Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ดูผลโพล: กวดวิชาEngที่ดีที่สุด
Ac'cess 1 7.14%
Enconcept 6 42.86%
Kru-somsri 4 28.57%
อื่นๆ 3 21.43%
Voters: 14. ไม่อนุญาตให้โหวตหัวข้อนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 31 มีนาคม 2010, 21:55
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road
Default เรียนพิเศษภาษาอังกฤษ

ที่ไหนดีเหรอครับ แนะนำหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้อังกฤษผมเน่ามากๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 31 มีนาคม 2010, 22:02
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

น้องจะเรียนแบบใช้สอบเฉยๆหรอครับ

enconcept ก็น่าจะได้นะครับ

ถ้าเรียนแบบครบวงจร (ฟัง พูด อ่าน เขียน)

british council ไม่ก็ wall street institute ก็น่าจะได้เหมือนกันครับ

แต่พี่ไม่เคยเรียนสักที่ ไม่ขอการันตีนะครับ ^ ^

ป.ล.คนที่อ่านคงคิดว่า "แล้วจะมาบอกทำไมละเนี่ย สงสัยได้ค่าโฆษณา" - -

ป.ล.2 ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ แต่เคยได้ยินมาบ้าง
Old 31 มีนาคม 2010, 22:05
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE View Post
น้องจะเรียนแบบใช้สอบเฉยๆหรอครับ

enconcept ก็น่าจะได้นะครับ

ถ้าเรียนแบบครบวงจร (ฟัง พูด อ่าน เขียน)

british council ไม่ก็ wall street institute ก็น่าจะได้เหมือนกันครับ

แต่พี่ไม่เคยเรียนสักที่ ไม่ขอการันตีนะครับ ^ ^

ป.ล.คนที่อ่านคงคิดว่า "แล้วจะมาบอกทำไมละเนี่ย สงสัยได้ค่าโฆษณา" - -

ป.ล.2 ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ แต่เคยได้ยินมาบ้าง
เอาสอบเป็นสำคัญครับ อย่างอื่นไว้ทีหลัง
Old 29 เมษายน 2010, 21:08
samsenwit's Avatar
samsenwit samsenwit ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

samsenwit is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง View Post
ที่ไหนดีเหรอครับ แนะนำหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้อังกฤษผมเน่ามากๆ
kru somsriครับ
Old 30 เมษายน 2010, 11:31
nong_jae's Avatar
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

nong_jae is on a distinguished road

เพื่อนเราบอกว่าเรียนที่ enconcept เค้าสอนเร็วมาก ตามไม่ทัน เรียนไม่รู้เรื่อง
ส่วนตัวคิดว่า krusomsri ก็น่าจะดีนะคะ
ปล.เราไม่เคยเรียนเลยสักที่
Old 03 พฤษภาคม 2010, 18:03
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

หากว่าไม่ชอบวิชาอังกฤษละก็นะครับ
ควรจะหาครูสอนอาจจะวันบายวันหรือยังไงก็ได้เเล้วเเต่นะครับ
ให้เราสามารถพูดคุยสอบถามข้อสงสัยกับครูคนนั้นได้
เเล้วพอความไม่ชอบหายจึงค่อยไปเรียนกวดก็ได้นะครับ
เอ็นคอนเซ็ปหรือไม่ก็ครูสมศรีก็น่าจะโอเคนะครับผมว่า
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 03 พฤษภาคม 2010, 21:09
samsenwit's Avatar
samsenwit samsenwit ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

samsenwit is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo View Post
หากว่าไม่ชอบวิชาอังกฤษละก็นะครับ
ควรจะหาครูสอนอาจจะวันบายวันหรือยังไงก็ได้เเล้วเเต่นะครับ
ให้เราสามารถพูดคุยสอบถามข้อสงสัยกับครูคนนั้นได้
เเล้วพอความไม่ชอบหายจึงค่อยไปเรียนกวดก็ได้นะครับ
เอ็นคอนเซ็ปหรือไม่ก็ครูสมศรีก็น่าจะโอเคนะครับผมว่า
Enconcep สอนเร็วมาก kru somsriเป็นคนเฮฮาค่อยเป็นค่อยไปบางบทจะมีเพลงช่วยจำด้วย
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply