Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 06 มิถุนายน 2006, 19:17
Exceeder's Avatar
Exceeder Exceeder ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Exceeder is on a distinguished road
Post ตัวตนของ Mathcenter

เอ่อ ทำไมจึงไม่ผลักดันให้ Mathcenter มีตัวตนขึ้นมาล่ะครับ
เช่น ทำให้ Mathcenter เป็นชมรมคนรักคณิตศาสตร์แห่งประเทศไทยได้ไหม
หรือว่าแค่เป็นศูนย์รวมคนรักคณิตศาสตร์ก็ยังดีอ่ะครับ
จะทำให้มีแหล่งดีๆที่จะหาข้อมูลเกี่ยวกับคณิตได้อย่างจริงจัง
เห็นบอกกันว่าเว็บที่ดีๆแบบนี้หายากในประเทศไทยอ่ะครับจะได้ได้เป็นตัวอย่างแก่เว็บอื่นๆ

ขอคำชี้แจงด้วยครับ

(คณิตยิ่งคิดยิ่งสนุก)
Old 08 มิถุนายน 2006, 15:53
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Wink

ทำให้ Mathcenter เป็นชมรมคนรักคณิตศาสตร์แห่งประเทศไทยได้ไหม
พยายามทำอยู่ครับ... ทุกอย่างต้องใช้เวลาและความเหมาะสม

หรือว่าแค่เป็นศูนย์รวมคนรักคณิตศาสตร์ก็ยังดีอ่ะครับ
ตอนนี้ก็ทำอยู่แล้วครับ... แต่ว่าบางคนอาจจะไม่ชอบ ก็อาจจะไปอยู่ที่อื่น หรือ ดูเฉย ๆ หรือ สร้างขึ้นมาเองก็แล้วแต่บุคคลครับ เราคงไปบังคับความชอบกันไม่ได้

สำหรับโดยตัวผมเองแล้วทำจริงและเอาจริงแน่นอน แต่ของหลายๆอย่างมันขึ้นอยู่กับความพร้อมในทุกๆด้าน ไม่ใช่แค่ว่านึกจะทำก็ทำได้ทันที มันต้องมีหลายๆอย่าง ๆ เช่น คน , เงิน , เวลา , ความนิ่ง
Old 17 กุมภาพันธ์ 2008, 19:43
Fearlless[prince]'s Avatar
Fearlless[prince] Fearlless[prince] ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Fearlless[prince] is on a distinguished road

เอาใจช่วยครับ แต่เรื่องเงิน...ผมขัดสนช่วยไม่ไหวคร้าบบ
Old 17 กุมภาพันธ์ 2008, 23:13
Exceeder's Avatar
Exceeder Exceeder ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Exceeder is on a distinguished road

ดีครับงั้นก็ขอให้มีพี่มีเงินเยอะๆเร็วๆก็แล้วกันนะครับ
ผมจะเอาทั้งแรงกายแรงใจแรงสมองช่วยด้วยอีก3แรงเลยครับ
Old 18 กุมภาพันธ์ 2008, 20:51
Fearlless[prince]'s Avatar
Fearlless[prince] Fearlless[prince] ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Fearlless[prince] is on a distinguished road

โห...สาธุ ขอให้จริงเถิด อิอิ
ถ้าถูกหวยแล้วจะเอามาบริจาค
ซึ่งมีโอกาสที่จะถูกประมาณ 1 ใน 13 ล้านอ่ะครับคิดแล้วก็...มีโอกาสถูกร้อยละ 0.000000007........ เห้อ แล้วมันจะถูกไหมหนอ

(เอ๊ะ รู้สึกทะแม่งๆ เหมือนคิดผิดยังไงก็ม่ายรุ)
Old 18 กุมภาพันธ์ 2008, 22:07
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon16

ถ้าที่บ้านใครร่ำรวย ไม่รู้จะใช้จ่ายอย่างไรดี บริจาคให้่ผมได้นะครับ
Old 27 กุมภาพันธ์ 2008, 01:21
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

สาธุ ถ้าร่ำ ถ้ารวย ช่วยเลย 3 บาท (ล้อเล่น)

ถ้าผมจัดการด้านการเงินได้คล่องกว่านี้(อีกสัก 2 ปี) รับรองช่วยบริจาคให้แน่ๆ
Old 29 มีนาคม 2008, 16:27
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

เราก็อยากให้เป็น สาธุอีก2วันขอให้เป็นไปได้(ไม่มีทางอะ ก่อสร้างก็ปาเป็นเดือนล่ะ)a_a
Old 01 เมษายน 2008, 21:57
MR.Quest's Avatar
MR.Quest MR.Quest ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

MR.Quest is on a distinguished road

ตังผม ไม่!!! มี!!!
Old 08 เมษายน 2008, 17:36
Meji_Potter's Avatar
Meji_Potter Meji_Potter ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Meji_Potter is on a distinguished road

อยากช่วยจัง แต่หนูยังอยู่แค่ม.ต้นเอง
Old 29 เมษายน 2008, 21:28
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

จริงๆถ้าร่วมใกันบริจาคอาจจะเป็นจริงได้นะ
Old 07 มิถุนายน 2008, 12:15
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

อื้ม ก็ดีนะ ถ้ามีเว็บดีๆแบบนี้ คนทั่วไปยังไม่ค่อยรู้จักเลยค่ะ ถ้ามีตัวตนขึ้นมา คนทั่วไปคงจะรู้จักและเด็กไทยคงสนใจคณิตมากกว่านี้นะ^^

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สมาชิก Mathcenter.net ช่วยหน่อยค่ะ บาคุระ จัง ฟรีสไตล์ 17 28 พฤษภาคม 2009 22:29
เวลาว่างของชาว mathcenter ทำอะไรกันบ้างครับ nongtum ฟรีสไตล์ 29 15 พฤษภาคม 2009 15:17
แหล่งที่มาของกระดาษทด ของชาว Mathcenter gools ฟรีสไตล์ 30 04 กุมภาพันธ์ 2009 18:43
ยึดครอง mathcenter.org !!! gon ฟรีสไตล์ 19 07 มิถุนายน 2008 12:36
ช่วยเเสดงวิธีทํา หน่อยครับ เป็นโจทย์ใน mathcenterด้วย <Paul> ทฤษฎีจำนวน 3 29 มีนาคม 2008 19:47

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง