Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:34
TK KUNG TK KUNG ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

TK KUNG is on a distinguished road
Default ถ้าสอบเตรียม เรียนที่ไหนดีครับ

คือ ผมติดเตรียมอุดมโควต้าจังหวัดนครราชสีมาแล้วนะครับ
จะสอบจัดห้อง ควรจะเรียนพิเศษที่ไหนดีครับ
อยากได้วิทย์คอม ไม่ก็วิทย์คุณนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:37
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

เพื่อนผมเรียน GET หรือ GSC อะครับ

(แต่ผมไม่ได้เรียนด้วยหรอกนะครับ)

ถ้ามีความตั้งใจมากๆก็อ่านเอง ทำโจทย์เองครับ

ประหยัดดี
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:38
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

กว่าจะได้มาเป็นโควต้า จังหวัดต้องสอบ เอาหรอครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:44
SiR ZigZag NeaRton's Avatar
SiR ZigZag NeaRton SiR ZigZag NeaRton ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

SiR ZigZag NeaRton is on a distinguished road

รู้สึกว่ายื่นใบเกรดนิครับ
ใช่เปล่าเนี่ย
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:59
oaty555 oaty555 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oaty555 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton View Post
รู้สึกว่ายื่นใบเกรดนิครับ
ใช่เปล่าเนี่ย
ใช่ครับ ผมก็ยื่นโควต้าเตรียมฯของพิษณุโลก แต่ไม่ติดครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 23:00
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ oaty555 View Post
ใช่ครับ ผมก็ยื่นโควต้าเตรียมฯของพิษณุโลก แต่ไม่ติดครับ
ยื่น ได้จังหวัดละกี่คนครับ

แล้ว ไม่ต้องสอบเข้าเตรียมหรอ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 23:04
oaty555 oaty555 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oaty555 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
ยื่น ได้จังหวัดละกี่คนครับ

แล้ว ไม่ต้องสอบเข้าเตรียมหรอ
ถ้าเป็นสายวิทย์-คณิต จังหวัดละ 3 คนครับ

และไม่ต้องเข้าสอบเข้าเตรียมครับ ได้เป็นนักเรียนของเตรียมอุดมเลย
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 23:05

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ oaty555 View Post
ถ้าเป็นสายวิทย์-คณิต จังหวัดละ 3 คนครับ

และไม่ต้องเข้าสอบเข้าเตรียมครับ ได้เป็นนักเรียนของเตรียมอุดมเลย
โห.......... แล้วการที่จะเป็น 1 ใน 3 คน ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างหรอครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 23:08
SiR ZigZag NeaRton's Avatar
SiR ZigZag NeaRton SiR ZigZag NeaRton ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

SiR ZigZag NeaRton is on a distinguished road

อ้างอิง:

มันแล้วแต่จังหวัดไม่ใช่หรือครับ
สงขลาเห็นสละสิทธิ์บ่อย ปีที่แล้วเลยให้
แค่คนเดียว!!!

14 กุมภาพันธ์ 2010 20:27 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 23:21
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
โห.......... แล้วการที่จะเป็น 1 ใน 3 คน ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างหรอครับ
ถ้าอยากรู้รายละเอียดลองศึกษาจากที่นี่ครับ
http://www.triamudom.ac.th/index.php...4-30&Itemid=16

รู้สึกว่าจะเหมือนกันทุกปีครับ ปกติจะประมาณจังหวัดละ 2 คนครับเงื่อนไขเป็นอย่างไรคัดอย่างไรดูได้จากข้างบนเลยครับ

แต่อย่างไรก็ตามต้องมาสอบวันเดียวกับที่เตรียมจัดสอบคัดนักเรียนเข้าเรียนปกติ ซึ่งปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 21 มี.ค. 2553 ไม่งั้นถือว่าสละสิทธิ์ แต่คะแนนที่สอบได้ไม่มีผลต่อการคัดเลือกครับ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 08:05
RT,,Ant~*'s Avatar
RT,,Ant~* RT,,Ant~* ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

RT,,Ant~* is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ถ้าอยากรู้รายละเอียดลองศึกษาจากที่นี่ครับ
http://www.triamudom.ac.th/index.php...4-30&Itemid=16

รู้สึกว่าจะเหมือนกันทุกปีครับ ปกติจะประมาณจังหวัดละ 2 คนครับเงื่อนไขเป็นอย่างไรคัดอย่างไรดูได้จากข้างบนเลยครับ

แต่อย่างไรก็ตามต้องมาสอบวันเดียวกับที่เตรียมจัดสอบคัดนักเรียนเข้าเรียนปกติ ซึ่งปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 21 มี.ค. 2553 ไม่งั้นถือว่าสละสิทธิ์ แต่คะแนนที่สอบได้ไม่มีผลต่อการคัดเลือกครับ
มีผลต่อการคัดห้องครับ.. - -

When deciding in heart, it starts running dream :')
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 08:34
TK KUNG TK KUNG ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

TK KUNG is on a distinguished road

ของโคราชต้องสอบเอาครับ
แย่งกัน

โคราชสอบ
เอาสายวิทย์ 9 คน
ศิลป์คำนวน 1 คน
ศิลป์ภาษาอีก 1ครับ

07 กุมภาพันธ์ 2010 08:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 14:44
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RT,,Ant~* View Post
มีผลต่อการคัดห้องครับ.. - -
มีผลต่อการคัดห้องหรือไม่ผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าการคัดห้องหมายถึงการเรียนโครงการ พัฒนาความสามารถพิเศษด้านวิชาการ ละก็ ไม่น่ามีผลครับ เพราะมีคนรู้จักใช้โควต้าจังหวัด สอบได้ลำดับที่ 3000 กว่า ก็มีสิทธิสอบคัดเลือกในโครงการนี้ และก็ได้เรียนด้วย
ส่วนที่ผมบอกว่าไม่มีผลต่อการคัดเลือก(ไม่ใช่คัดห้อง) ถ้าอ่านกระทู้ก่อนหน้าก็น่าจะเข้าใจได้ว่า สมาชิกท่านอื่นอยากจะรู้ว่าได้โควต้าแล้วได้เรียนที่เตรียมอุดมแน่นอนเลยใช่มั้ย โดยไม่ต้องสอบ ผมก็เลยตอบว่าจะได้เรียนก็ต้องไปสอบวันที่เตรียมฯ เค้าคัดเลือกนักเรียน แต่จะสอบได้ที่เท่าไรไม่มีผลครับ ก็แค่นั้นเอง

ปล. โดยปกติปีที่ผ่านมาหลังจากประกาศผลสอบแล้วประมาณ 2-4 วันจะมีการแนะนำ และจัดสอบเพื่อคัดนักเรียนเข้าโครงการ พัฒนาความสามารถพิเศษด้านวิชาการ ครับ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:17
LInDaRMan_BUs's Avatar
LInDaRMan_BUs LInDaRMan_BUs ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

LInDaRMan_BUs is on a distinguished road

ผมว่านะเรียนที่ไหนก็ได้

อยู่ที่ว่าเข้าใจเนื้อหาแค่ไหน
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 21:11
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

คือ การสอบโควต้า ถ้าติดแสดงว่าคุณได้อยู่เตรียมแน่นอน แต่ต้องไปสอบคัดห้องอีกที ว่าจะอยู่วิทย์กายภาพ วิทย์คอม หรือ......
ที่ นว. ต้องมีคุณสมบัติคือ เกรดเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 3.8 เกรดวิชาวิทย์,คณิต ต้อง 4 และก็สอบคัดครับ 3 คนแรกได้ก็ถือว่าเป็นเด็กเตรียมแล้ว
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply