Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 เมษายน 2005, 01:44
modulo modulo ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

modulo is on a distinguished road
Post ทำไมโจทย์ TMO#2547 ยากจังคับ

ผมลองทำแล้วมึนเลย คิดไม่ค่อยออกเลย

ผมอยากสอบค่ายโอใหญ่คับ สงสัยความฝันที่จะสอบค่ายโอใหญ่คงจะพังทลายลงในเร็ววันนี้แล้ว
Old 13 เมษายน 2005, 02:23
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

รุ่นน้องนี่หนังสือหาได้เยอะมากแล้วครับ. ถ้าขยันมาก ๆ น่าจะไปได้โลดเลย
ถ้าได้เป็นตัวแทนศูนย์ไปสอบ อย่าลืมเอาข้อสอบมาดกันูนะครับ.
หรือไม่ก็สอบผ่าน สสวท. เลยก็ได้ เริ่มรับ 16 พ.ค. มั้ง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 15 เมษายน 2005, 20:14
zzz010307's Avatar
zzz010307 zzz010307 ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

zzz010307 is on a distinguished road
เอ่อ แล้วไอ้หนังสือที่คุณgonว่ามีเยอะนี่

ช่วยแนะนำซักเล่มสองเล่มสิครับ
มีพวกหนังสือภาษาไทยไหม?
ปกติเจอแต่อังกฤษ

ขอพวกเนื้อหาที่ใช้ในค่ายก็ดีนะครับ
ขอบคุณเป็นอย่างมาก
Old 15 เมษายน 2005, 20:38
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

หนังสือภาษาไทยของ สสวท. คงไม่ต้้องพูดถึงอีก เพราะรู้กันอยู่และพิมพ์มาขายกันนานแล้ว
ของ สอวน. เองก็พิมพ์หนังสือภาษาไทย ออกมาขายแล้วครับ. ที่เห็นมี 4 เล่ม คือ เรขาคณิต , ทฤษฎีจำนวน , พีชคณิต และ .... ลืมครับ. หรือว่ามี 3 เล่ม. จะใช้ในค่าย สอวน. ไหม อันนี้ไม่รู้ครับ. เข้าใจว่าทำออกมาเพื่อให้เป็น มาตรฐาน กับ ค่าย สอวน.ศูนย์ต่าง ๆ

อย่างตอนที่ยังไม่ทำ หนังสือ ของ สอวน.ออกมาขาย เอง ก็มีน้องที่เป็นตัวแทนศูนยหนึ่งที่ไป TMO ครั้งที่ 1 เล่าให้ฟังว่าในค่ายของ เขา ใช้หนังสือ ของ สสวท. เกือบหมด แต่ก็มี sheet สรุป อะไรออกมาเยอะเหมือนกัน ผมวัดความหนาดูแล้วก็ราว ๆ 1 คืบ แต่ที่น่าเสียดายก็คือ หนังสือของ สอวน. แต่ละเล่ม แพงมาก ประมาณ 250 - 310 บาท .เพราะพี่ท่านทำเป็นหนังสือ 4 สี

กว่าผมจะทำใจเป็นเศรษฐีได้ ก็เดือนหนึ่ง ควักออกมาซื้อสักเล่ม คือ ของ ทฤษฎีจำนวน. ส่วนของพีชคณิตผมดูแล้วคงไม่ซื้อ เพราะเปิด Reference ดูแล้ว หนังสือ Text พวกนั้นผมมีอยู่หลายเล่มทีเดียว เนื้อหาก็คุ้นตาทั้งนั้น บางทีอาจจะรอจนกว่าหนังสือมันจะน้อยก่อน อาจจะเกิดอารมณ์อยากซื้อครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ข้อสอบ สอวน.2547 ศูนย์สวนกุหลาบ gools ข้อสอบโอลิมปิก 44 09 กุมภาพันธ์ 2007 21:57
ข้อสอบ โครงการอัจฉริยภาพ 2547 (สสวท. รอบที่ 1) gon ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย 7 01 เมษายน 2006 17:26
เพชรยอดมงกุฎ ม.ต้น-ม.ปลาย'2547 R-Tummykung de Lamar ข้อสอบในโรงเรียน ม.ปลาย 57 25 มีนาคม 2005 22:14