Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 27 ตุลาคม 2006, 07:14
use use ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

use is on a distinguished road
Icon21 my maths

........โอ้โห เดี๋ยวนี้คุณ กอน เป็น editor my maths แล้วหรือคราบผมอ่านบทความ
ที่คุณ กอน เขียนแล้วมันจิงๆ ปูเรื่องเข้าสู่เนื้อหาได้เข้มข้นคราบ ทำให้
my maths ยิ่งน่าอ่านเลยละคราบบบ ผมเคยซื้ออ่านตั้งแต่เล่ม แรกๆสะสมไว้
แต่เล่มหลังๆไม่ได้ซื้อคราบ........เมื่อวานมีโอกาสไว้แวะร้านหนังสือในห้าง
เลยเจอพอดีเลยคราบบบ.....เล่มหน้าปกสีชมพูเนื้อหาคุณภาพสมกับราคา 45 บาท จิงๆ
ผมเลยซื้อไว้อีกเล่ม(ถ้ามีโอกาสมจะซื้อต่อทุกๆเล่ม)..........คุณ กอน มาเป็น editor ตั้งแต่เล่มไหนหรือคราบบบบบ.........แล้วคอลัมนิสที่เขียนบทความ เราจะรีเควส ได้มั้ยคราบว่าอยากได้เรื่องไหน
ถ้าได้ ผมว่าถ้าก็จะดีมากๆเลยนะคราบบบบบ........... ส่วนตัวผมแล้วอยากให้ลง
เกี่ยวกับแนวข้อสอบแข่งขันไว้เยอะๆคราบโดยเฉพาะโจทย์แปลกๆที่ไม่เหมือนกับเมืองไทย
.............เพราะเท่าที่ดูหนังสือทุกสำนักพิมพ์ที่เกี่ยวกะคณิตของไทย ก็จะซ้ำๆ แนวเดิมกัน
ไม่ค่อยจะมีโจทย์ หรือ ข้อสอบแปลกๆให้เราได้เห็น ที่เห็น ส่วนใหญ่ก็ คู่มือเตรียมตัวสอบ
แล้วก็ ข้อสอบ entrance.......มันก็ซ้ำๆกันเต็มไปหมด..........ผมว่า my maths นี่แหละ
ที่จะ ทำให้เห็นข้อแตกต่างได้
Old 28 ตุลาคม 2006, 21:46
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon17

ผมเริ่มทำตั้งแต่เล่ม 5 ครับ. ส่วนเรื่องราคาเดี๋ยวจะปรับเพิ่มแล้ว เพราะ 45 บาท นั้นไม่ใช่ราคาที่อยู่ได้ครับ. เรื่องบทความตามคำขอ อันนี้คงจะทำโดยตรงไม่ได้ แต่เราก็พยายามหานักเขียนที่หลากหลายด้านออกไป นักเขียนที่หายากที่สุดก็เป็นพวกปรัชญากับบันเทิง ส่วนนักเขียนอื่น ๆ ก็มีอยู่แถวนี้หลายคนครับ. ผมเองก็พยายามจะเขียนหลายๆด้านให้ครบให้ได้

เรื่องข้อสอบแบบเดิมๆที่ทำกันอยู่ อันนั้นคงเป็นเรื่องการตลาด เพราะอย่างไรมันก็เป็นหนังสือที่ขายได้แน่นอน (ซึ่งอีกไม่นานผมเองก็ตัดใจทำหนังสือน่าเบื่อออกมาก่อนเหมือนกัน )

บางทีบ้านเรา อาจจะไม่มีทางทำให้มีนักเขียนเขียนบทความมากถึงขนาดข้ามปีเหมือนของต่างประเทศ หนังสือวิชาการเป็นสิ่งที่คนส่วนมากมองว่าน่าเบื่อ สปอนเซอร์ก็ไม่สน ผมมองว่าถ้าอยู่ได้ถึง 5 ปี ก็เก่งแล้ว ถ้าไม่อยากเสียเวลาตามซื้อก็สมัครสมาชิกเลยจะง่ายกว่าครับ ส่งตรงถึงบ้านสบายๆ (จริงๆ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 28 ตุลาคม 2006, 23:28
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
ขอถามเพิ่มเติมคร้าบ
ปรับราคาเพิ่ม แล้วปรับรูปแบบกระดาษด้วยรึเปล่าครับ ?
ตอนนี้กระดาษที่เห็นนี่ ยับง่ายสุดๆครับ ผมรักษาสุดชีวิต แต่ชอบที่เป็นสีครับ อิอิ
เรื่องสปอนเซอร์นี่ เห็นด้วยครับ คงไม่ค่อยอยากลงทุน แหงแก๋

แต่ไม่ว่ายังไงก็สนับสนุนต่อไปครับ นิตยสารดีๆ กับทีมงานที่ทุ่มเท ขนาดนี้
Old 30 ตุลาคม 2006, 17:19
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

คงปรับแต่ราคาครับ. ส่วนเรื่องการเก็บรักษา คงต้องใช้ฝีมือกันหน่อยครับ...

ปล. ใครยังไม่เคยส่งบทความมา ก็ส่งมานะครับ ใครเคยเขียนแล้วก็เขียนอีกได้ไม่้ต้องเกรงใจไป คิดว่ามีอะไรเจ๋งๆหรือน่าสนใจก็ฉับ ๆ มาเลย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
นิตยสาร My Maths sornchai ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 47 02 มกราคม 2010 18:12
สัมนา MY MATHS ครั้งที่ 5 gon ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 11 12 สิงหาคม 2006 20:05
ข่าว การจัดคอนเสริต My Maths gon ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 3 23 มีนาคม 2006 23:10
นิตยสาร My Maths ในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ gon ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 2 28 ตุลาคม 2005 17:52
งานบรรยาย MY MATHS 11 ส.ค. 48 gon ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 0 08 กันยายน 2005 16:57