Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 18 กันยายน 2016, 21:44
Dab Dab ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Dab is on a distinguished road

ถ้ามาเกรียนเฉยๆผมว่าอ่านละมันส์ดีฮาดี ชอบ สู้ๆครับ 555

แต่ถ้าคิดว่ามีปัญญาพิสูจน์จริงๆ อันนี้น่ากลัวครับ แนะนำให้ไปพบจิตแพทย์ หรือดมกาวให้น้อยลง คุณเหมือนมีอาการทางประสาทอ่อนๆ
1.ปากบอกมีปัญญาพิสูจน์ 2 ทฤษฎีในตำนาน มั่นใจว่าถูก 100% แต่พอโดนซักเรื่องพื้นๆบอกเรียนเลขมาน้อย แค่ 4 ตัว พื้นฐานไม่ดี =*=
2.เคยบอกว่าส่ง endorse ไปแล้วกำลังรอตอบ ไปมาๆอยู่ๆมาบอกไม่กล้าส่ง ถามคุณ picmy เรื่องขั้นตอนในการ endorse ซะงั้น ...........
3.คนถาม hint ก้อเปรยๆอะไรวกไปวนมา จะว่ากลัวคนขโมยผลงานก้อไม่ใช่ เพราะตอบคนอื่นเหมือนถามตัวเอง อ่านละมึนๆ โดนซักหนักๆไปๆมาๆ ไม่เอาละ ไปพิสูจน์รีมันนดีกว่า ไม่น่ายาก อยากได้เงินล้านจุง อิอิอิ ประสาท

หวังว่าจะเป็นกรณีแรกนะครัช

18 กันยายน 2016 21:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Dab
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 24 กันยายน 2016, 15:43
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

Old 24 กันยายน 2016, 16:11
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post

จะต่อว่าผม ผมไม่ว่า แต่ให้มันมีเหตุมีผลหน่อย
และตอนนี้ผมตีพิมพ์ออนไลน์ไปแล้ว และไม่ต้องถามต่อนะ ว่างั้นขอดูหน่อย อยากดูก็หาไปดูเอาเอง

ผมคงไม่ต่อความยาวแล้วล่ะนะ แต่นี้แหละ ขี้เกียจต่อล้อต่อเถียง วันๆไม่ทำไรไล่จิกกัดชาวบ้าน อุตส่าห์ปล่อยให้กระทู้ตก ยังขุดขึ้นมาด่า แถมยังโชว์โง่อีก

พอแค่นี้แหละนะ จบๆไปซะที
ใช่อันนี้หรือเปล่าๆ ? ? ? ? ?

http://vixra.org/author/a_a_frempong

ถ้าใช่นี่คุยกันยาวเลยนะ

อย่าเพิ่งรีบหายไปไหนสิครับ

ถ้าหากว่ามีผลงานแบบนี้จริงๆ

ก็น่านับถือนะครับ แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจดี ....
Old 24 กันยายน 2016, 18:18
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ใช่อันนี้หรือเปล่าๆ ? ? ? ? ?

http://vixra.org/author/a_a_frempong

ถ้าใช่นี่คุยกันยาวเลยนะ

อย่าเพิ่งรีบหายไปไหนสิครับ

ถ้าหากว่ามีผลงานแบบนี้จริงๆ

ก็น่านับถือนะครับ แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจดี ....
อันนี้ไม่ใช่ของผมหรอกครับ แต่เท่าที่ดูผมว่ามันผิดนะ อ่านแล้วแปลกๆ

ของผมความยาวก็ประมาณนี้

24 กันยายน 2016 18:19 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 24 กันยายน 2016, 19:23
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้าวทำไมตอนตีพิมพ์ไม่มาเล่าให้ฟังบ้างล่ะครับ

รออ่านอยู่นะเนี่ย
Old 25 กันยายน 2016, 04:05
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
อันนี้ไม่ใช่ของผมหรอกครับ แต่เท่าที่ดูผมว่ามันผิดนะ อ่านแล้วแปลกๆ

อาวเหรอครับ ผมดูเอาจากประโยคนี้น่ะครับ

"...Each proof version is very simple, and even high school students can learn it."

คล้ายๆกับที่คุณชอบพูดบ่อยๆเลยนะครับ ว่าม.ปลายก็อ่านเข้าใจ

จากที่คุณตอบคุณ Dab ไปคือคุณบอกว่าตีพิมพ์ไปแล้ว ผม search ไม่เจอนอกจากอันนี้

บอก key ให้หน่อยได้มั้ย จะเอาไป google อีกรอบครับ

เว็บไหน ? ชื่อบทความอะไร ? ชื่อ Author ของคุณ ? key ที่ใช้ search ?

หรือเอา link มาแปะๆไว้เลยก็ได้ เพราะผม search คร่าวๆแล้วไม่เจอครับ
Old 25 กันยายน 2016, 10:48
Thgx0312555's Avatar
Thgx0312555 Thgx0312555 ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Thgx0312555 is on a distinguished road

อ้างอิง:

ไปว่าของคนอื่นผิดโดยเหตุผลที่ว่ามันแปลกๆก็แย่พอๆกับที่คนอื่นเค้าบอกว่าของคุณผิดโดยที่ยังไม่ได้ดูแหละ
แต่ก็ไม่เป็นไรนะครับ อยากให้โพสต์ link ที่คุณอัพโหลดมาเลย
ถึงบอกว่าไม่โพสต์แล้วให้ไปหาเอง มันก็ไม่มีหลักฐานมายืนยันว่านั่นเป็นของคุณอยู่ดี

ถ้าไม่โพสมีแต่คุณจะโดนด่าเปล่าๆ ก็เหมือนที่คุณโดนปลุกกระทู้ขึ้นมาแล้วโดนด่าก็เพราะคุณบอกว่าคุณจะโพสต์แต่ไม่โพสต์ซะที
Old 26 กันยายน 2016, 04:46
บัณฑิตฟ้า

โธ่... ตอบช้าจริง อยากอ่านแล้วนะครับเนี่ย

ก็ไหนบอกคุณ Dab ไปแล้วไงว่าตีพิมพ์ออนไลน์ไปแล้ว

รีบๆเอามาให้อ่านซักทีสิครับ .....

เอาชื่อของคุณมาให้ผม search ก็ยังดี มั่นใจว่าถูกไม่ใช่รึ ? ?

หรือคุณมาเจอที่ผิดของคุณทีหลัง เลยไม่กล้าโพสต์แล้ว ? ? ?

ถ้าเป็นแบบนั้นก็ไม่เป็นไร ผมก็ยังอยากอ่านอยู่ดี ฝีมือคนไทยด้วยกันอะ

ผิดได้ไม่เป็นไรหรอกครับ รีบๆหน่อยก็ดีนะครับ ทุกๆคนกำลังรออ่านอยู่

กระทู้คนดูเป็นหมื่นแล้ว .... ผิดก็ไม่เป็นไร เพราะมันแสดงถึงความตั้งใจ OK มั้ย ?
Old 26 กันยายน 2016, 08:20
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ผิดก็ไม่เป็นไร เพราะมันแสดงถึงความตั้งใจ OK มั้ย ?
จริงครับ แฟนคลับรออ่าน
Old 26 กันยายน 2016, 08:54
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

โอเค ครับ เดี๋ยวผมโพสลงให้ดู

วิธีใหม่นี้สั้นมากๆนะครับ อันที่จริงถ้าเอาแบบเนื้อๆ ก็ 3-4 บรรทัดจบ ครับ สั้นที่สุดในโลกเลยมั้ง

ทฤษฏีข้อนี้ หัวใจอยู่ที่การพิสูจน์จำนวนอตรรกยะล้วนๆครับ

รอแปบนึง

26 กันยายน 2016 08:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 26 กันยายน 2016, 12:03
กระบี่ไว

อ้างอิง:
โธ่... ตอบช้าจริง อยากอ่านแล้วนะครับเนี่ย

ก็ไหนบอกคุณ Dab ไปแล้วไงว่าตีพิมพ์ออนไลน์ไปแล้ว

รีบๆเอามาให้อ่านซักทีสิครับ .....

เอาชื่อของคุณมาให้ผม search ก็ยังดี มั่นใจว่าถูกไม่ใช่รึ ? ?

หรือคุณมาเจอที่ผิดของคุณทีหลัง เลยไม่กล้าโพสต์แล้ว ? ? ?

ถ้าเป็นแบบนั้นก็ไม่เป็นไร ผมก็ยังอยากอ่านอยู่ดี ฝีมือคนไทยด้วยกันอะ

ผิดได้ไม่เป็นไรหรอกครับ รีบๆหน่อยก็ดีนะครับ ทุกๆคนกำลังรออ่านอยู่

กระทู้คนดูเป็นหมื่นแล้ว .... ผิดก็ไม่เป็นไร เพราะมันแสดงถึงความตั้งใจ OK มั้ย ?

คุณเดาถูกแล้วครับ ผมมาเจอผิดทีหลังจริงๆ วิธีที่ผมคิดมาแทบตาย วาดกราฟ แต่สุดท้ายไปต่อไม่ได้ เลยล้มเลิกวิธีนั้นไป

เลยมาคิดวิธีใหม่ สั้นกว่าเดิมมากๆ ผมใช้ชื่อ paper ว่า The shortest proof in the world of The Fermat's Last Theorem

ผมเพิ่งอัพไปใหม่เมื่อกี้ครับ ไม่เกิน 2 วัน เดี๋ยวเอามาลงให้ดูกันครับ
Old 28 กันยายน 2016, 09:00
กระบี่ไว

ได้เห็นแล้วครับ ทำแบบนี้ตั้งแต่แรกก็จบแล้วครับ ผิดถูกผมเฉย ๆ (ก็ค่อยแก้กันไป) อย่างน้อยก็มีความพยายามที่จะทำจริง ๆ ไม่ได้โม้อย่างเดียว
Old 28 กันยายน 2016, 11:24
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ otakung View Post
ได้เห็นแล้วครับ ทำแบบนี้ตั้งแต่แรกก็จบแล้วครับ ผิดถูกผมเฉย ๆ (ก็ค่อยแก้กันไป) อย่างน้อยก็มีความพยายามที่จะทำจริง ๆ ไม่ได้โม้อย่างเดียว
พอดีผมติดงานประจำ มันยุ่งมาก เลยเจียดเวลามาทำตรงนี้ได้ไม่เต็มที่

แต่ช่วงนี้บริษัทผมหยุดยาวหลายวัน เลยมีเวลาว่างมาอัพให้ดูกันครับ

ถ้าให้จะให้ดี ช่วยติชมบทพิสูจน์ผมด้วยก็ดีนะครับ เพื่อการปรับปรุงที่ดียิ่งขึ้น
Old 28 กันยายน 2016, 20:23
กระบี่ไว

อ้างอิง:
พอดีผมติดงานประจำ มันยุ่งมาก เลยเจียดเวลามาทำตรงนี้ได้ไม่เต็มที่

แต่ช่วงนี้บริษัทผมหยุดยาวหลายวัน เลยมีเวลาว่างมาอัพให้ดูกันครับ

ถ้าให้จะให้ดี ช่วยติชมบทพิสูจน์ผมด้วยก็ดีนะครับ เพื่อการปรับปรุงที่ดียิ่งขึ้น
จะลองทำความเข้าใจดูครับ แต่ผมไม่ได้เก่งอะไร อาจจะติไม่ได้มาก ชมอย่างเดียว
Old 28 กันยายน 2016, 21:48
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ otakung View Post
จะลองทำความเข้าใจดูครับ แต่ผมไม่ได้เก่งอะไร อาจจะติไม่ได้มาก ชมอย่างเดียว
ลองทำความเข้าใจดูครับ ไม่ยากจนเกินไป

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง