Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 30 มีนาคม 2001, 21:50
<Jack>

Post อยากรู้ส่าคณะ วิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ ของจุฬา เขาเรียนอะไร กันมั่ง

อยากรู้ว่าเขาเรียนอะไรกันมั่งนะครับ แล้วเรียนยากมั้ยครับ สมองระดับไหนถึงจะสามารถเรียนได้ครับ ใครรู้ช่วยตอบผมด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 30 มีนาคม 2001, 21:50
<mathcenter>

ที่เคยดูหลักสูตรของ ป.ตรีมานะครับ.
ก็มีทั้งพวก Apply math เข่น พวก cal
และก็พวก pure ๆ ทั้งหลาย
สมองระดับผมคิดว่าก็เรียนได้ทั้งนั้นล่ะครับ
ขอเพียงชอบจริง ๆ จรัง ทั้งนั้นก็พอ
Old 30 มีนาคม 2001, 21:51
<eaknaja>

เพิ่มเติมครับ คือมีหลักๆ ก็คง 3 สาขาครับ คือ เพียว ประยุกต์ และก็คอมฯ พวกประยุกต์นี่ก็มีอาจารย์หลายท่านที่จบตรีวิดวะมาต่อโทเอกเลขแล้วมาเป็นอาจารย์ก็เลยเชี่ยวชาญด้านประยุกต์ พวก hydrodynamics อะไรพวกนี้ก็มีครับ พวกเพียวนี่ก็ส่วนมากเป็นอาจารย์ที่สอนในค่ายเลขโอลิมปิกครับ ส่วนภาคคอม เพิ่งเปิดประมาณปี 35 มั้งครับ ก็คิดว่าถ้าขอบก็ลุยเลยน้อง เพราะมีหลายคนที่ไปเรียนวิดวะแล้วผิดหวัง รวมทั้งผมด้วยคนนึง ดูเพิ่มเติมที่กระทู้ 126 ครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply