Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 15 มีนาคม 2010, 17:26
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road
Default Engineer

พี่ ๆ ที่จบวิศวะ ครับ คือ ผมตอนนี้ ตัดสินใจได้แล้วว่าไปทางไหน อยากจะไปทางด้านวิศวะไฟฟ้า ครับ ช่วยแนะแนว การเตรียมตัว วิชาที่ต้องเน้นเป็นพิเศษ อื่น ๆ ช่วยแนะแนวทีครับ
Old 15 มีนาคม 2010, 17:48
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

เก่งจังเลยครับที่ตัดสินใจแนวแน่แล้วว่าจะไปทางไหนตั้งแต่ตอนนี้ ผมรู้จักคนที่จบแล้วกับยังไม่จบ ยังสงสัยกันอยู่เลยว่าที่เรียนอยู่หรือเรียนจบมาแล้วตกลงตัดสินใจถูกหรือเปล่าว้า แต่รู้แล้วใช่มั้ยครับว่าวิศวะไฟฟ้านี่จบแล้วจะไปทำอะไรและลักษณะของงานที่ทำเป็นอย่างไร ยังไม่ต้องพูดถึงว่าเนื้อหาตอนเรียนมีความยากมากน้อยขนาดไหน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 15 มีนาคม 2010, 17:57
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

คือ ผมยังไม่มีความสามารถปฏิบัติเกี่ยวกับวิศวะไฟฟ้ามากเท่าไร แต่ผมชอบการคำนวณ ชอบอุปกรณ์ไฟฟ้า
Old 15 มีนาคม 2010, 18:39
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

สงสัยเมื่อวานดู the idol

มี ดร.ก้องภพ อยู่เย็น 'วิศวกรคนไทย' ที่อายุน้อยที่สุดในองค์การนาซ่า

คนนี้ก็จบวิศวะไฟฟ้าครับ
Old 15 มีนาคม 2010, 18:59
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ

LightLucifer is on a distinguished road

ผมก็อยากไปนาซ่านะ
แต่ขอเป็น Aero Engineer ดีกว่า ^^

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 15 มีนาคม 2010, 19:08

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
ผมก็อยากไปนาซ่านะ
แต่ขอเป็น Aero Engineer ดีกว่า ^^
หมายถึง Aerospace engineer รึเปล่าครับ
Old 15 มีนาคม 2010, 20:33
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
คือ ผมยังไม่มีความสามารถปฏิบัติเกี่ยวกับวิศวะไฟฟ้ามากเท่าไร แต่ผมชอบการคำนวณ ชอบอุปกรณ์ไฟฟ้า
ไม่มีอะไรครับแค่แซวเล่นๆ พร้อมข้อคิด ก็แค่นั้นเอง เพียงแค่อยากจะฝากว่าทำไมถึงตัดสินใจอย่างนั้นมีข้อมูลเพียงพอแล้วหรือ ผมมีตัวอย่างของจริงที่มีคนประเภทนี้อยู่ในสังคม คนวาดรูปเก่งก็บอกว่าอยากเรียนสถาปัตย์ คนเก่งสุขศึกษาบอกว่าอยากเรียนหมอ เล่นไพ่เก่งบอกว่าอยากเรียนคณิตศาสตร์ เล่นเกมส์คอมพิวเตอร์เก่งบอกว่าอยากเรียนวิศวคอม ชอบต่อตัวเลโก้ก็ต้องเรียนโยธา ชอบดูโคนันแล้วบอกว่าอยากเรียนนักสืบ ถามว่าแค่นี้เพียงพอกับการตัดสินใจหรือเปล่าครับ ไม่ต้องซีเรียสเพราะมันอยู่ในฟรีสไตล์
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply