Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 29 พฤศจิกายน 2008, 16:02
tyler tyler ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tyler is on a distinguished road
Default โจทย์ข้อนี้มีรางวัลครับ

สอบถามผู้รู้นะคับ คือผมเองไม่ค่อยเก่งคณิตศาสตร์น่ะคับ แต่อยากได้สมการคณิตศาสตร์หรือแนวทางของคณิตศาสตร์มาช่วยในการแก้ไขปัญหาน่ะคับ คือผมเองเขียนโปรแกรมเกี่ยวกับแผนที่ภาษี ก็เลยติดปัญหานี้ เอาเป็นเรื่องของปัญหาเลยละกันครับ คือ
โจทย์ :
1.สมมติว่าถ้ามีรูปเหลี่ยมใดๆ 2 รูป วางตัวในระนาบ xy ในระยะที่เป็นอนันต์ ในทางคณิตศาสตร์แล้วสามารถใช้วิธีการใดที่จะทราบว่ารูปเหลี่ยมใดๆ 2 รูปนี้มีการทับซ้อนกันหรือไม่ และมีการทับซ้อนเป็นพื้นที่เท่าไหร่
2 สมมติว่าถ้ามีรูปเหลี่ยมใดๆ 1 รูป วางตัวในระนาบ xy ในระยะที่เป็นอนันต์ แล้วก็จุด 1 จุดวางตัวในระนาบที่เป็นอนันต์ ในทางคณิตศาสตร์แล้วสามารถทราบได้หรือไม่ว่าจุดนั้นๆ มีการวางตัวอยู่บน พท ของรูปเหลี่ยมนั้นๆ
ใครทำได้โทรบอกผมนะคับ สองข้อนี้ผมให้ 500 บาท โทรหาผมได้ 0840377565 ขอสายต้นนะครับ (ผู้ที่ตอบถูกคือผู้ที่ผมได้ลองเอาสมการมาใช้จากข้อมูลที่มีการจัดเก็บจำนวนมากแล้วถูกต้องนะคับ) อิอิ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ อาจใช้คำหรือถ้อยความไม่ตรงตามหลัก หากสงสัยโทรมาถามได้นะคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 29 พฤศจิกายน 2008, 16:34
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

อยากได้คำตอบก็ต้องลองกินเองถึงจะอร่อย .... ไปศึกษาเรื่อง Linear Programming ทางคณิตศาสตร์ดูซิ มีคำตอบให้แน่นอนในเรื่องนี้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 09 ธันวาคม 2008, 09:33
ปลากะพง ณ บาดาล's Avatar
ปลากะพง ณ บาดาล ปลากะพง ณ บาดาล ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ปลากะพง ณ บาดาล is on a distinguished road
Send a message via MSN to ปลากะพง ณ บาดาล Send a message via Skype™ to ปลากะพง ณ บาดาล
Default คำใบ้ไม่คิดเงิน

เขียนโปรแกรมเหรอครับ...