Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 29 พฤษภาคม 2016, 11:02
sunanta sunanta ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

sunanta is on a distinguished road
Default มีใครพอทราบกติกา สพฐ รอบคัดตัวแทนประเทศไทย บ้างไหมครับ

รบกวนผู้รู้นิดนึงครับ

จาก นร เหรียญทองรอบประเทศ ที่มาเข้าค่ายร้อยกว่าคน ทราบมาว่าต้องทำข้อสอบ สองชุด เป็นภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษอย่างละชุด และ สพฐ ก็จะประกาศรายชื่อ นร ที่ได้ไป PMWC, IMSO, EMIC และสนามอื่นๆ

ไม่ทราบว่า สพฐ เขาเรียงตามลำดับคะแนนไหมครับ ว่า นรที่ได้คะแนนสูงสุด จะได้ไปสนาม A รองลงมาได้ไปสนาม B อะไรทำนองนี้ ถ้าใช่ เขาเรียงลำดับความสำคัญของแต่ละสนามอย่างไรครับ

หรือดูตามความเหมาะสมครับ เช่นทำข้อสอบภาษาอังกฤษได้เยอะๆ ได้ไปสนามที่ไม่มีข้อสอบแปลเป็นภาษาไทยเป็นต้น

ถ้าไม่เหมาะสมลบได้นะครับ ที่ถามเพราะว่าอยากรู้จริงๆ และเข้าใจว่ามีแต่ ผปค นร ที่เคยไปเข้าค่าย หรือบรรดาผู้ทที่อยู่ในวงการคณิต นานาชาิต เท่านั้น ที่น่าจะมีข้อมูลเหล่านี้

ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง