Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 เมษายน 2019, 10:09
MONKINGZA MONKINGZA ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

MONKINGZA is on a distinguished road
Default รบกวนช่วยทำโจทย์ด้วยครับผม ขอร้องทุกๆท่านครับ

เรื่องของแคล 2 ครับ ต้องการให้ทุกๆท่าน ช่วยแสดงวิธีทำแต่ละข้อให้หน่อยครับผมอยากทำความเข้าใจจากวิธีทำครับ คือผมไม่รู้จะเริ่มยังไงดี คือผมต้องใช้แก้อักษรระดับครับ ปัคือผมไม่สามารถเข้าใจได้เลยครับเพราะ เรียนผ่านไปนานมากเกือบเทอมแล้วครับเเล้วกลับมาแก้ย้อนหลังถ้าไม่ผ่านผมจะถูกซ้ำชั้รครับ ผมอยู่ รร ทหารครับ ช่วงนี้ติดซ้อมงานราชพิธีไม่มีเวลาอ่านทบทวนเลยจริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับ จะพิมหรือเขียนใส่กระดาษมาก็ได้ครับ

[IMG][/IMG]
[IMG][/IMG]
[IMG][/IMG]
[IMG][/IMG]
[IMG][/IMG]

13 เมษายน 2019 10:15 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 4 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ MONKINGZA
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 13 เมษายน 2019, 19:38
NaPrai's Avatar
NaPrai NaPrai ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

NaPrai is on a distinguished road

ก่อนอื่นขอเริ่มจากข้อ 6 ก่อนละกันนะครับ ถ้าได้ข้อนี้แล้วมันจะเป็นพื้นฐานของข้ออื่น ๆ ด้วย

หมายเหตุ: อาจจะไม่ได้พิมพ์ลงทุกข้อนะครับ แต่ถ้าสงสัยข้อไหนเป็นพิเศษก็สอบถามได้ครับ ถ้าผมว่างเดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อย ๆ นะครับ

13 เมษายน 2019 20:37 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 5 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ NaPrai
Old 13 เมษายน 2019, 21:25
MONKINGZA MONKINGZA ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

MONKINGZA is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ NaPrai View Post
ก่อนอื่นขอเริ่มจากข้อ 6 ก่อนละกันนะครับ ถ้าได้ข้อนี้แล้วมันจะเป็นพื้นฐานของข้ออื่น ๆ ด้วย

หมายเหตุ: อาจจะไม่ได้พิมพ์ลงทุกข้อนะครับ แต่ถ้าสงสัยข้อไหนเป็นพิเศษก็สอบถามได้ครับ ถ้าผมว่างเดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อย ๆ นะครับ

ขอบพระคุณมากๆเลยครับผม 😭🙏🏻
Old 25 มิถุนายน 2019, 14:56
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

เจ็บใจตัวเองมากครับ เพราะบางส่วนผมลืมแล้ว อยากหาเวลาไปทบทวนครับ แล้ว ร.ร. ทหารทำไมต้องรู้เยอะขนาดนี้เลยหรือครับ เพราะเอาจริงๆ พอทำงานก็ไม่ได้ใช้พวกนี้เลยนะ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply