Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:51
GhostembeR's Avatar
GhostembeR GhostembeR ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

GhostembeR is on a distinguished road
Default ช่วยแนะนำ text หน่อยครับ

คือผมอยากจะเริ่มอ่าน text คณิตครับ ความรู้อยู่ประมาณม.ปลายพอครับไม่ต้องถึงระดับมหาลัย
ผมก็อยากรู้ว่าควรจะเริ่มจากเล่มไหนดีอ่ะครับ
อย่างถ้าอยากจะอ่าน text ชีวะก็ต้องเริ่มเบสิคสุดก็ Campbell เนื้อหาครอบคลุม
ไงๆก็ช่วยลองแนะนำ text คณิตหน่อยนะครับ หรือถ้าเป็นภาษาไทยเล่มไหนดีๆก็ช่วยลองแนะนำด้วยนะครับ

ปล.ผมคิดว่า text คณิตน่าจะอ่านง่ายกว่าวิชาอื่นๆนะครับ เพราะตอนนี้อ่าน Campbell ก็ลำบากอยู่พอดีพื้นฐานอังกฤษผมมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ ผมคิดว่าคณิตคำศัพท์มันไม่น่ายากเกินไปครับ

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Text book - Chem Bio Physics Math คusักคณิm ฟรีสไตล์ 9 18 พฤษภาคม 2010 16:23
อยากได้text book ครับ ANTDY ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 4 29 พฤศจิกายน 2009 23:42
การโหลดTextฟอนต์ The Got_SME ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด 14 29 กันยายน 2008 15:33
Text Book deekrab ทฤษฎีจำนวน 2 09 เมษายน 2008 20:33
อยากทราบ ความแตกต่าง ระหว่าง text book กับ ตำราไทย zzz010307 ฟรีสไตล์ 6 24 กรกฎาคม 2005 00:17