่องหมายคณิตศาสตร์มันจะไม่ค่อยคมชัดเท่าไรคับ

15 กรกฎาคม 2016 23:33 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Email Addresss
Old 17 กรกฎาคม 2016, 22:46
slowlife slowlife ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

slowlife is on a distinguished road

ตอนที่ผมเรียนอยู่ ผมก็ซื้อรุ่นนี้มาคับ เเต่เป็นของปลอม อันละ 199 บาทเอง ผมเคยเอาเข้าไปสอบผลที่ออกมาคือมันคำนวณผลลัพท์ที่ไม่ถูกต้องออกซึ่งตอนนั้นผมก็ไม่รู้ว่าถูกหรือไม่ถูกด้วย พอมาถามเพื่อนว่าสอบเป็นไง ปรากฎว่าคำตอบไม่เหมือนกัน เงิบเลยสิคับ คำนวนผิดเพี้ยนหมด ถ้าเป็นไปได้ผมเเนะนำให้ซื้อของเเท้ดีกว่าคับถึงราคาจะสูงหน่อยเเต่ผมว่าคุ้มมากนะคับ ถ้าคนใช้ในด้านคำนวณจริงๆ
Old 19 กรกฎาคม 2016, 21:36
CHOMP00 CHOMP00 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

CHOMP00 is on a distinguished road

ห้สังเกตที่กล่องเลยจ้า ถ้าของปลอมตัวอักษรคำว่า CASIO ตัว C ที่กล่องจะคล้ายตัว G คะ เราเคยซื้อมาเพราะความรีบในการใช้งานเพื่อใช้ในการคิดคำนวนสูตรคณิต วิทย์ ซึ่งจิงๆเเล้ว มันเหมือนของเเท้ ให้สังเกตที่ตัวอักษรตัว C ตัวหน้าค่ะ ถ้าคนไม่สังเกตอาจไม่รู้ เพราะมันเหมือนรุ่นเดียวกันมาก
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply