Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ดูผลโพล: ที่เรียนพิเศษMathไหนดีที่สุด
Pratabong 5 10.64%
บ้านคำนวณ 7 14.89%
บ้านคณิตโบราณ 4 8.51%
คุมอง 3 6.38%
SUP K 3 6.38%
อ.อรรณพ 7 14.89%
อื่นๆๆ 18 38.30%
Voters: 47. ไม่อนุญาตให้โหวตหัวข้อนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 18 กุมภาพันธ์ 2010, 22:41
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ไม่เห็นมีในตัวเลือกเช่น k. gon , Dr.banker, k gnoopy .... อื่นๆอีกมากมาย หรือ หยินหยาง ก็ได้นะครับ ยังงี้เลยเลือกไม่ถูก
ผมว่า prof. banker เยี่ยมที่สุดครับ (สอนหลานจนติด สสวท ทั้ง ป.2 และ ป.4 ครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 20 กุมภาพันธ์ 2010, 10:31
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

หลานคุณ Banker โตมา มีแวว นะครับ
Old 20 กุมภาพันธ์ 2010, 11:23
Beta's Avatar
Beta Beta ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Beta is on a distinguished road

ผมเรียนที่คุมองครับ ทำซ่ำค่อนข้างหน้าเบื่อ ตอนนี้ผมใกล้จะจบละแต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ ก็เลยช้า เรียนมา 3ปีละ
ข้อดีของคุมองก็คือช่วยให้ิเด็กเรียนรู็ด้วยตัวเองครับ แต่ก็แฝงด้วยข้อร้าย คือเด็กบางคนอยากจะจบเร็วๆจึงหาวิธีโกงเช่น ลอกชุดเก่าที่ทำไปแล้ว ดูเฉลยแบบจำมา
ซึ่งการทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์เลย ผมว่าเอาเิงินค่าเรียนไปซื้อหนังสืออ่านดีกว่า แต่มันก็เปลี่ยนตัวผมเหมือนกันครับ จากไอ้โง่ที่สอบเลขตกทุกครั้ง
Old 20 กุมภาพันธ์ 2010, 11:35
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Beta View Post
ผมเรียนที่คุมองครับ ทำซ่ำค่อนข้างหน้าเบื่อ ตอนนี้ผมใกล้จะจบละแต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ ก็เลยช้า เรียนมา 3ปีละ
ข้อดีของคุมองก็คือช่วยให้ิเด็กเรียนรู็ด้วยตัวเองครับ แต่ก็แฝงด้วยข้อร้าย คือเด็กบางคนอยากจะจบเร็วๆจึงหาวิธีโกงเช่น ลอกชุดเก่าที่ทำไปแล้ว ดูเฉลยแบบจำมา
ซึ่งการทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์เลย ผมว่าเอาเิงินค่าเรียนไปซื้อหนังสืออ่านดีกว่า แต่มันก็เปลี่ยนตัวผมเหมือนกันครับ จากไอ้โง่ที่สอบเลขตกทุกครั้ง
คุมอง ผมว่า แพงไปครับ

การศึกษาคือการลงทุนก็จริงครับ แต่ การเรียนด้วยตนเอง มันก็ยากเหมือนกัน เช่น การทำโจทย์คณิตข้อนึง คิดเท่าไรก็คิดไม่ออก สุดท้าย บางคนก็ไปลอก เพื่อน มาส่งแบบนี้อะครับ
Old 20 กุมภาพันธ์ 2010, 16:40
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

เรียนที่ไหน พยายามให้ดีที่สุดก็พอ

เสียเงินไปแล้วไง ฮ่า ๆ ๆ
Old 02 มีนาคม 2010, 18:55
funnygirl's Avatar
funnygirl funnygirl ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

funnygirl is on a distinguished road

อ.อรรณพก็ดีนะคะ เรียนอยู่ๆ ส่วนใหญ่อ.ก็จะปูพื้นฐานให้แน่น แล้วค่อยเพิ่มความยากของโจทย์เรื่อยๆ เหมาะสำหรับคนที่มีพื้นฐานไม่ดี (ในความคิดเรานะ) อยากทราบว่า อื่นๆ มีที่ไหนบ้างหรอคะ
Old 03 มีนาคม 2010, 09:55
ptwong ptwong ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

ptwong is on a distinguished road

ผมว่าดีทุกที่ครับ แล้วแต่คุณจะรับได้มากน้อยแค่ไหน
จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คือต้องรู้ก่อนว่าตัวเองอยู่ระดับไหนก่อน
เคยให้ลูกไปเรียนที่ที่หนึ่งเมื่อปีที่แล้ว (ตามคำขอ ไม่มีการบังคับให้เรียนพิเศษ) กลับมาบ้านถึงขั้นหมดความมั่นใจไปเลย เขาตอบกันได้ทั้งห้อง
แต่ลูกเราอ่านโจทย์แล้วยังงงเลย แถมยังให้การบ้านมา ลูกผมทำไม่ได้เลย แล้วก็ไม่อยากไปเรียนที่นั่นอีก ก็เลยต้องสอนจนเขาทำการบ้านวันนั้นได้
ก็เลยยอมไปเรียนต่ออีกไม่เกินสองครั้งก็ขอเลิกเรียนที่นั่น น่าสงสารจัง T_T
Old 03 มีนาคม 2010, 10:11
weirdo's Avatar
weirdo weirdo ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

weirdo is on a distinguished road

อย่าเลือกที่เรียนเลย เลือกกำหนดความตั้งใจดีกว่า
Old 30 เมษายน 2010, 10:39
คนอยากเก่ง's Avatar
คนอยากเก่ง คนอยากเก่ง ไม่อยู่ในระบบ

คนอยากเก่ง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ weirdo View Post
อย่าเลือกที่เรียนเลย เลือกกำหนดความตั้งใจดีกว่า
จริงครับ
แต่ต้องพึ่งการเรียนด้วย
Old 03 พฤษภาคม 2010, 17:58
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

ที่เรียนพิเศษจะดีได้ก็ต่อเมื่อเรารับสิ่งที่ที่เรียนพิเศษให้มา
เเละทบทวนมันสม่ำเสมอประยุคต์ใช้มันได้
เเละทำโจทย์ด้วยความสุขครับ
ที่เรียนพิเศษทุกที่ล้วนดีต่างกันไปนะครับเเล้วเเต่ตัวคนครับ
ขอเเค่ตั้งใจเรียนมุ่งมั่นมีความสุขกับการเรียนเเค่นี้ก็ไปฉิวหาคนฉุดไม่อยู่เเล้วตรับ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 03 พฤษภาคม 2010, 18:10
Jew's Avatar
Jew Jew ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Jew is on a distinguished road

อยากจะบอกว่าบ้านคณิตโบราณแพงมาก 1 วัน 1300
บาท ครับ
อยากเรียนแต่ไม่มีตังค์ T_T

03 พฤษภาคม 2010 18:11 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Jew
Old 03 พฤษภาคม 2010, 19:51
nong_jae's Avatar
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

nong_jae is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Jew View Post
อยากจะบอกว่าบ้านคณิตโบราณแพงมาก 1 วัน 1300
บาท ครับ
อยากเรียนแต่ไม่มีตังค์ T_T
แพงจริงๆคะ

พระตะบองก็แพงนะ ไม่เคยเรียนหรอกแต่เพื่อนบอกมา
Old 12 ตุลาคม 2011, 20:40
teerakan teerakan ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

teerakan is on a distinguished road

อรรณพคะ ชอบมากกกกกกก
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ใครชอบเล่นA-MATHบ้างเข้ามาทำความรู้จักกันหน่อยจิ Ann_liga สาวก L ฟรีสไตล์ 14 03 กันยายน 2011 20:41
Math <Pich> ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 9 16 กุมภาพันธ์ 2008 11:10
โจทย์ในMy math เล่มล่าสุด Pramote ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 3 08 มิถุนายน 2006 17:34
ช่วยไขข้อ ข้องใจให้ผมที โจทย์หนังสือ My math Pramote ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 6 04 พฤษภาคม 2006 21:00
โจทย์G-Math แต่... บาคุระ จัง ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 20 05 ธันวาคม 2005 20:57