Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 มีนาคม 2008, 15:52
Tony Tony ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Tony is on a distinguished road
Icon21 มาแล้วๆ หนังสือ EXIMIUS:เซียนคณิต||พิชิตโจทย์

ขอแนะนำหนังสือ หนังสืิิอ EXIMIUS:เซียนคณิต||พิชิตโจทย์ !!!
จัดทำโดย นักเรียนในโครงการพัฒนาศักยภาพนักเรียนที่มีความสามารถพิเศษทางคณิตศาสตร์ โรงเรียนเ้ตรียมอุดมศึกษา
หรือ นักเรียนห้อง Gifted เตรียมอุดมศึกษา นั่นเอง

หนังสือเล่มนี้เป็นการรวมโจทย์ของนักเรียนในโครงการฯ เพื่อนำเงินที่ได้จากการขายหนังสือไปจัดการแข่งขัน TUGMOs ครั้งที่ 6

ภายในหนังสือเล่่มนี้ จะประกอบด้วยโจทย์คณิตศาสตร์เข้มข้น จำนวน 7 ชุด มีเฉลยละเอียดทุกข้อ เป็นโจทย์ที่สวยๆทั้งนั้น อยู่ในระดับปานกลาง ถึง ยากมาก ทุกข้อสามารถแก้ได้โดยใช้เพียงความรู้ม.ต้น เท่านั้น
และมีบทสัมภาษณ์นักเรียนที่สอบเข้าโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาได้เป็นลำดับที่ 1 และ 2 และคำแนะนำการเรียนคณิตศาสตร์ดีๆ จาก นักเรียนเหรียญเงินคณิตศาสตร์โอลิมปิกวิชาการ ที่อยู่ในโครงการฯด้วย

ตอนนี้วางขายที่ศูนย์หนังสือจุฬา ในราคาเล่มละ 149 บาท ลดเหลือ 127 บาท
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 มีนาคม 2008, 16:32
thebigbenz's Avatar
thebigbenz thebigbenz ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

thebigbenz is on a distinguished road

ต้องรีบไปซื้อมาแล้วววววววว
Old 10 มีนาคม 2008, 18:55
kanakon's Avatar
kanakon kanakon ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

kanakon is on a distinguished road

คงต้องซื้อ "อีก" เล่มแล้วละคับ

$$|I-U|\rightarrow \infty $$
Old 11 มีนาคม 2008, 09:44
จุ๊บแจง's Avatar
จุ๊บแจง จุ๊บแจง ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

จุ๊บแจง is on a distinguished road

ทีอื่นนอกจากที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯ มีขายที่ไหนอิกไหมคะ อยากได้มากค่ะ แนะนำทีค่ะ

11 มีนาคม 2008 09:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ จุ๊บแจง
Old 11 มีนาคม 2008, 16:11
นนท์'s Avatar
นนท์ นนท์ ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

นนท์ is on a distinguished road

มีสั่งซื้อทาง ไปสะนี ไหมคับ
Old 11 มีนาคม 2008, 20:53
t.B.'s Avatar
t.B. t.B. ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

t.B. is on a distinguished road

ถึง#4 มีขายที่ gifted เตรียมเล่มละร้อย แต่คงหาตัวยากหน่อย หรือจะไปซื้อได้ที่ตึกใหม่ของ อ.อุ๊ ตรงพญาไท เห็นเค้าบอกว่ามีเด็กเตรียมไปเดินขายอยู่เหมือนกันครับ

11 มีนาคม 2008 20:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ t.B.
Old 12 มีนาคม 2008, 11:27
Tony Tony ไม่อยู่ในระบบ

Tony is on a distinguished road

คือตอนนี้ทางโรงเรียนสั่งห้ามขาย (แต่เราก็ยังคงแอบขาย เพราะต้องการเงินไปจัดการแข่งขันดังกล่าว)
อาจจะเห็นพี่ๆ แถวๆประตูเตรียมฯ หรือตามโรงเรียนกวดวิชาต่างๆ แต่หาตัวยากหน่ิิอยเพราะหลังจากสั่งห้ามขาย เราต้องระมัดระวังตัวกันมากขึ้น
ปล. เราไม่ได้บังคับนักเรียนซื้อ เพื่อที่จะสอบเข้าเตรียมอุดมนะครับ แต่บังเอิญมาขายกันช่วงนี้พอดี และหนังสือยังเป็นของม.ต้นอีกด้วย

สำหรับเรื่องการสั่งซื้อทางไปรษณีย์นั้น ผมจะดูก่อนละกันนะครับ
Old 12 มีนาคม 2008, 12:18
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road

ทำไมถึงห้ามขายล่ะครับ ??
Old 12 มีนาคม 2008, 15:47
-|O[H]M|-'s Avatar
-|O[H]M|- -|O[H]M|- ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

-|O[H]M|- is on a distinguished road

น่าอ่านเหมือน Zenith เลย
Old 13 มีนาคม 2008, 10:54
V.Rattanapon V.Rattanapon ไม่อยู่ในระบบ

V.Rattanapon is on a distinguished road

หนังสือน่าสนใจมากครับ ถ้าที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯไม่มีขายแล้วจะมีบริการส่งไหมครับ

เออ...อยากจะถามอะไรเพิ่มหน่อยครับ
หนังสือที่ทำโดยโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษามีเล่มเก่าขายอีกไหมครับอย่างเช่น

http://www.vcharkarn.com/vcafe/61409/1
http://www.vcharkarn.com/vcafe/61413/1
Old 22 ตุลาคม 2008, 20:52
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

พวกพี่มีๆคขายไหมครับ ถ้ามี ผมรับซื้อกี่บาทก้อเอา ส่งemsมาได้เรยนะครับ

เอาเป็นถ่ายเอกสารมาก้อได้ รู้สึกหสหู่พอเจอคำว่าถ่ายเอกสาร^^

ช่วยๆหน่อยนะครับ ไคสน ส่งpmมาได้เรยคับผม

เอาZenith ด้วย คับ ถ้าไคมี ช่วยห่อยนะครับ ขอร้อง

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...

22 ตุลาคม 2008 20:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ LightLucifer
Old 23 ตุลาคม 2008, 20:36
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

อยากได้จังค่ะ สั่งซื้อทางไปรษณี ถ้ามีก็ดีนะคะ อยากซื้อออ !!
Old 24 ตุลาคม 2008, 12:58
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
พวกพี่มีๆคขายไหมครับ ถ้ามี ผมรับซื้อกี่บาทก้อเอา ส่งemsมาได้เรยนะครับ

เอาเป็นถ่ายเอกสารมาก้อได้ รู้สึกหสหู่พอเจอคำว่าถ่ายเอกสาร^^

ช่วยๆหน่อยนะครับ ไคสน ส่งpmมาได้เรยคับผม

เอาZenith ด้วย คับ ถ้าไคมี ช่วยห่อยนะครับ ขอร้อง
จากอ้างอิงด้านบนคับ
ใครมีผมก็ขอรับซื้อนะคับอยากได้มาก
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 24 ตุลาคม 2008, 15:40
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

ไม่ผิดกฎหมายหรอครับ

24 ตุลาคม 2008 18:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ [SIL]
Old 24 ตุลาคม 2008, 22:44
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

แล้วฉบับจริงมันหมดแล้วหรอคะ TT
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply