Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > การใช้เว็บบอร์ด > ข่าวสารจากทางเว็บบอร์ด
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 17 มิถุนายน 2008, 17:44
warutT's Avatar
warutT warutT ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

warutT is on a distinguished road

เข้าใจแล้วครับ จะปฏิบัติตามครับ!!
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 18 มิถุนายน 2008, 22:36
doraemon_j's Avatar
doraemon_j doraemon_j ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

doraemon_j is on a distinguished road

ทราบแล้วครับ จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ
...Johann Wolfgang von Goethe
Old 06 กันยายน 2008, 21:11
square1zoa's Avatar
square1zoa square1zoa ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

square1zoa is on a distinguished road

เหมือนด้านบน ต้องทำให้ได้
Old 13 กันยายน 2008, 13:27
HaPPyBoy's Avatar
HaPPyBoy HaPPyBoy ไม่อยู่ในระบบ

HaPPyBoy is on a distinguished road

รับทราบ ขอรับ !!!
Old 13 กันยายน 2008, 17:48
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

รับทราบครับ
กระทู้ของผมคงถูกกฏเกือบทุกข้อนะครับ(โจทย์แบบเรียน สอวน.เรื่องพีชคณิต ในบอร์ดพีชคณิต)
Old 16 กันยายน 2008, 22:16
ForMunGand ForMunGand ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ForMunGand is on a distinguished road

รับทราบขอรับ
Old 24 ธันวาคม 2008, 20:52
เหนือฟ้า's Avatar
เหนือฟ้า เหนือฟ้า ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

เหนือฟ้า is on a distinguished road
Send a message via MSN to เหนือฟ้า

ผมขอโทษครับพอดีว่าผมไม่ได้อ่านกฏก่อนครับ
เลยทำผิดข้อที่ห้ามเขียนขนาดข้อความใหญ่ครับ
Old 28 ธันวาคม 2008, 11:54
Eacary's Avatar
Eacary Eacary ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Eacary is on a distinguished road
Send a message via MSN to Eacary
Default รับทราบครับ

รับทราบครับ แต่มือใหม่อาจจะยังใช้ไม่คล่อง ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ
Old 05 มกราคม 2009, 20:05
MilD6's Avatar
MilD6 MilD6 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

MilD6 is on a distinguished road

รับทราบค่ะ
Old 01 เมษายน 2009, 19:27
Ne[S]zA's Avatar
Ne[S]zA Ne[S]zA ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Ne[S]zA is on a distinguished road

รับทราบครับผม!!!
เพิ่งได้อ่านวันนี้ครับ...
Old 01 เมษายน 2009, 22:35
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

รับทราบ ขอรับ ! จะทำให้ดีที่สุด ! ปล.เหมือนกับเคยอ่านแล้วนะแต่ครั้งดูเหมือนว่าจะเข้าใจง่ายกว่า ตรงประเด็นดี ขอบคุณค่ะ =))
Old 03 เมษายน 2009, 00:22
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Lightbulb

หลัง ๆ มานี่ เท่าที่ผมสังเกต สมาชิกหลายท่านตั้งหัวข้อใหม่ ไม่ถูกห้องเป็นจำนวนเพิ่มขึ้น เช่น ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย เพื่อสอบเข้ามหาวิทยาลัย ก็ไปตั้งห้องอุดมศึกษา แทนที่จะตั้งห้องมัธยม เพราะเป็นคำถามที่ใช้ความรู้ระดับมัธยมเท่านั้น

ข่าวต่าง ๆ เช่น สอบแข่งขันโอลิมปิก สอวน. ก็ไปตั้งที่ห้องโิอลิมปิก ข่าวพวกนี้อยู่ในแวดวงมัธยมปลาย ควรตั้งที่ห้องข่าวมัธยมครับ

โดยเฉพาะที่สำคัญ การตั้งหัวข้อ ที่ไม่สื่อ เริ่มมีจำนวนมากขึ้นเรื่อย ๆ เช่น ช่วยด้วยครับ ช่วยแก้ด่วน ช่วยหน่อย การตั้งหัวข้อแบบนี้ จะไม่เกิดประโยชน์ในการแยกแยะหัวข้อหรือทำให้เกิดความรู้ึสึกว่าอยากเข้าไปอ่านเลย ผู้อ่านต้องเีสียเวลากดเข้าไปแล้ว เท่านั้นจึงจะรู้ว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไร ลองหลับตานึกภาพนะครับว่าถ้าทั้งหน้ามีแต่หัวข้อที่เขียนว่า

ช่วยด้วยครับ
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย

จะมีใครกี่คนที่อยากกดเข้าไปอ่าน ควรใส่เรื่องที่เกี่ยวข้องสักนิดนะครับ คนที่มีความรู้หรือกำลังศึกษาเรื่องนั้น ๆ จะได้รู้ว่าเราสามารถกดเข้าไปดูเพื่อที่จะช่วยได้หรือไม่ได้ ได้ทันที ขอให้ช่วยกันมองประโยชน์สำหรับสมาชิกหรืออนาคตในระยะยาวสักนิดครับ.

03 เมษายน 2009 00:24 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 05 เมษายน 2009, 21:34
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ขอความร่วมมือสมาชิกผู้ใช้เวบบอร์ดทุกท่านอีกครั้ง

โปรดเคารพและปฏิบัติตามกฏและข้อแนะนำการใช้เวบบอร์ด
และงดการใช้ภาษา หรือการโพสต์ข้อความใดก็ตามที่แสดงให้เห็นเจตนาท้าทายสมาชิกท่านอื่น หรือก่อความไม่สงบในเวบบอร์ด

การกระทำเช่นนั้น นอกจากจะผิดจุดประสงค์ของเวบบอร์ดเพื่อการสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นแล้ว
ยังเป็นการแสดงลักษณะอันไม่พึงประสงค์ของผู้โพสต์ด้วย
ทางผู้ดูแลอาจทำได้อย่างมากแค่ตักเตือน แล้วก็หวังว่าเตือนแล้วจะยอมกลับตัวกลับใจ โดยไม่พยายามแบนถ้าไม่ถึงที่สุดจริงๆ
แต่เราก็เชื่อว่า อุปนิสัยเช่นนั้น ไม่เป็นที่พึงประสงค์ของคนทั้งในโลกเสมือนเช่นอินเทอร์เนต หรือในชีวิตจริงหรอกครับ

ปล. ส่วนการกระทำใดที่ผมเผลอไป ไม่ว่าจะด้วยเหตุใดก็ตาม ผมขออภัยเป็นอย่างสูง ณ ที่นี้
ไม่อยากจะต้องลงมือแบนใครอีกแล้วครับ ไม่ว่าจะมีคนต้องการหรือไม่

Stay Hungry. Stay Foolish.

05 เมษายน 2009 21:40 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: เพิ่มเติม
Old 06 เมษายน 2009, 12:26
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road

ผมชอบตั้งมากเลยหัวข้อช่วยหน่อยเนี่ย
รู้สึกว่าน่าจะตั้งซี่รี่ช่วยหน่อยนะ(ฮา)
Old 12 เมษายน 2009, 13:11
sarun_morn's Avatar
sarun_morn sarun_morn ไม่อยู่ในระบบ

sarun_morn is on a distinguished road

รับทราบแล้วครับ ถ้าก่อนหน้านี้ผมผิดไป ผมขอโทษครับ

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply