Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 กันยายน 2011, 19:34
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road
Default ถามหนังสือเล่มนี้รวมโจทย์ระดับเซียน คณิต ม.ต้น เล่ม 1 พร้อมเฉลยละเอียด

เล่มนี้ใครเคยเห็นข้างในแล้วบ้างครับ ดีไหม ไปถามศูนย์ที่ลำปาง ก็บอกว่าไม่ได้เอามาวาง ผมมากทม.มาถามที่ศูนย์งามวงศ์วาน บอกว่าไม่ได้เอามาวาง โทรถามศูนย์ใหญ่ที่ลาดพร้าวก็บอกว่ายังไม่เคยจัดส่งทางไปรษณีย์ แล้วขอถามพี่บุ๋มก่อน แอบถามเจ้าหน้าที่ของศูนย์ ไปก็บอกว่าไม่ค่อยมีคนสั่ง อ้าว...งั้นแสดงว่าโจทย์ยากมั้ง เจ้าหน้าที่ประจำศูนย์หัวเราะ.....มารอลุ้นว่า เขาจะช่วยจัดส่งยังไง ใครเห็นข้างในแล้วรบกวนบอกกันหน่อยว่า ดีไหมครับ

ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 กันยายน 2011, 11:02
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

ไม่เคยเห็นเล่มนี้เลยครับ เล่มใหม่รึเปล่า ?

ปล. หลังจากไปค้นข้อมูลก็ได้ความมาตามนี้ครับ

http://www.highspeedmaths.com/

ไปซื้อที่ สถาบันโดยตรงครับ แล้วก็จากที่อ่านน่าจะมีจำนวนจำกัดด้วย O_O

ปล2. ใครมีเล่มไหนมาเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าดีรึเปล่า ?

ปล3. อากิตติ ไปดูที่ศูนย์งามวงศ์วานมาแล้วหรอครับ ? ผมกะจะไปพอดีเลยถ้าไม่มีจะได้ไม่ต้องไป ได้เรื่องยังไงก็มาคุยกันอีกทีครับ

04 กันยายน 2011 11:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ -Math-Sci-
Old 04 กันยายน 2011, 23:40
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

ตอนแรกที่เห็นนึกว่าเคยเห็นที่จามจุรีสแควร์ แต่พออ่าน #2 ที่ลิงค์ให้ ก็คิดว่าคงจำผิด เพราะเค้าไม่จำหน่ายตามศูนย์หนังสือ แต่ก็ยังตะงิดตะงิดอยู่ในใจเหมือนกันว่าเคยเห็นหนังสือของ High Speed วางขายอยู่เหมือนกัน เลยคอมเมนต์ให้ไม่ถูก แต่ดูจากโฆษณาชวนเชื่อประกอบกับราคา ก็อาจจะทำให้ดูน่าสนใจ คุณหมอทำโจทย์ในนี้ยังไม่พออีกหรือครับ อีกอย่างถ้าอยากรู้ว่าดีหรือไม่สามารถดูได้ทางอ้อมแต่ไม่แน่เสมอไป ก็เข้าไปดูเทคนิคหรือ โจทย์ในเว็บซึ่งส่วนใหญ่ต้องเอาเจ๋งๆมาลง ได้ลองเข้าไปดูเว็บที่ว่า หัวข้อ สูตรลัดหรือยัง เพื่อประกอบการตัดสินใจ แต่ยังไงสู้ดูของจริงไม่ได้

ปล.ไม่ต้องถามผมนะครับ ถ้าเป็นผมจะซื้อมั้ย คำตอบ คือ ไม่ซื้อ เพราะ ผมถนัดของฟรีครับ หรือไม่ก็ชอบเฉลยเองมากกว่า
Old 05 กันยายน 2011, 06:02
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

ถ้าว่าง ๆ จะแวะไปดูให้นะ ..
Old 06 กันยายน 2011, 11:50

กิตติ is on a distinguished road

ดูท่าแล้วอาจจะไม่มีบริการจัดส่งทางไปรษณีย์ เพราะทางเจ้าหน้าที่ศูนย์ใหญ่ที่ลาดพร้าว ตอบแบบแบ่งรับแบ่งสู้.....รอถามพี่บุ๋มก่อน ก็ดูแปลกดีขอซื้อหนังสือแค่เล่มเดียว ต้องรอถามเจ้าของศูนย์ คงจะจำหน่ายให้แต่ลูกศิษย์
ที่ศูนย์งามวงศ์วาน....ไม่มีวางครับ ไม่ต้องไปให้เสียเวลา และตามศูนย์ต่างๆก็ไม่รับสั่งหนังสือด้วย เหลือแต่สั่งที่ศูนย์ใหญ่
ซือแป๋ครับผมอยากได้อยากเห็นวิธีแก้โจทย์เท่านั้น และอยากได้โจทย์แปลกๆเพิ่มเติมเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณมากครับคุณPoomVios45....ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อและน้ำใจครับ
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
Old 06 กันยายน 2011, 16:15
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
ดูท่าแล้วอาจจะไม่มีบริการจัดส่งทางไปรษณีย์ เพราะทางเจ้าหน้าที่ศูนย์ใหญ่ที่ลาดพร้าว ตอบแบบแบ่งรับแบ่งสู้.....รอถามพี่บุ๋มก่อน ก็ดูแปลกดีขอซื้อหนังสือแค่เล่มเดียว ต้องรอถามเจ้าของศูนย์ คงจะจำหน่ายให้แต่ลูกศิษย์
ที่ศูนย์งามวงศ์วาน....ไม่มีวางครับ ไม่ต้องไปให้เสียเวลา และตามศูนย์ต่างๆก็ไม่รับสั่งหนังสือด้วย เหลือแต่สั่งที่ศูนย์ใหญ่
ซือแป๋ครับผมอยากได้อยากเห็นวิธีแก้โจทย์เท่านั้น และอยากได้โจทย์แปลกๆเพิ่มเติมเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณมากครับคุณPoomVios45....ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อและน้ำใจครับ
คุณกิตติ วันนี้ผมซื้อมาให้ 1 เล่มแล้ว ขอชื่อที่อยู่และจะจัดส่งไปให้นะครับ....
Old 06 กันยายน 2011, 17:27

คนในบอร์ดนี้ ใจดีและน้ำใจงามทุกคนเลยครับ
เดี๋ยวผมส่งpmให้หลังไมค์ครับ
Old 07 กันยายน 2011, 10:44
บัณฑิตฟ้า

วันนี้ส่งให้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เป็น EMS. # EI370902138TH

ติดตามพัสดุได้ที่นี่ ...

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

แสดงค่าใช้จ่้ายทั้งหมด แจกแจงเป็นดังนี้ ..

ค่าหนัีงสือ 99 บาท
ค่าซอง 12 บาท
ค่าส่ง EMS 37 บาท
ค่าน้ำมัน ฟรี

เพราะฉะนั้น รวมเป็นเงิน = 99 + 12 + 37 + ฟรี = น้ำใจ ...

ตอบ น้ำใจ ครับ ...

แสดงวิธีทำเหมือนวิชาเลขเลย ... 55555

ในโลกแห่งความวุ่นวาย ... ในความคิดส่วนตัวว่า .. น้ำใจ เป็นสิ่งที่ขาดหายไปในโลกแห่งนี้..

ผมเป็นคนที่ไม่ฉลาด LaTeX ก็ใช้ไม่เป็น ..พยายามสอนลูกในวิชาเลข ... ผมก็ไม่เข้าใจหลาย ๆ เรื่อง ...
ก็อาศัยที่นี่ เป็นที่พึ่ง ที่พักพิง หรือว่าเป็นอาจารย์ของกระผม ก็ว่าได้ ..

ถ้าดูดี ๆ ผมจะถามคำถามค่อนข้างมาก ..
บางครั้งคิดเลขไม่ออก ก็ขอรบกวนที่นี่แหละ ที่ให้ความกระจ่าง..

ผมต้องขอขอบคุณ คุณ yellow banker gon คusักคณิm และอีกหลาย ๆคน ที่ไม่ได้กล่าวถึง..

ที่กล่าวมา ก็หมายความว่า ผมได้น้ำใจจากที่นี่ ... ผมก็ให้น้ำใจกับคนในที่นี่ได้ ..
ผมไม่ใช่คนรวย หรือมีเงินมากมาย ..
แต่ผมอยากเห็นการมีน้ำใจที่ดี ๆ ในโลกใบนี้ โดยเริ่มจากที่นี่...

Old 07 กันยายน 2011, 10:51

ขอบคุณมากครับคุณpoomvios45....พูดไม่ออกเลยครับ ตื้นตันครับ
ผมเชื่อเรื่องของ...Pay it forward....ก็จะกระจายความดีที่รับจากคุณPoomVios45ต่อให้คนอื่น
Old 07 กันยายน 2011, 18:13
PaoBunJin PaoBunJin ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

PaoBunJin is on a distinguished road
Send a message via MSN to PaoBunJin

คุณ PoomVios45 น่ารักมากเลยครับ ขอร่วมแสดงความชื่นชม
Old 07 กันยายน 2011, 18:59
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PaoBunJin View Post
คุณ PoomVios45 น่ารักมากเลยครับ ขอร่วมแสดงความชื่นชม
เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ
ถูกใจ ใช่เลย
Old 07 กันยายน 2011, 20:08
อัจฉริยะข้ามภพ's Avatar
อัจฉริยะข้ามภพ อัจฉริยะข้ามภพ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

อัจฉริยะข้ามภพ is on a distinguished road

ถ้าประเทศไทยมีแต่คนแบบคุณ PoomVios45 คงจะดีน่าดูนะคะ
Old 07 กันยายน 2011, 22:00
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

เห็นแล้วตื้นตันแทนครับ ทุกคนในนี้เหมือนพี่น้อง เหมือนญาติผู้ใหญ่ แม้ไม่ได้รู้จักกันแต่ก็รักและมีน้ำใจต่อกัน
ใน mc เป็นอีกสังคมที่น่าอยู่ และจะอยู่กันแบบนี้ตลอดไปครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM

07 กันยายน 2011 22:01 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ poper
Old 09 กันยายน 2011, 16:46
monster99 monster99 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

monster99 is on a distinguished road

เข้ามากด Like ครับ ^_^
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply