Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 14 สิงหาคม 2014, 20:53
ผู้โง่เขลา's Avatar
ผู้โง่เขลา ผู้โง่เขลา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ผู้โง่เขลา is on a distinguished road
Default เรียนเพียวแมท แต่อยากเรียนต่อด้าน financial engineering ครับ แนะนำที

ตอนนี้อยู่ปีสี่แล้วครับ แต่อยากลองเรียนไฟแนนส์บ้าง พื้นฐานมีเรียนมาบ้าง แบบนิ้ดดดดดดดเดียวจริงๆ

ถ้าจะเข้าไปเรียนต้องหาความรู้เพิ่มอีกมากมั้ยครับ ต้องปรับตัวเยอะรึป่าว กลัวครับ แต่ผมก้ยังไม่ทราบว่า เค้าเรียนอะไรกัน

รบกนผู้รู้แนะนำที หรือมีใครเคยเรียนเพียวต่อ ไฟแนนส์ มาแชร์ ปสก กันนะครับ

ปล คหสต งานน่าจะกว้างกว่าเพียวแมทอ่ะครับ
Old 15 สิงหาคม 2014, 13:21
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

มีพื้นฐานคณิตศาสตร์อยู่กับตัวแล้วจะกลัวอะไร

ที่ต้องทำงานหนักเพิ่มขึ้นคงเป็นการเรียนรู้อะไรใหม่ๆที่อยู่ในสาขานี้นั่นแหละครับ

ผมขอแสดงความคิดเห็นแต่เพียงเท่านี้เพราะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับสาขานี้ครับ
Old 15 สิงหาคม 2014, 18:17
ผู้โง่เขลา's Avatar
ผู้โง่เขลา ผู้โง่เขลา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ผู้โง่เขลา is on a distinguished road

vอ่าครับผม ขอบคุณมากครับ
Old 05 กันยายน 2014, 23:00
share share ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

share is on a distinguished road

555 ตกลงคุณจะเรียนอะไรแน่ 555
หาข้อมูล ไม่เสียหาย แต่อย่ามัวหาจนเพลินนะ

ผมบอกไปว่า ผมจบ Econ แต่อยากบอกด้วยว่า Fin ได้ A ทุกตัว
ดังนั้น อยู่ที่ว่าคุณเอาจริง รู้จริงแค่ไหน

ขอทดสอบ
๑) ทำไม (-1) * (-1) = 1
ห้ามแอบดูที่ผมเคยถาม ณ ที่นี้
๒) http://pantip.com/topic/32451941
วงกลมรูปเหลี่ยม เหมือนกันไหม ? share / toshare

05 กันยายน 2014 23:05 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ share
เหตุผล: เพิ่มเงื่อนไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
stochastic financial modelling มีหนังสือภาษาไทยมั๊ยคะ nut155 คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 4 01 กุมภาพันธ์ 2009 17:10
stochastic financial modelling nut155 คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 2 31 มกราคม 2009 07:25
อยากได้ ข้อมูล Discrete Mathematics (For Engineering) Ano-NaRuk คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 1 18 กันยายน 2005 22:19