Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 พฤษภาคม 2006, 10:25
Peterpan Peterpan ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Peterpan is on a distinguished road
เป็นการสอบแข่งขันเพื่อคัดเลือกตัวแทนนักเรียนระดับประถมไปแข่งกับนานาชาติครับ
แต่ปีนี้เขาใช้ระบบสัดส่วน ทำให้ผมอดไป เพราะถ้าตามเกณฑ์คะแนนผมจะได้ไปครับ...
Old 14 พฤษภาคม 2006, 07:42
au's Avatar
au au ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

au is on a distinguished road
ถามคุณ Peterpan หน่อยครับว่าเขาสอบกันโดยแบ่งระดับชั้นอย่างไร แล้วจะดูประกาศรับสมัครอย่างไร ต้องสมัครผ่าน รร. หรือไม่ เมื่อคืนอ่านคุณสมบัติของคุณ Peterpan แล้วมีคุณสมบัติเพียบเลยนะครับ ถามว่าไปเรียนติวหรือเปล่า หรือฝึกฝนเองอยู่ที่บ้าน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 พฤษภาคม 2006, 10:08
Peterpan Peterpan ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Peterpan is on a distinguished road
เขาแบ่งระดับชั้นเป็น 2 ช่วงชั้น คือ ช่วงชั้นที่ 2 และ 3 การสมัครสามารถสมัครได้ในช่วงปิดเทอมใหญ่ครับ สมัครสอบกับทางเขต ผ่านคัดเลือกจากเขตก่อน จึงจะมาแข่งรวม ณ สถานที่ที่เขาจัดให้ เช่นปีนี้ที่โคราช ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ที่1 จากเขตมา ผมถึงโคราชผมได้คะแนนเป็นอันดับที่ 13 หากเป็นปีก่อนผมจะได้เข้ารอบต่อไปตามเกณฑ์คะแนนครับ แต่ปีนี้เขาใช้ระบบสัดส่วนสังกัด ทำให้ผมถึงแม้คะแนนดีกว่า แต่หลุดโผครับ ก็เสียใจมาก แต่ไม่เป็นไรปีหน้าเอาใหม่ ยังมีเวลา เพราะผมเพิ่งจะป.5 เอง จะพยายามเอาที่ 1 ให้ได้ครับ สำหรับการติว ผมเรียนกับอ.สาธิต ราชบุรี อาจารย์เดียวกับพี่พศิน มนูรังษี ครับ
Old 14 พฤษภาคม 2006, 15:02
au's Avatar
au au ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

au is on a distinguished road
ที่บอกว่า 2 ช่วงชั้น คือ ชั้นที่ 2 ,3 ป. อะไร ถึง ป.อะไรครับ และสมัครช่วงปิดเทอมใหญ่นี่นะ คือช่วงนี้ใช่ไหมครับ แล้วจะดูประกาศได้จากที่ไหน หรือดูจาก web Site อะไร สำหรับปีนี้หมดเขตไปหรือยัง แสดงว่าคุณ Peterpan เป็นเด็กราชบุรี ใช่ไหม ส่วน อ.สาธิต ที่ราชบุรีน่ะ คือ อาจารย์ชื่อ สาธิต หรือ อาจารย์ ที่รร.สาธิตราชบุรี ถ้าให้เดาแสดงว่าคุณเป็นเด็กของรร.อุดมวิทยา ใช่หรือเปล่าครับ หรือไม่ก็อนุบาลราชบุรี ทำนองนั้น
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply