Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 11 กรกฎาคม 2011, 21:09
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ cadetnakhonnayok.com View Post
น่าจะไปปักหมุดที่ข้อความวันนี้นะครับ
ข้อความวันนี้ ปักไม่ได้ครับ แต่ถ้ามีคนตอบทุกวัน ก็จะปรากฎในข้อความนี้ทุกวันครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lek2554 View Post
วันนี้ผมโอนเงินเข้าบัญชีคุณกรแล้วครับ

ธ.ไทยพาณิชย์ 14:58:27 11/07/54 จำนวนเงิน $\int_{-66}^{66}(2)dx .00 $ บาท

ส่งที่อยู่ไปทาง คุณmail แล้วครับ
ตัวเงินที่โอนเข้ามาของคุณเล็ก ผมตรวจสอบแล้วถูกต้องครับ แต่ ณ เวลานี้ผมยังไม่เห็นอีเมล์ที่ส่งมาหาผมเลยครับ รบกวนคุณเล็กช่วยส่งที่อยู่มาหาผม โดย pm มาก็ได้ครับ หรือจะลองส่งอีเมล์มาใหม่

วันนี้ยังมีอีกหนึ่งท่านครับ ที่โอนมาแล้วผมยังไม่ทราบว่าใคร บางทีอาจจะแฟกซ์ที่อยู่ไปที่เบอร์ 02
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 11 กรกฎาคม 2011, 23:24
cadetnakhonnayok.com cadetnakhonnayok.com ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

cadetnakhonnayok.com is on a distinguished road

วันนี้ยังมีอีกหนึ่งท่านครับ ที่โอนมาแล้วผมยังไม่ทราบว่าใคร

ผมเองครับที่โอนไป ส่งmailใบโอนไปให้แล้วครับ

ลองดูในMAILขยะดูครับ

12 กรกฎาคม 2011 11:38 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
เหตุผล: merge
Old 12 กรกฎาคม 2011, 06:09
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

ขอโทษที ขอถามนิดนึงค่ะ ..

หนังสือเสร็จเรียบร้อยแล้วใช่ไหมค่ะ .. แล้วถ้าโอนเงินไป 2 - 3 วันนี้จะได้ประมาณวันไหนค่ะ ..
Old 12 กรกฎาคม 2011, 10:41
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road

ผมส่งpmไปให้แล้วครับ เพิ่งโอนให้เช้านี้
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
Old 12 กรกฎาคม 2011, 11:58

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ cadetnakhonnayok.com View Post
วันนี้ยังมีอีกหนึ่งท่านครับ ที่โอนมาแล้วผมยังไม่ทราบว่าใคร

ผมเองครับที่โอนไป ส่งmailใบโอนไปให้แล้วครับ

ลองดูในMAILขยะดูครับ
ของคุณทวีผมไม่ได้ทักท้วง นั่นคือแปลว่าผมได้รับเรียบร้อยไม่มีปัญหาครับ และผมก็ตอบกลับในอีเมล์ที่ส่งมาเมื่อวานแล้วครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PoomVios45 View Post
ขอโทษที ขอถามนิดนึงค่ะ ..

หนังสือเสร็จเรียบร้อยแล้วใช่ไหมค่ะ .. แล้วถ้าโอนเงินไป 2 - 3 วันนี้จะได้ประมาณวันไหนค่ะ ..
ตัวเนื้อในนั้นพิมพ์เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เหลือแต่ตอนเข้าเล่ม ซึ่งการเ้ข้าเล่มแบบเย็บกี่มันจะช้าครับ เพราะจะต้องเย็บเป็นแผง ๆ เช่นเย็บทีละ 40 หน้า แล้วค่อยเอามาประกบกัน จากนั้นค่อยไสกาวอีกที ซึ่งทางร้านก็คงจะทำทีเดียวให้เสร็จทั้งหมด แล้วค่อยไสกาวทีเดียว ระยะเวลาที่ชัดเจนผมยังไม่รู้ครับ แต่ที่สอบถามคร่าว ๆ ก็ประมาณ 1-2 อาทิตย์ ดังนั้นสำหรับท่านที่โอนเงินมาแล้ว ผมก็จะส่งให้ทันทีเมื่อขนหนังสือจากร้านเข้าเล่มมาครับ นั่นก็คืออย่างช้าที่สุดไม่เกินสิ้นเดือนนี้แน่นอนครับ.
Old 13 กรกฎาคม 2011, 11:50
cadetnakhonnayok.com cadetnakhonnayok.com ไม่อยู่ในระบบ

cadetnakhonnayok.com is on a distinguished road

ช่วยสรุปชื่อคนที่โอนเงินแล้ว
อยากรู้ว่ามีชื่อผมหรือเปล่า
และโอนคนแรกหรือเปล่า
เป็นกำลังใจให้ครับ
Old 13 กรกฎาคม 2011, 20:56
gnopy's Avatar
gnopy gnopy ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gnopy is on a distinguished road

โอ้วออกมาแล้ว ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมากๆเลยครับ ครบห้าปีพอดี หน้าปกสวยดีครับ เดี๋ยวต้องแวะไปอ่านและซื้อให้ได้ครับ
Old 14 กรกฎาคม 2011, 07:51

อ้างอิง:
คนแรกมาจากประจวบ ฯ ครับ คุณทวีเป็นคนที่ห้า เท่าที่ผมดูคร่าว ๆ ตอนนี้ผ่านมา 5-6 วันนับตั้งแต่ประกาศใน MCT มีผู้สั่งซื้อจากทุกภาคครบแล้วครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnopy View Post
โอ้วออกมาแล้ว ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมากๆเลยครับ ครบห้าปีพอดี หน้าปกสวยดีครับ เดี๋ยวต้องแวะไปอ่านและซื้อให้ได้ครับ
ขณะนี้ยังไม่มีวางจำหน่ายตามร้านหนังสือครับ.

14 กรกฎาคม 2011 07:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 19 กรกฎาคม 2011, 09:55
bell18's Avatar
bell18 bell18 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

bell18 is on a distinguished road

อ้างอิง:
หนึ่งในนั้นมีผมอยู่ด้วยแน่ๆ กำลังเฝ้ารอวันที่จะได้หนังสือเล่มนี้อยู่ ^^
Old 19 กรกฎาคม 2011, 11:44

พรุ่งนี้ที่ร้านเข้าเล่ม นัดให้ไปรับแล้วครับ

ดังนั้นจะเริ่มทยอยส่งไปให้สำหรับท่านที่สั่งมาแล้ว ก็วันพฤหัสที่ 21 ก.ค. นี้ครับ.
Old 19 กรกฎาคม 2011, 16:35
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

ถ้าขอสั่ง 3 เล่ม จะส่ง EMS. .ให้ได้หรือเปล่าค่ะ ....
Old 19 กรกฎาคม 2011, 18:02

คุณ PoomVios45 ต้องการวันไหนครับ แล้วตอนนี้อยู่กรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ.
Old 19 กรกฎาคม 2011, 23:01
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
คุณ PoomVios45 ต้องการวันไหนครับ แล้วตอนนี้อยู่กรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ.
อยู่ กทม. จ้า...

การส่ง 3 เล่ม กลัวว่า ซองจะขาดหรือเปล่า เป็นห่วงเหมือนกัน ..
เพราะเคยสั่งหนังสือเพชรยอดมงกุฏ หลายเล่ม ซองแทบจะขาดเลยหละ ..
หนังสือยับเลย ... T T

19 กรกฎาคม 2011 23:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ PoomVios45
เหตุผล: พิมพ์เพิ่มเติม
Old 20 กรกฎาคม 2011, 18:33
Αρχιμήδης's Avatar
Αρχιμήδης Αρχιμήδης ไม่อยู่ในระบบ

Αρχιμήδης is on a distinguished road

โอนเงินให้แล้วครับ ธนาคารกรุงเทพ จำนวน 264.00 บาท วันที่ 20 /07/ 2554 รบกวนพี่กอนช่วยส่งหนังสือมาที่
นายศรัณย์ ปัญจะเรือง
มหาวิทยาลัยมหิดล บ้านชัยพฤกษ์ ห้อง 6201
เลขที่ 999 หมู่ 5 ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170

ขอบคุณมากครับ
Old 21 กรกฎาคม 2011, 07:04

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PoomVios45 View Post
อยู่ กทม. จ้า...

การส่ง 3 เล่ม กลัวว่า ซองจะขาดหรือเปล่า เป็นห่วงเหมือนกัน ..
เพราะเคยสั่งหนังสือเพชรยอดมงกุฏ หลายเล่ม ซองแทบจะขาดเลยหละ ..
หนังสือยับเลย ... T T
ขอบคุณ คุณ PoomVios45 สำหรับข้อมูลเรื่องซองนะครับ ผมสอบถามดูแล้วเกี่ยวกับเรื่องซอง อย่างหนังสือที่เคยส่งเป็นพวก pocket book ก็ถือว่าหนาในระดับหนึ่ง เวลาส่งหรือตีกลับมา นาน ๆ จะเจอที่ขาดอยู่เหมือนกันครับ เพื่อแก้ปัญหานี้ก็คงจะส่งแยกเล่มละซองครับหรือไม่ก็ใส่กล่องไปเลย

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Αρχιμήδης View Post
โอนเงินให้แล้วครับ ธนาคารกรุงเทพ จำนวน 264.00 บาท วันที่ 20 /07/ 2554 รบกวนพี่กอนช่วยส่งหนังสือมาที่
นายศรัณย์ ปัญจะเรือง
มหาวิทยาลัยมหิดล บ้านชัยพฤกษ์ ห้อง 6201
เลขที่ 999 หมู่ 5 ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170

ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณครับ.
แต่ขอข้อมูลเวลาว่าโอนเวลาไหนด้วยครับ เช่น 17:45
(ของธนาคารกรุงเทพ วันที่ 20 มีคนสั่งมา 4 เล่ม แยกไม่ได้ครับ )

อันนี้เป็นวีดิโอที่ผมแนะนำหนังสือคร่าว ๆ นะครับ เพิ่งรับมาจากร้านเมื่อวาน

21 กรกฎาคม 2011 07:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
เหตุผล: add pic
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply