Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 02 มีนาคม 2010, 20:02
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road
Default ประกาศผลสอบGifted สวนกุหลาบฯ

www.sk.ac.th
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 02 มีนาคม 2010, 20:14
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง View Post
ยินดีด้วยน่ะครับ พรุ่งนี้มีนัดกันอีกแล้ว (แถวสะพานพุทธ)

คุณเทพแห่งคณิตตัวจริง ผมขอโทษด้วยครับ ผมมาดูที่เวปของสวนใหม่ดูแล้ว เขาเปลี่ยนวันรายงานตัว เป็นวันศุกร์ที่ 5 มีนาคม ครับ ไม่ใช่วันที่ 3 มีนาคม แล้วครับ ตรวจสอบความถูกต้องอีกทีน่ะครับ

03 มีนาคม 2010 07:56 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 02 มีนาคม 2010, 20:16
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat View Post
ยินดีด้วยน่ะครับ พรุ่งนี้มีนัดกันอีกแล้ว (แถวสะพานพุทธ)
ยินดีด้วยเช่นกันครับ

ปล.คุณ Tanat สอบสาธิตปทุมวันรึป่าว
Old 02 มีนาคม 2010, 20:21
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง View Post

ปล.คุณ Tanat สอบสาธิตปทุมวันรึป่าว
ใจก็อยากไปลองดูน่ะครับ แต่ตอนนี้ขอรอผล ปสม อีกที่ก่อนน่ะ (โล่งใจแล้วล่ะครับ)
Old 02 มีนาคม 2010, 20:36
kabinary's Avatar
kabinary kabinary ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

kabinary is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to kabinary

ดีใจด้วยครับ ปีหน้าจะตามไปให้ได้
มาถ่ายทอดวิทยายุทธ์ให้ผมด้วยนะ
จะรออยู่แถวๆห้องประถมนี้นะครับ

ข้อสอบวิชาภาษาไทยปีนี้ออกยังไงบ้างครับ
มีเขียนเรียงความจริงหรือเปล่า

02 มีนาคม 2010 22:51 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
Old 02 มีนาคม 2010, 21:27
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kabinary View Post
ข้อสอบวิชาภาษาไทยปีนี้ออกยังไงบ้างครับ
มีเขียนเรียงความจริงหรือเปล่า
ไม่มีครับ

ปล.ตกลงgifted ส.ก. รายงานตัว 3มี.ค. หรือ 5มี.ค.กันแน่
Old 02 มีนาคม 2010, 21:27
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:

คุณเทพแห่งคณิตตัวจริง ผมมาดูที่เวปสวนฯ ใหม่แล้วน่ะครับ วันรายงานตัวเค้าเปลี่ยนเป็นวันศุกร์ที่ 5 มีนาคม แล้วครับ (เดี๋ยวจะไปเก้อครับ) ทางที่ดีเช็คดูที่เวปสวนฯ ใหม่น่ะครับ

03 มีนาคม 2010 07:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 02 มีนาคม 2010, 22:26
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat View Post

คุณคนรักคณิต ผมขอโทษด้วยครับ ผมมาดูที่เวปของสวนใหม่ดูแล้ว เขาเปลี่ยนวันรายงานตัว เป็นวันศุกร์ที่ 5 มีนาคม ครับ ไม่ใช่วันที่ 3 มีนาคม แล้วครับ
อ้อที่นัดกันที่แถวสะพานพุทธ ที่แท้ก็ สวนใหม่นั่นเอง

ยินดีด้วยครับ
Old 03 มีนาคม 2010, 08:44
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

ยินดีกับว่าที่เด็กสวนทุกท่านครับ

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 03 มีนาคม 2010, 09:22
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
คุณเทพแห่งคณิตตัวจริง ผมมาดูที่เวปสวนฯ ใหม่แล้วน่ะครับ วันรายงานตัวเค้าเปลี่ยนเป็นวันศุกร์ที่ 5 มีนาคม แล้วครับ (เดี๋ยวจะไปเก้อครับ) ทางที่ดีเช็คดูที่เวปสวนฯ ใหม่น่ะครับ
พ่อผมลองไป ที่ สวนฯ แล้ว เขาบอกว่ารายงานตัววันนี้(3มี.ค.) แต่วันที่5 มี.ค. เป็นวันสุดท้ายอ่ะครับ
ตกลงยังไงกันแน่
Old 03 มีนาคม 2010, 09:34
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
พ่อผมลองไป ที่ สวนฯ แล้ว เขาบอกว่ารายงานตัววันนี้(3มี.ค.) แต่วันที่5 มี.ค. เป็นวันสุดท้ายอ่ะครับ
ตกลงยังไงกันแน่
เพื่อนของพ่อก็พาลูกไปดูคะแนนเหมือนกัน ตอนแรกเค้าบอกเฉพาะวันที่ 5 มีนาคม ครับ แต่พอผู้ปกครองจำนวนมากไปสอบถาม และแย้งว่าในเวปไซด์สวนฯ ระบุคำว่า "ภายในวันที่ 5 มีนาคม" (ไม่ใช้คำว่า "ในวันที่ 5 มีนาคม") ทำให้ผู้ปกครองพาเด็กๆ ไปรายงานตัวกันจำนวนมาก เพราะเกรงว่าจะพลาด โรงเรียนจึงเปิดรับให้รายงานตัวตั้งแต่วันที่ 3-5 มีนาคม ครับ

ปล.) ได้ลำดับที่เท่าไร และคะแนนแต่ละวิชาเป็นไงบ้าง (ผมได้ลำดับที่ 28 ครับ)

03 มีนาคม 2010 09:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 03 มีนาคม 2010, 09:36
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
เพื่อนของพ่อก็พาลูกไปดูคะแนนเหมือนกัน ตอนแรกเค้าบอกเฉพาะวันที่ 5 มีนาคม ครับ แต่พอผู้ปกครองจำนวนมากไปสอบถาม และแย้งว่าในเวปไซด์สวนฯ ระบุคำว่า "ภายในวันที่ 5 มีนาคม" (ไม่ใช้คำว่า "ในวันที่ 5 มีนาคม") ทำให้ผู้ปกครองพาเด็กๆ ไปรายงานตัวกันจำนวนมาก เพราะเกรงว่าจะพลาด โรงเรียนจึงเปิดรับให้รายงานตัวตั้งแต่วันที่ 3-5 มีนาคม ครับ

ปล.) ได้ลำดับที่เท่าไร และคะแนนแต่ละวิชาเป็นไงบ้าง (ผมได้ลำดับที่ 28 ครับ)
คะแนน และลำดับที่ดูที่ไหนอ่ะครับ (รู้แต่ว่าผมติด)
Old 03 มีนาคม 2010, 09:38
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ยินดีกับว่าที่เด็กสวนทุกท่านครับ
ขอบคุณ คุณลุง Banker คุณคนรักคณิต พีหยินหยาง คุณFurry คุณee72 คุณกิตติ คุณเทพแห่งคณิตฯ คุณnew hope น้องkabinary คุณnongtum (และทุกคนที่ไม่สามารถระบุชื่อได้ทั้งหมดในห้องนี้) มากครับ ที่ให้ข้อมูลและข้อคิดดีๆ เสมอมา และเป็นส่วนช่วยในความสำเร็จของผมครับ

05 มีนาคม 2010 11:24 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 03 มีนาคม 2010, 09:44
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ขอบคุณ คุณลุง Banker มากครับ ที่ให้ข้อคิดดีๆ เสมอมา และเป็นส่วนช่วยในความสำเร็จของผมครับ
ยินดีด้วยอีกครั้ง

อยากบอกว่า สวนฯก็ดีแล้ว ชุมนุมคณิตฯที่นั่นแข็งมาก มีพี่เก่งๆแยะ บรรยากาศก็ดีครับ

เรียนทีเดียวถึง ม. ปลายได้เลย ไม่ต้องดิ้นรนตอน ม. 3 อีกครั้ง

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 03 มีนาคม 2010, 09:44
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
คะแนน และลำดับที่ดูที่ไหนอ่ะครับ (รู้แต่ว่าผมติด)
เพื่อนพ่อโทรบอกว่าเค้าติดบอร์ดรายชื่อผู้เข้าสอบทุกคน และบอกคะแนนสอบในแต่ละวิชาของทุกคนด้วยครับ คุณพ่อของคุณยังอยู่ที่สวนฯ หรือเปล่าครับ? ลองไปดูคะแนนที่บอร์ดครับ

ปล) ช่วงบ่ายผมจะไปที่สวนฯ เก็บบรรยากาศวันประกาศผล

03 มีนาคม 2010 09:45 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ข้อสอบ Gifted บดินทร์ 1 นักสืบอัจฉริยะ ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย 14 22 ตุลาคม 2016 12:29
ข้อสอบPreบดินทร'53(Gifted) เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย 17 13 กุมภาพันธ์ 2011 10:27
มีใครไปสอบ Gifted บ้าง nong_jae ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย 5 02 มีนาคม 2010 20:42
ใครสอบgiftedบ้างครับ บัวขาว ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย 2 07 กุมภาพันธ์ 2010 20:53
มาลองทำ ข้อสอบคัดเลือกนักเรียน Gifted modulo ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 6 26 กุมภาพันธ์ 2006 23:43

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง