Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 25 กุมภาพันธ์ 2006, 10:49
Kaku Kaku ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Kaku is on a distinguished road
Talking พี่ๆครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ...

คือว่า ผมอยากสอบเข้าสายวิทย์-คณิต ร.ร. เตรียมอุดมอะครับ

แล้วคือ ผมไม่ค่อยเก่งคณิตอะครับ แล้วพี่ๆที่เคยสอบ ช่วยหน่อยนะครับ ว่าแนวข้อสอบสอบมันจะประมาณไหนอะครับ

จะได้เตรียมตัวให้ถูกอะครับ -*- ขอบคุณนะครับ
Old 27 กุมภาพันธ์ 2006, 21:44
wateria wateria ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

wateria is on a distinguished road
Talking

เลขเตรียมมีทุกแขนง ครับ แต่ ถ้าตัดช้อยเก่งก็ดีนะ เพราะเป็นข้อสอบช้อยครับ
ยังไงรีบหน่อยละกันครับ(ถ้าสอบมหิดลได้ เตรียมน่าจะมีไม่มีปัญหา)
ข้าขอสรรเสริญ mwit
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 28 กุมภาพันธ์ 2006, 15:29
ZiLnIcE's Avatar
ZiLnIcE ZiLnIcE ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

ZiLnIcE is on a distinguished road
ตอนที่พี่สอบอ่ะนะครับพี่แพ้คนสุดท้ายไปแค่0.02คะแนนอ่ะครับ คือพี่บอกได้ตรงๆเลยนะครับว่าคนที่ได้คะแนนเลขสูงเนี่ยมีโอกาสติดถึง70%ส่วนวิชาอื่นน้องก็ต้องประคองไว้ให้ได้โดยเฉพาะอังกฤษน้องต้องไ ม่หลุดนะ ตอนนี้มันเหลือเวลาน้อยแล้วแหล่ะ พี่ว่าน้องนั่งทำโจทย์อยู่บ้านอย่างเดียวก็ได้ ฟิตหนักๆ ส่วนโจทย์สัก20-30%จะเป็นของม.ปลาย(เดากันหมดแหล่ะครับ) ที่เหลือก็โจทย์ม.ต้น ระดับน้องๆสมาคมฯอ่ะครับ โจทย์จะเป็นแบบให้ช้อยมา4ช้อยแล้วประมาณว่าต้องให้คิดทุกข้อ ซึ่งมันจะเสียเวลามาก ต้องอาศัยความชำนาญแหล่ะครับ ส่วนภาษาไทยสังคมเนี่ยมันออกกว้างพอสมควรนะ เนื้อหาที่ออกก็พอๆกันแหล่ะคละๆกันไป แต่สำคัญคืออย่าลนนะครับตั้งสมาธิดีๆ เพราะถ้าลนนี่จะคิดไม่ออกเลยสักข้อข้อไหนยากก็ข้ามไปก่อนนะ รู้สึกว่าปีที่แล้วคะแนนมันจะต่ำสุดอยู่ที่ 240อ่านะ เวลาเค้าตัดคะแนนออกมาอ่ะ เป็นทศนิยม4ตำแหน่งอ่ะครับ พี่ก็จะแนะนำน้องเท่านี้แหล่ะ ส่วนได้ไม่ได้มันอีกเรื่องนึงไม่ต้องเสียใจถ้าไม่ได้ จุดมุ่งหมายของเราไม่ได้อยู่ที่ รร.เตรียมอุดมฯหรอกครับสุดท้ายนี้พี่ก็ขอให้น้องโชคดีในการสอบขอให้น้องเป็น TU.69ละกันนะครับ สวัสดี...