Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 18 กุมภาพันธ์ 2011, 16:13
Playmaker Playmaker ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Playmaker is on a distinguished road
Default มหิดลรอบ 2

เพื่อนๆที่สอบติดกัน ได้ผลจิตวิทยาถึงบ้านกันรึยังอะครับ ผมยังไม่ได้เลย ...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 18 กุมภาพันธ์ 2011, 17:35
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

ผมยังไม่ได้เลยครับ
Old 18 กุมภาพันธ์ 2011, 18:12
Ipad's Avatar
Ipad Ipad ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Ipad is on a distinguished road

ที่จังหวัดผม ทั้งติดตัวจริงมหิดล และ รร.จุฬาภรณ์ เกือบ 10 คนโดนหมดเลยว่า ตรวจสุขภาพจิตไม่ผ่านตามเกณฑ์ ต้องไปพบจิตแพทย์ที่รพ.จิตเวชที่ระบุไว้ ทำเอาพ่อแม่เครียดไป 2 วัน นอนไม่หลับ ไม่มีใครกล้าเอ่ยถามลูกคนอื่น เพราะกลัวลูกตัวเองผิดปกติคนเดียว ต่างคนก็ถามลูกว่าข้อสอบเป็นอย่างไรบ้าง ปรากฎว่าเป็นแค่ข้อสอบข้อเขียน 5 ตัวเลือก คือ 1-5 , 1=น้อยที่สุด ,5=มากที่สุด ตย.คำถามเช่น ท่านมีความเชื่อมั่นตัวเองแค่ไหน เด็กสวนใหญ่จะตอบกลางๆ คือ 3 

ไม่ได้สอบสัมภาษณ์ หรือ สอบข้อเขียนให้ดูรูปภาพ มีผปค.บางคนโทรไปที่รร.มหิดล ถามว่ามีเด็กไม่ผ่านเกณฑ์กี่คน ทุกคนเลยไหม อ.ก็ไม่ยอมตอบ บอกว่า แค่ให้ไปตรวจธรรมดากับจิตแพทย์ก็พอ

เลยชักสงสัยว่า ไม่ผ่านเกณฑ์ทุกคนเลยหรือเปล่า มีคนไหนผ่านเกณฑ์บ้างช่วยบอกด้วยครับ...  
Old 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:12
XCapTaiNX's Avatar
XCapTaiNX XCapTaiNX ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

XCapTaiNX is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Ipad View Post
ที่จังหวัดผม ทั้งติดตัวจริงมหิดล และ รร.จุฬาภรณ์ เกือบ 10 คนโดนหมดเลยว่า ตรวจสุขภาพจิตไม่ผ่านตามเกณฑ์ ต้องไปพบจิตแพทย์ที่รพ.จิตเวชที่ระบุไว้ ทำเอาพ่อแม่เครียดไป 2 วัน นอนไม่หลับ ไม่มีใครกล้าเอ่ยถามลูกคนอื่น เพราะกลัวลูกตัวเองผิดปกติคนเดียว ต่างคนก็ถามลูกว่าข้อสอบเป็นอย่างไรบ้าง ปรากฎว่าเป็นแค่ข้อสอบข้อเขียน 5 ตัวเลือก คือ 1-5 , 1=น้อยที่สุด ,5=มากที่สุด ตย.คำถามเช่น ท่านมีความเชื่อมั่นตัวเองแค่ไหน เด็กสวนใหญ่จะตอบกลางๆ คือ 3?

ไม่ได้สอบสัมภาษณ์ หรือ สอบข้อเขียนให้ดูรูปภาพ มีผปค.บางคนโทรไปที่รร.มหิดล ถามว่ามีเด็กไม่ผ่านเกณฑ์กี่คน ทุกคนเลยไหม อ.ก็ไม่ยอมตอบ บอกว่า แค่ให้ไปตรวจธรรมดากับจิตแพทย์ก็พอ

เลยชักสงสัยว่า ไม่ผ่านเกณฑ์ทุกคนเลยหรือเปล่า มีคนไหนผ่านเกณฑ์บ้างช่วยบอกด้วยครับ... ?
เอาไปเอามา เหมือนกับว่าคนที่ผ่าน จะไม่ปกติแทนสิน่ะครับ ล้อเล่นครับ
Old 19 กุมภาพันธ์ 2011, 12:34
Puneo's Avatar
Puneo Puneo ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Puneo is on a distinguished road

เอ... พอดีของผ่านนะ แปลกป่าวเนี่ย -_-"
Old 19 กุมภาพันธ์ 2011, 22:48
{([Son'car])}'s Avatar
{([Son'car])} {([Son'car])} ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

{([Son'car])} is on a distinguished road

เอแต่ผมผ่านนะครับ
ตกลงเป็นโรคจิตป่าวเนี่ย
แต่ผมถามอาจารย์แล้วอาจารย์บอกว่าถ้าตอบดีเข้าข้างตนเองมากไปก็ไม่ผ่านนะครับต้องถ่อมๆตนไว้ก่อน
Old 20 กุมภาพันธ์ 2011, 10:58
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

คุณ {([Son'car])} อยู่โรงเรียนอะไรเหรอครับ ทำไมเก่งจัง ^^
Old 20 กุมภาพันธ์ 2011, 14:15

Ipad is on a distinguished road

สงสัยว่าปีนี้ท่าทางตัวสำรองคงได้เฮกัน เพราะว่าตัวจริงที่ไม่ผ่านการเกณฑ์ทางจิตเบื้องต้นคงจะสละสิทธ์ไม่ไปมอบตัวกันเยอะ เพราะทางผู้ปกครองที่จังหวัดผมตกลงกันว่า จะไม่ไปตรวจสุขภาพทางจิตแพทย์ เพราะมีข้อเสียหลายอย่าง คือ
1.กรณีที่ตรวจผ่าน แต่ไม่รู้ว่าทางรร.มีเร็คคอร์ทไว้ว่า ไม่ผ่านการเกณฑ์ทางจิตเบื้องต้น หรือไม่ จะมีผลในการขอทุนในภายภาคหน้าหรือไม่
2.ถ้าตรวจไม่ผ่าน ก็เป็นเรื่องที่แย่สุดๆ
3.เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทางมาก ต้องข้ามจังหวัดไปตรวจ เพราะรพ.ที่ตรวจได้มีภาคละไม่กี่โรงเอง ไม่ได้มีทุกจังหวัด

แต่ไม่รู้ว่าทั้งประเทศมีคนไม่ผ่านเกณฑ์กี่คนกันแน่
Old 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:22
ง่วงนอน's Avatar
ง่วงนอน ง่วงนอน ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

ง่วงนอน is on a distinguished road

เหมือนผมจะตอบเฉยๆ ไปเยอะเหมือนกันนะครับ บางข้อไม่ได้อ่านโจทย์ด้วย แต่ผมผ่าน อ่าครับ><

Old 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:27
JKung's Avatar
JKung JKung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

JKung is on a distinguished road

เห็นคนที่รู้จักก็ไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ เนื่องจากตอบตรงเกินไป 5555 โรงเรียนอาจจะไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้นก็ได้มั้งคะ ^^
Old 20 กุมภาพันธ์ 2011, 21:37
Roookie Roookie ไม่อยู่ในระบบ

Roookie is on a distinguished road

มารายงานว่าผม"ผ่าน"ครับ

ผมดูทุกตัวเลือกเลย แล้วตอบตามนั้นไปเลยครับ

(บางข้อก็มั่วเหมือนกัน )
Old 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:24
Xx GAMMA xX's Avatar
Xx GAMMA xX Xx GAMMA xX ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Xx GAMMA xX is on a distinguished road

ผมยังไม่ได้ผลเลยครับ(เหลือคนเดียวทั้งจังหวัด)
ปล.ผมไม่ได้ตอบดีหมดนะครับ
ผมคิดว่าถ้าผมเป็นคนปกติจะตอบข้อไหนอะครับ
Old 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:27
Amankris's Avatar
Amankris Amankris ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Amankris is on a distinguished road

"ถ้าเป็นคนปกติ" นั่นแปลว่า !?!?!?
Old 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:33
Xx GAMMA xX's Avatar
Xx GAMMA xX Xx GAMMA xX ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Xx GAMMA xX is on a distinguished road

คงไม่ได้หมายความว่าผมไม่ปกตินะครับ

25 กุมภาพันธ์ 2011 22:34 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Xx GAMMA xX
Old 26 กุมภาพันธ์ 2011, 21:31

เห็นมีผู้ปกครองบอกว่า ปีนี้มีคนไม่ผ่านเกณฑ์ขั้นต่ำ 30%
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply