Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ดูผลโพล: คิดว่าคณะอะไรของมหาวิทยาลัยใดเข้ายากที่สุด
คณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 14 58.33%
คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล 4 16.67%
คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ 0 0%
คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 2 8.33%
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล 1 4.17%
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ 0 0%
คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 0 0%
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ 1 4.17%
คณะวิศวกรรมศาสตร์ สถาบันพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง 0 0%
อื่นๆ 2 8.33%
Voters: 24. ไม่อนุญาตให้โหวตหัวข้อนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 15 มกราคม 2010, 17:47
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road
Default คณะอะไรเข้ายากสุด

เลือกท็อบๆมาละกัน = ="

คิดว่าที่ไหนคณะอะไรเข้ายากสุดครับ -0-

ส่วนตัวตอนนี้อยากเข้า คณะ วิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชา วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขต บางเขน มากๆเลยครับแต่ได้ข่าวว่าเข้ายากโคตรๆ -0-

ถ้าในโพลไม่มีช็อยที่้เลือกก็โพสเอานะครับ

15 มกราคม 2010 17:53 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Pakpoom
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 15 มกราคม 2010, 18:04
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

ถ้าถาม ว่า มหาวิทยาลัย เข้ายากสุด มันอยู่ที่ คนอะครับ ไม่มีอะไรยากสำหรับความขยันหรอกครับ

สำหรับ ผม ๆ อยากเข้าวิศวกรรมศาสตร์ (ไฟฟ้า) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย หรือ มช. ก็ได้ครับ
แต่ สำหรับผม แพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ยากสุดแล้วครับ
Old 15 มกราคม 2010, 18:53
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

คณะแพทยศาสตร์ ม.ฮาร์วาร์ด

15 มกราคม 2010 18:53 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 15 มกราคม 2010, 20:26
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อยากรู้หนะครับ ว่า วิศวไฟฟ้า นี่ ต้องมีความถนัดด้านในบ้าง และ สอบ คือ Pat ... พอดี อยู่ ม.3 หนะครับ - -
Old 15 มกราคม 2010, 21:00
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pakpoom View Post

ถ้าในโพลไม่มีช็อยที่้เลือกก็โพสเอานะครับ
ถ้างั้นก็คงเป็น คณบดี ครับ
Old 17 มกราคม 2010, 18:24
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
คณะแพทยศาสตร์ ม.ฮาร์วาร์ด
ที่ US คณะแพทย์เข้ายากไม่เท่าคณะอื่นๆครับ

แต่ที่โดดเด่นของ Harvard คือ MBA (แนวบริหารธุรกิจ)

และก็กฎหมาย??? (ไม่ทราบว่าปัจจุบันยังเป็นแบบนี้อยู่หรือเปล่า)
Old 17 มกราคม 2010, 21:57
สอนผมทีงับ's Avatar
สอนผมทีงับ สอนผมทีงับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

สอนผมทีงับ is on a distinguished road

เข้าง่ายหมดครับ ถ้าตั้งไจ+ขยัน
ยากทุกคณะครับถ้าขี้เกียจ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply