Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 06 ธันวาคม 2012, 21:18
kaoas's Avatar
kaoas kaoas ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

kaoas is on a distinguished road
Default หัวก้อยเหมือนก้อยหัวไหม

ถ้าโยนเหรียญสมดุล2เหรียญพร้อมกันแล้ว การออกหัวก้อยจะเหมือนออกก้อยหัวหรือเปล่าคะ แล้วก็อยากได้เหตุผลด้วยค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 06 ธันวาคม 2012, 22:37
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

ไม่เหมือนครับ ถ้าเหรัยญทั้งสองเหรียญไม่เหมือนกัน
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
Old 14 ธันวาคม 2012, 07:06
กระบี่ในตำนาน(อนาคตนะ)'s Avatar
กระบี่ในตำนาน(อนาคตนะ) กระบี่ในตำนาน(อนาคตนะ) ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

กระบี่ในตำนาน(อนาคตนะ) is on a distinguished road

ถ้าโยนเหรีญพร้อมกัน ก้อยหัว กับ หัวก้อย เหมือนกันใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ใช่ขอเหตุผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Old 14 ธันวาคม 2012, 12:56
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ลองให้ความหมายคำว่าเหมือนกันก่อนดีไหมครับว่าอะไรเหมือนกัน เหตุการณ์ หรือ ความน่าจะเป็น
Old 14 ธันวาคม 2012, 16:39
JKhawNeaw's Avatar
JKhawNeaw JKhawNeaw ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

JKhawNeaw is on a distinguished road

ถ้าโยน 2 เหรียญพร้อมกันถือว่าเหมือนครับ เพราะเราไม่สามารถบอกได้ว่าเหรียญไหนเป็นเหรียญที่ 1 หรือ 2 แล้วอีกอย่างเหรียญก็เหมือนกัน ไม่นับเป็นคู่อันดับ นับเป็น S, E, P เดียวกัน แต่ถ้าโยนทีละเหรียญ จะถือว่าไม่เป็นอย่างเดียวกัน เพราะเราสามารถบอกได้ว่าเหรียญใดเป็นเหรียญที่ 1 หรือ 2 นับเป็นคู่อันดับ ไม่นับเป็น S, E, P เดียวกัน
ถ้าผมตั้งใจแล้วผมกัดไม่ปล่อย จนกว่าผมจะตายไปตรงนั้น....จงดิ้นรนให้สุดแรง เท่าที่เธอจะมีแรง ถ้าเธอไม่ลองดิ้นแล้วเธอจะรู้ได้ไงว่า เธอยังมีแรงดิ้นและเธออาจมีแรงดิ้นมากกว่าที่เธอคิด ไม่ดิ้นวันนี้ พรุ่งนี้เธออาจเสียใจที่ไม่ดิ้นตั้งแต่เมื่อวาน
มันไม่ผิดหรอกที่หัวใจเธอจะหวังอะไรตั้งมากมาย ขอเธอจงทำตามความหวังของเธออย่างสุดหัวใจสักอย่างก็พอ
การตัดสินใจของเธอเด็ดเดี่ยวยิ่งนัก ฉันจักเป็นพยานให้คำปฎิญาณของเธอ

- Kitti Wongtuntakorn -
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply