Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 17:05
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road
Default หนังสือของกิฟเตรียมต่อจาก Eximinus จะออกวันไหนที่ไหนคับ

หนังสือของกิฟเตรียมต่อจาก Eximinus จะออกวันไหนที่ไหนคับ
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 21:29
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ เมื่อปีที่แล้วก็มีพิมพ์มาขายอีกรอบหนึ่งอ่ะ หมดไปแล้ว ตอนนี้ผมก็หา Zenith อยู่เหมือนกันอ่ะ
ลองๆถามเด็กเตรียมดูก็ดีนะครับ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 21:47
SiR ZigZag NeaRton's Avatar
SiR ZigZag NeaRton SiR ZigZag NeaRton ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

SiR ZigZag NeaRton is on a distinguished road

หนังสือเป็นยางไงเหรอคับไอ้Zenithเนี่ย (รู้จักแต่ Eximius)

10 กุมภาพันธ์ 2009 21:48 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 22:03
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

Zenith เป็นเล่มที่เค้าทำออกจำหน่ายก่อน Eximius อ่ะครับ
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 22:05
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ lol <<< 1O1 ที่ให้ความสนใจกับหนังสือ Scionosphere และ Zenith I & II Eximius นะครับ

สำหรับในเรื่องของ Scionosphere ตอนนี้ขายหมดแล้ว และยังไม่มีโครงการว่าจะพิมพ์ใหม่ เนื่องจากยังไม่มีความจำเป็น การซื้อหนังสือเล่มนี้คงยาก ขนาดผู้จัดทำบางคนยังไม่มีหนังสือเล่มนี้ในครอบครองเลย

และถามว่าสามารถซีรอกซ์ แล้วจ่ายค่าหนังสือแทนได้ไหม คิดว่าอย่าดีกว่าครับ จะอธิบายภายหลัง

ในเรื่องของ Scionosphere เพิ่งจัดพิมพ์ครั้งนี้เป็นครั้งแรก โดย Gifted-Sci 5 และคาดว่า ในรุ่นที่ 6 น่าจะมีแผนการทำหนังสือในลักษณะนี้ ซึ่งไม่ใช้ชื่อ Scionosphere ออกมาขายค่อนข้างแน่นอน ในช่วงปีหน้า หรือถ้าไม่ทำ การพิมพ์ Scionosphere ก็น่าจะมีขึ้นไม่มากก็น้อยครับ

ซึ่งหากจะซีรอกซ์คิดว่าน่าจะรอหนังสือเล่มใหม่ดีกว่าครับ เพราะหนังสือของรุ่น 6 น่าจะมีคุณภาพทีดีกว่าของรุ่น 5 แน่นอน

หากมีปัญหาอย่างไร ติดต่อมาทางเมล์ก็ได้ครับ nutnharnhathya@hotmail.com
ในส่วนของ Zenith I & II Eximius ไม่สามารถตอบได้ครับ
จาก บอร์ดเตรียมฯ
Old 10 กุมภาพันธ์ 2009, 22:14
SiR ZigZag NeaRton's Avatar
SiR ZigZag NeaRton SiR ZigZag NeaRton ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

SiR ZigZag NeaRton is on a distinguished road

ช่างค้นจริงเลยนะครับเนี่ยแต่ยังไงก็ขอขอบคุณแล้วกันนะครับ
Old 18 กุมภาพันธ์ 2009, 15:37
ray's Avatar
ray ray ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ray is on a distinguished road

แล้วข้อสอบ กิฟฟmathเนี่ย ยากขานดไหนเหรอคะ ยกตัวอย่างหน่อยค่ะ