Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 26 ตุลาคม 2008, 22:19
-InnoXenT-'s Avatar
-InnoXenT- -InnoXenT- ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

-InnoXenT- is on a distinguished road
Default คอร์สเรียนพิเศษ

- -a หลังจากลองได้เข้ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้แล้ว รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ

เลยกะจะลองหาเรียนพิเศษดูอ่ะคับ ไงๆช่วงนี้ผมว่างอยู่แล้ว เพิ่งติด SIIT ไป ==a เทอม 2 เลยว่าง

มันมีที่ไหนมีคอร์สพวกตะลุยโจทย์ สอวน. โอลิมปิก หรือโจทย์ยากๆพอจะแนะนำมั๊ยคับ - -a

ปล. สังเกตว่า คนที่เก่งกว่าผม อายุน้อยกว่าผมทั้งนั้นเลย

ตอนนี้ฝึกวรยุทธ์จากโจทย์โอลิมปิก สอวน. ฯลฯ จากเว็บพระตะบองอยู่อ่ะ (โจทย์ฟรี อิอิ)

T T

ไม่เก่งซักที ทำไงดี

26 ตุลาคม 2008 22:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ -InnoXenT-
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 27 ตุลาคม 2008, 14:17
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mongravirna is on a distinguished road

ลองทำโจทย์ยากๆให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ติดกันซักหนึ่งปีดูครับ

อาจจะพบอะไรบางอย่างก็ได้...

(ซัก 5-19 ชั่วโมงต่อวัน)
Old 27 ตุลาคม 2008, 14:40
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -InnoXenT- View Post
- -a หลังจากลองได้เข้ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้แล้ว รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ

เลยกะจะลองหาเรียนพิเศษดูอ่ะคับ ไงๆช่วงนี้ผมว่างอยู่แล้ว เพิ่งติด SIIT ไป ==a เทอม 2 เลยว่าง

มันมีที่ไหนมีคอร์สพวกตะลุยโจทย์ สอวน. โอลิมปิก หรือโจทย์ยากๆพอจะแนะนำมั๊ยคับ - -a

ปล. สังเกตว่า คนที่เก่งกว่าผม อายุน้อยกว่าผมทั้งนั้นเลย

ตอนนี้ฝึกวรยุทธ์จากโจทย์โอลิมปิก สอวน. ฯลฯ จากเว็บพระตะบองอยู่อ่ะ (โจทย์ฟรี อิอิ)
จริงๆแล้วสำหรับผมไม่ได้เรียนพิเศษหรอกเคิ้บบบบบบบ

ผมเห็นเพื่อนไปเรียน แบบบว่าโคดเปลืองตังเรย สำหรับผมนะ แต่สำหรับเขาๆอาจจะว่าคุ้ม
ตอนปิดเทอมแม่ผมไม่อยู่บ้านอ่ะเพื่อนก้อไปเรียนพิเศษกันหมดผมก้อเรยก่อนปิดเทอมาโจดมาได้ได้มากที่สุดอ่ะแล้วก้อนั่งทำมันทุกวันๆๆๆ อาจจะมีพักบ้าง แล้วทำติดๆๆ กันแต่ไม่หักโหมมาก ผมว่ามันช่วยได้มากเรยเคิ้บบ พอมาเจอเพื่อนิกทีผมว่าเขาก้อไม่ได้ทิ้งห่างผมไปเท่าไหร่เรยนะครับ เพราะฉนั้นคนเราจะเก่งไม่เก่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับที่เรียนซะหน่อยเนอะๆๆๆ
บางทีถ้าโจดหมดก้อโพสขอในเว็บบอร์ดเราเคยก้อได้มั้ง เพราะชาว mathcenter ใจดีกันอยู่แล้ว มั้งเนอะ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 27 ตุลาคม 2008, 21:08
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

้เราก็เรียนพิเศษนะ

แต่ยังไงก็ต้องกลับมาทำที่บ้านเยอะๆอยุ่ดี โจทย์ที่เรียนพิเศษไม่พอหรอก ต้องหามาเยอะๆ

อยากรุ้เหมือนกันที่ไหนดีๆเจ๋งๆจะได้ไปศึกษากับเค้าบ้าง^^
Old 28 ตุลาคม 2008, 00:31
God Phoenix's Avatar
God Phoenix God Phoenix ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

God Phoenix is on a distinguished road

อ่า... ไม่แปลกหรอกครับที่เด็กสมัยเนี้ยจะเก่ง
สาเหตุเป็นเพราะ ผู้ปกครองให้เด็กเรียนเร็วมาก
ตั้งแต่ประถม จะเรียนขบม.ปลายแระ(โหดน่าดู)
ในขณะที่พวกเรามาเริ่มทีหลังก็เลยรู้สึกแบบนี้แหละ

สู้ต่อไปนะพวกเราทุกคน

NEVER

DIE

28 ตุลาคม 2008 00:32 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ God Phoenix
Old 28 ตุลาคม 2008, 19:39
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

ไม่ต้องไปหาไกลครับเว็บบอร์ดนี้ก็มีมากอยู่ ผมเองก็อยู่ในระดับ floorๆ อาจจะเหมือนคุณ -InnoXenT- ก็ได้ครับแต่ผมยังอ่อนกว่ามาก
ปล. คุณ God Phoenix ขอโทษ+ขอ Hint กระทู้ GI หน่อยนะครับ
Old 30 ตุลาคม 2008, 20:54
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ
"กล้าหาญไม่ย่อท้อต่อความยากและและบากบั่นเพื่อจะข้ามความขัดข้องให้จงได้ โดยใช้ความอุตสาหวิริยภาพมิได้ลดหย่อน"
Old 30 ตุลาคม 2008, 21:09
IkaRus's Avatar
IkaRus IkaRus ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

IkaRus is on a distinguished road

จิงๆการไปเรียนพิเศษน่ะครับ เป็นแค่การไปเรียนรู้วิธีการทำโจทย์ ทริก ต่างๆจากอาจารย์ทั้งนั้นหล่ะครับ

เพราะงั้นถ้าอยากเก่งจริงๆต้องเจอโจทย์เยอะๆต่างหาก

ลองเทียบดูระหว่างเราไปเรียนพิเศษ 1 ชม. นะครับ

อาจารย์เฉลยได้ไม่เท่ากับเราทำเองหรอกครับ

ถ้าทำไม่ได้จิงๆก็ค่อยไปถามผู้รู้ก็ได้ครับ ที่ Math center ก็ได้

คนเก่งๆออกจะเยอะครับ เปลืองตังค์น้อยกว่าด้วย^^

วันจันทร์คือนรก สมุดพกคือวันตาย
Old 30 ตุลาคม 2008, 22:37
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ IkaRus View Post
จิงๆการไปเรียนพิเศษน่ะครับ เป็นแค่การไปเรียนรู้วิธีการทำโจทย์ ทริก ต่างๆจากอาจารย์ทั้งนั้นหล่ะครับ

เพราะงั้นถ้าอยากเก่งจริงๆต้องเจอโจทย์เยอะๆต่างหาก

ลองเทียบดูระหว่างเราไปเรียนพิเศษ 1 ชม. นะครับ

อาจารย์เฉลยได้ไม่เท่ากับเราทำเองหรอกครับ

ถ้าทำไม่ได้จิงๆก็ค่อยไปถามผู้รู้ก็ได้ครับ ที่ Math center ก็ได้

คนเก่งๆออกจะเยอะครับ เปลืองตังค์น้อยกว่าด้วย^^
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ สำหรับคณิตนะ
แต่วิทย์ต้องไปเรียนอย่างน้อยให้ อ. ปลู พื้นฐานให้

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 01 พฤศจิกายน 2008, 19:55
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

ตั้งเเต่ได้เล่นเว็บนี้ผมก็รู้เลยว่าผมโง่
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 04 พฤศจิกายน 2008, 10:42
IkaRus's Avatar
IkaRus IkaRus ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

IkaRus is on a distinguished road

โลกนี้ยังมีคนเทพๆอีกเยอะครับ

ผมเองก็โง่ แต่ผมก็ปลงแล้วครับ

แต่ว่าตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ

สู้ๆครับทุกคน^^

วันจันทร์คือนรก สมุดพกคือวันตาย
Old 04 พฤศจิกายน 2008, 18:37
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ IkaRus View Post
โลกนี้ยังมีคนเทพๆอีกเยอะครับ

ผมเองก็โง่ แต่ผมก็ปลงแล้วครับ

แต่ว่าตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ

สู้ๆครับทุกคน^^
คับผม
สู้ๆๆๆ
ซักวันคงเป็นของเราหุหุหุ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 25 พฤศจิกายน 2008, 20:34
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

ถ้า จะเรียน พิเศษ ชีวะ

ผมขอเเนะนำ ไปเรียน กับ อาจารย์ นพ. พิชญ์ คับ

ผมได้เรียนเเล้วรู้สึกบรรลุ ชีวะยังไงไม่รู้คับ 55+

อยากบอกต่อเพื่อนๆๆทุกคน

แถมเรียนเเล้วไม่เครียดคับ ที่สำคัญ

ไม่เเพงมากคับ ประมาณคอรส์ละ 2000

ถ้า เทียบกับ สถาบันอื่นๆ ก็พอไปเรียน ในเวลา ว่างๆๆคับ
Old 18 ธันวาคม 2008, 13:36
-*-''s Avatar
-*-' -*-' ไม่อยู่ในระบบ

-*-' is on a distinguished road

เรียนพิเศษมากๆก็ไม่ดีนะครับ พักผ่อนมั่ง หาเวลาว่าง ออกกำลังกาย ดูหนัง ฟังเพลง ดีกว่า เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผมตอน ม.3 เรียนตั้งแต่7.30-20.30 ผลสุดท้ายคือไม่ได้อะไรเลยครับ เพราะมาเริ่มอัดตอนม.3ปีเดียว ถ้าจะเรียนแนะนำให้เรียนทีละไม่กี่ ชม. แต่เรียนเป็นประจำดีกว่าครับอย่าเรียนเอาแบบทีเดียวแล้วจะเก่งเลยอะ ปล.ไม่รู้ว่าจะเข้าใจที่พูดอะป่าว -*-
Old 19 ธันวาคม 2008, 01:19
cadetnakhonnayok.com cadetnakhonnayok.com ไม่อยู่ในระบบ

cadetnakhonnayok.com is on a distinguished road

ผมว่าคุณกลอนเป็นตัวกลางเปิดสอนพิเศษให้เป็นเรื่องเป็นราวน่าจะดี หรือเอาจอมยุทธ์ในmathcenter มาช่วยกันก็ได้ คนเรียนจะได้แต่เนื้อๆ
อาจจะเริ่มจากจัดค่ายนัดสังสรรค์ วิชาการ สัก หนึ่งคืน สองวันก็ดี
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply